Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

tuliosoma st.kayumba tujikumbushie enzi zetu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Barbie Maliposa, Feb 14, 2011.

  1. Barbie Maliposa

    Barbie Maliposa Senior Member

    #1
    Feb 14, 2011
    Joined: Feb 9, 2011
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    enzi zile 2likuwa 2nasoma vitabu na hadithi kama:
    juma na roza(pipiii,simile nipite na motokaa yangu)
    sizitaki mbichi hizi
    pamela na kipini
    bulicheka
    fikiri mimi masikini
    edina na bustani

    Ongeza vingine unavyokumbuka
     
  2. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kiswahili - Kuli, literature - The river between :coffee:
     
  3. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #3
    Feb 14, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Juma na Roza
     
  4. aye

    aye JF-Expert Member

    #4
    Feb 14, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,778
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kibanga Kampiga Mkoloni
     
  5. doup

    doup JF-Expert Member

    #5
    Feb 14, 2011
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mlimani -kitivo cha elimu
     
  6. K

    Kikambala Senior Member

    #6
    Feb 14, 2011
    Joined: Jun 28, 2008
    Messages: 162
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ngoswe kitovu cha uzembe,alfu lela ulela au siku elfu moja na moja.safari saba za sindibad,
     
  7. m

    mzambia JF-Expert Member

    #7
    Feb 14, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    chopeko na mnofu

    sumbi ni mvivu

    mzee tola
     
  8. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #8
    Feb 14, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Puluneki,Sadiki na Sikili,Hadithi za Abunuwasi,bulicheka,nk
     
  9. K

    KASRI Member

    #9
    Feb 14, 2011
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 93
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ukiwa mtoto wa mwalimu, basi shambani huendi, hufagii kama wenzako na ni lazima uwe kiranja.
    Nilivaa viatu vinaitwa "gogo", jua likiwaka balaa - alafu ili ucheze na wenzako mpira lazima uvue maana wote wapo peku utawaumiza.
     
  10. LD

    LD JF-Expert Member

    #10
    Feb 14, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Manenge na Mandawa
    Paka na samaki.
     
  11. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #11
    Feb 14, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,812
    Likes Received: 2,232
    Trophy Points: 280
    Andunje na siafu.....
     
  12. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #12
    Feb 14, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    mkoloni alikuwa anaitwa mr.brown :)
    mandenge na mandawa
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Feb 15, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,625
    Likes Received: 2,812
    Trophy Points: 280
    Hivi vitabu vinapatikana wapi?
     
  14. P

    Pokola JF-Expert Member

    #14
    Feb 15, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Musa, Neema, Baraka;
    Mr & Mrs Daudi ...
     
  15. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #15
    Feb 15, 2011
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nilisoma ngarenaro kanumba school ilikuwa inaaminika kwa kutoa makapurwa waosha magari enzi hizo magari yanaoshewa mtoni na kulikuwa na mto hapo shuleni na waosha magari wakipiga msuba wanafunzi walikuwa wanaona ndio ajira pekee na ilikuwa inawashawishi sana kuacha shule na kuingia kwenye ajira chap, pia ngarenaro primary imetoa vibaka na majambazi wengi sana. Ashukuriwe mwalimu mkuu mwaipopo ndiye aliyekuja kuitengeneza ile shule maana alipohamia pale hata jeshi halikuwa hivyo kitu cha kwanza alijenga ukuta kwa kila eneo ambalo mwanafuzi angeweza kupita akaweka sehemu moja tu ya kuingilia na kutoke ambayo ipo karibu na ofisi , kwavile ilikuwa ni shule ya makatili walivunja vioo na madirisha hata yalipowekwa ya mbao yalivyunja mwaipopo akasema isiwe taabu akaziba madirisha yote kwa kuyajengea na tofali nafiki mpaka leo ukienda pale utakuta baadhi ya madirisha yakiwa yamejengewa kwa matofali, ukaanzishwa mchakamcha na kushika namba saa 12 mazee mwaipopo alikuwa anapiga balaa ingawa hata mtangulizi wake malisa alikuwa akikucha lazima uumwe wiki mbili mpaka wanafunzi wakawa wanasema ni sababu ya ulemavu wake wa miguu hivyo nguvu zote zimehamia mikononi, sitasahau vidumu vya kunyeshea bustani na fagio siku hizi sioni watoto wakibeba vidumu na mafagia kwanini? Mwalimu mkita alinisaidia sana kwenye somo la kiingereza.
     
  16. b

    bakarikazinja Senior Member

    #16
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hekaka mtoni ,aliyekula nadhiri na shetani,azimio ka arusha
     
  17. Sugar wa Ukweli

    Sugar wa Ukweli JF-Expert Member

    #17
    Feb 15, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 373
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sizitaki mbichi hizi,Dunia uwanja wa fujo by kezilahabi!
     
  18. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Ah? Shule ya Msingi Msasani, nakumbuka Mwl. Doya alinipa kitabu cha Kisiwa chenye Hazina(R. Stevenson), afta skul nikachikichia nacho maze!
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    jaman,don let people cry,wakat huo,majina ya shule yaliyo kwenye vitabu ni MTAKUJA PRIMARY SCHOOL,MAWENZI,KIBO,oh kwa vitabu vya english,WALIMU WA UPE ndo walitamba
     
  20. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Mimi sikumbuki vitabu.
    Nakumbuka kombolela, makida makida na mdako.
     
Loading...