Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tulikwenda kupigana msumbiji kama nani!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Amiliki, May 31, 2011.

  1. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #1
    May 31, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mwaka 1975 Baada ya kurudi kutoka katika Vita vilivyomwondoa Mreno Msumbiji tulikusanyika pale Lugalo Jeshini ambapo Mwalimu JK Nyerere alikuja kutupongeza kwa Ushujaa uliomwondoa Mreno .
    Katika Hitimisho lake Mwalimu akasema, Mashujaa Mmerejea tunawapokea kwa Shangwe na
    HATUNA CHA KUWAPA, CHA KUWAPA NI ASANTE

    Nakumbuka yule kijana aliyesimama na kumuuliza Mwalimu akitaka kujua kama tulienda kupigana Msumbiji kama Askari wa Kukodiwa na kama ni Askari wa kukodiwa tulipaswa kulipwa au tulienda kupigana Msumbiji kama ni Sehemu ya Tanzania, basi Tuonyeshwe mipaka ya Tanzania!

    Huo ndio ulikuwa mwisho wa kumwona yule kijana mpaka leo na Wanajeshi wengine wakafyata japokuwa hakuwa amepanga peke yake kuuliza maswali yale!
     
  2. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Mwalimu alikuwa na ajenda zake za siri, huenda alitaka kuitawala africa. Ndoto zile zile za kuiunganisha africa kama akina Nkwame NKhrumah, akina Patrick Lumumba nk.
     
  3. njiwamanga

    njiwamanga Member

    #3
    May 31, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tulikwenda ili kuikomboa africa
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,262
    Trophy Points: 280
    yameandikwa wapi maneno hayo?
     
  5. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Bwana mzee hizi ulizoandika ni porojo za kilabuni.
    Pengine umehadithiwa habari nusu nusu tu juu ya uwezo wa jeshi letu na kazi kubwa iliyofanya wakati ule.
    Kwanza kabisa maneno aliyosema Mwalimu kuwa"HATUNA CHA KUWAPA, CHA KUWAPA NI ASANTE", yalisemwa Kaboya., kambi ya Jeshi kwa Askari waliokuwa wanarudi kishujaa toka Uganda nafikiri 1979/80, na si Lugalo.
    Naamini uliyepost hulijui kabisa Jeshi letu na unahadithia mambo uliyodanganywa.
     
  6. H

    H6MohdH6 Member

    #6
    May 31, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]Originally Posted by Amiliki [​IMG]
    Mwaka 1975 Baada ya kurudi kutoka katika Vita vilivyomwondoa Mreno Msumbiji tulikusanyika pale Lugalo Jeshini ambapo Mwalimu JK Nyerere alikuja kutupongeza kwa Ushujaa uliomwondoa Mreno .
    Katika Hitimisho lake Mwalimu akasema, Mashujaa Mmerejea tunawapokea kwa Shangwe na
    HATUNA CHA KUWAPA, CHA KUWAPA NI ASANTE

    Nakumbuka yule kijana aliyesimama na kumuuliza Mwalimu akitaka kujua kama tulienda kupigana Msumbiji kama Askari wa Kukodiwa na kama ni Askari wa kukodiwa tulipaswa kulipwa au tulienda kupigana Msumbiji kama ni Sehemu ya Tanzania, basi Tuonyeshwe mipaka ya Tanzania!

    Huo ndio ulikuwa mwisho wa kumwona yule kijana mpaka leo na Wanajeshi wengine wakafyata japokuwa hakuwa amepanga peke yake kuuliza maswali yale!


    Si hayo yameandikwa hapo? Ama kweli wewe Bujibuji. Mwandishi alikuweko kwenye tukio, si kasema "tulikusanyika", "Nyerere kaja kutupongeza", "nakumbuka yule kijana"? Ujinga ni kukataa ukweli ulio dhahiri !
     
  7. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #7
    May 31, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    TAFUTENI NAMNA NYINGINE YA KUSHUSHA HESHIMA YA MWALIMU........Si KWA VISA VYA KUTUNGA AMBAVYO UKIULIZA SANA NI WAWILI TU WALIOSIMULIANA NDO WANAJUA........!
    ZAMA ZILE ZILIKUWA ZA UKOMBOZI WA BARA LA AFRICA...TULIKWENDA KUWAKOMBOA NDUGU ZETU...YEEEEES NDUGU ZETU
     
  8. N

    NguchiroTheElde Member

    #8
    May 31, 2011
    Joined: Jun 13, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe Lole Gwakisa, jibu hoja iliyoko, siyo kumzulia aliyepost hoja isiyo yake na kujitia kuijibu. Hoja ni tulienda msumbiji kama nani na siyo uwezo wa jeshi letu. Kama mwaka 1979/80 Kaboya ailtumia maneneo yaliyosemwa na Nyerere mwaka wa 1975 ni nini cha ajabu? Si unakumbuka "zidumu fikra"? Kila mtu alikuwa anamnukuu ili mambo yasimwendee vibaya. Watu wengine bwana! Nyerere ameshafariki miaka 12 sasa lakini wakisikia jina lake tu wanatokwa na jasho jembamba. Huo siyo upendo, ni kuendeleza woga.
     
  9. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #9
    May 31, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Asante Mkuu Mahesabu!
    Vijana wengi wala hawajui ukombozi wa bara la Afrika ni nini!
    Wala hawajui kuwa it was a privilege to serve,nafasi za jeshi zilikuwa zinagombewa na watu hawakwenda Msumbiji tu, bali Zambia,South West Africa(Namibia),Seychelles, Afrika Kusini na sehemu nyingine barani Afrika.
    Maswali ati "tulienda kupigania nini" ni maswali ya mgambo wa Jiji na nina uhakika huyu Amiliki amehadithiwa na nduguye ambaye ni mgambo au korokoroni.
     
  10. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #10
    May 31, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    hata kama huyo kijana hajaonekana mpaka leo hiyo ndiyo zawadi aliyoitaka,huwezi kuuliza swali ambalo majibu yake tayari unayajuwa kuwa daima hautaonekana milele

    lakini pia Mwl alimpoteza kijana yule ili kuendelea kudumisha mshikamano uliokuwepo kati ya wanajeshi wenyewe yawezekana huyo kijana alikuwa ni kibaraka wa watu furani

    mimi naendelea kumkubali Mwl kwani alikuwa si mtu wa longolongo kama tufanyavyo sasa,watu tulikuwa tukiheshimiana tofauti na sasa,hata kama alikuwa na matatizo yake lakini huwezi kuyalinganisha na sasa
     
  11. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #11
    May 31, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Mkuu Nguchiro kwa kujibu swali lako, kwanza nina observations mbili/tatu,

    Kwanza wewe kama Amiliki hajapitia walau JKTkwa jinsi maswali yenu yalivyowekwa
    Pili historia ya nji hii bado hamuijui vyema hivyo ktoelewa hali ya nji hii ilkuwaje mara baada ya uhuru
    Tatu ndo twende kwenye swali lenyewe.Tanganyika ilipotata uhuru ilikuwa imezungukwa na nchi ambazo zote zilikuwa chini ya utawala wa aidha kikoloni au Waarabu kwa kule Zanzibar.
    Malawi -walikuwepo Waingereza
    Zambia-Walikuwepo Waingereza
    Uganda-Waingereza
    Kenya -Waingereza
    Mozambique-Wareno
    Congo -Wabelgiji
    Katika nchi zote hizo , ingallau Waingereza walikuwa wastaarabu na Mtangayika aliweza kuongea naye na akaeleweka.
    Mozambique wareno walikuwa wanaua wamakonde(ambao ni ndugu zetu) kama mchezo
    Zanzibar-hiyo historia ya utwana na ubwana unaijua vizuri zaid
    Kimbilio la mtu mweusi kwa sehemu yote ya kusini mwa Afrika ilikuwa Tanganyika na ndio maana utakuta hata Mandela alihifadhiwa hapa kwetu kabla ya kufungwa kwa miaka 27.
    Wengi hawajui kwamba hata CHE GUEVARA alipita mitaa hii ya Dar es salaam kuelekea Congo, kuonyesha jinsi Tanzania ilivyokuwa inaheshika katika masuala ya ukombozi.
    Sisemi juu ya watu kama Kaunda,Samora Machel,Mugabe na Nkomo,Zuma na wengine wengi, wote walihifadhiwa sana hapa kwetu.
    Wengine mtaona huu ulikuwa upuuzi, lakini hamjui kwamba miaka ya 1966-1970, wareno walipiga sana mikoa ya Mtwara,Lindi na hata Ruvuma kwa mabomu na ndege.
    Sasa how do you defend your self, by hiding?
    No!
    Go after the enemy, na ndicho Mwalimu alichokifanya, Mreno alifuatwa huko huko na kwa kushirikiana na chama cha ukombozi FRELIMO akadundwa huko huko.
    Hili ni somo lililotumika vyema vile vile kwa Nduli Idi Amin, alipotuvamia hatumuaga pale Kyaka, akadundwa mpaka mpakani mwa Sudan ili asirudie tena.
    Sasa huyo mnayesema alikuliza alienda kufanya nini nafikiri hakuwahi kuwepo mtu kama huyo.
     
  12. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #12
    May 31, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kumbuka kuna watu ambao walikufa kule na wengine ni Vilema mpaka leo. Kama Wazee wa East African Community wanavyoteseka kwa faida ya watu wengine na ndivyo ilivyokuwa kumjengea sifa nyerere kwa damu ya watu wengine.

    Dunia nzima inajulikana kwamba unapokwenda kupigana nje ya mipaka ya nchi yako wewe ni kibaraka, na unapaswa kulipwa kama kibaraka yeyote yule ndio maana hata Askari wanaokwenda katika majeshi ya kulinda amani hulipwa handsomely.

    Kumbuka hawa pia wana watu nyuma yao wanowategemea.
     
  13. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #13
    May 31, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tanzania ilihusika kwa vita vya ukombozi africa.

    Ngoja nijimegee kidogo:mimi nilihusika kupeleka silaha kama mchezaji wa timu ya taifa!
     
  14. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #14
    May 31, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Hapa ndio nasema tunaongea na mtu ambaye mentality ya Utaifa na kujitoa mhanga kwa nchi haina nafasi kwake.
    Hebu tueleze mkuu Amiliki,Chief Mkwawa, Songea, Meli na Sina walilipwa kivipi kutetea hadhi ya mwafrika?
     
  15. T

    Taifa_Kwanza JF-Expert Member

    #15
    May 31, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 443
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unaubinafsi wa kufisha wewe, ukienda kuzima moto kwenye nyumba ya jirani ukajeruhiwa
    kwa namna yoyote ile utaomba malipo? unakwenda hata misibani kuwapa pole wafiwa wewe?
    Kama kuna mtu anauliza alikwenda kufanya msumbiji nini atakuwa ni mwendawazimu, kwa nini alienda
    kama alikuwa hajui anaenda kufanya nini? unaweza kumlazimisha mwanajeshi kwenda vitani?
    Nakubali kabisa kwamba hapa kuna mpango wa kumchafua mwalimu ambao unasukumwa na wivu
    wa kijinga.

    Na kama Mwalimu alikuwa na uwezo wa kuwashawishi watu waende vitani huku hawajui
    wanaenda kufanya nini, na wakapigana vita na kushinda kwa kishindo then wakarudi
    nyumbani na kuwaambia hakuna cha kuwapa kirahisi rahisi namna hiyo basi hakuwa
    mtu wa kawaida.

    Kamuambieni Jakaya akawape pole wafiwa wa Nyamongo kwa yale maneno
    yake mepesi mepesi kama atakubali, subutu.
     
  16. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #16
    May 31, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,262
    Trophy Points: 280
    tatizo jana nimetoka kuangalia snema ya ldd Amin, nkadhani leo ni pati tuu.
     
  17. BongoLogik

    BongoLogik JF-Expert Member

    #17
    May 31, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 261
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    akumbuke pia kanali mahfudh nae alikwenda msumbiji kwa hiari yake kwenda kusaidia ukombozi na alifia huko, zamani waafrika walikuwa wa na umoja zaidi kiasi kwamba mtu alijiona hayuko huru kama mwafrika mwenzake ananyanyaswa!
     
  18. B

    Bolivar JF-Expert Member

    #18
    May 31, 2011
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 228
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kama ni mjinga si lazima kuutangazia ulimwengu!
     
  19. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #19
    May 31, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,096
    Likes Received: 735
    Trophy Points: 280
    Amiliki,
    Jinsi thread yako ulivyoiandika inaleta hisia kuwa ulikuwapo kipindi hicho cha vuguvugu la ukombozi barani Afrika na mimi kama kijana wa leo pia nimepata kusikia nyimbo ktk intaneti (Eastafricantube na Youtube) kuhusu ukombozi wa Afrika toka kwa Afro 70 band na Mbaraka Mwinshehe pia wakiimba kuelezea hisia za kipindi chenu kuhusu ukombozi wa bara la Afrika jukumu lilikuwa lenu nyinyi 'mliokuwa mnaonewa na kunyanyaswa kwa namna mbalimbali kama Waafrika, mfano Tanzania kuvamiwa na majeshi ya Kireno, Majeshi ya kibaraka Ian Smith wa Rhodesia (Zimbabwe) au Majeshi ya Kaburu John Voster.

    Ila itakuwa hatulipi uzito suala hili la Ukombozi wa Afrika ikiwa tunazungumza hapa JamiiForum bila kuweka source za kile tunachoandika. Kwa Tanzania historia inatuonyesha Dar-es-Salaam ndiyo ilikuwa makao makuu ya Kamati ya Ukombozi wa Afrika - Organization Of African Union (OAU) - Liberation Commitee. Maana yake kama mdau LoLe Gwakisa alivyotabanaisha ktk mchango wake kuwa '' Tanganyika imezungukwa na nchi ambazo zote zilikuwa chini ya utawala wa aidha kikoloni au Waarabu kwa kule Zanzibar.
    Malawi -walikuwepo Waingereza
    Zambia-Walikuwepo Waingereza
    Uganda-Waingereza
    Kenya -Waingereza
    Mozambique-Wareno
    Congo -Wabelgiji'' mwisho wa nukuu.

    Basi Tanganyika na Zanzibar a.k.a Tanzania zilipopata uhuru ziliona umuhimu wa kuzungukwa na mataifa huru ya kiafrika kulikopelekea kuanzishwa East African Community iliyo huru, SADCC n.k. Madhila ya kuzungukwa na nchi ambazo zilikuwa chini ya utawala mkongwe wa Kireno na wa Kikaburu unaelezewa fika kwa ufupi na Nelsona Mandela Foundation -
    African countries have played an enormous role in the anti-apartheid struggle. Many countries suffered directly or indirectly from the apartheid regime and felt the consequences of their support to the liberation movements on their own soil. African countries and their organisations have been crucial in pressurising the UN and other international bodies in condemning apartheid and supporting the liberation struggle.
    Unfortunately, we have not managed to locate archives witnessing this history and are therefore only able to describe the two organisations below Nelson Mandela Foundation – Anti-Apartheid Movement Archives.

    Pia upungufu wa maandiko ya historia ya Ukombozi wa Afrika unapelekea hata watu kama kina Amiliki kupindisha kile kilichokuwapo wakati huo kuhusu vuguvugu la Ukombozi wa mwafrika na kuwa mtumishi wa serikali ambaye ni Mlinzi wa Taifa kama mwajiriwa wa jeshi anajua anapokea mshahara na pensheni kwa kazi yake iwe ndani ya mipaka ya nchi yake au nje ya nchi yake bado anadai 'zawadi kama askari wa kukodiwa. Pia hata madhumuni na nia ya Ukombozi wa mwafrika miaka hiyo ya kina AMILIKI historia yake haijawekwa sawa.

    Lakini kutokana na yale maandiko machache juu ya vuguvugu la ukombozi wa Afrika, Tanzania tunaye Brigedia Hashim Mbita ambaye ni Mtanzania alipata kuwa Katibu Mtendaji ya OAU Liberation Commitee, Brigedia Jenerali Hashim Mbita tungemkaribisha aeleze historia hii muhimu ya Kamati ya Ukombozi wa Afrika ambayo ilikuwa na makao makuu yake DSM. Labda Mwanakijiji anaweza kumtafuta namna ya kufanya mahojiano naye na kuwekwa hapa JamiiForum. Maana vyombo vingine vya habari suala hilo halijapewa hata chembe ya kupata nafasi ktk kurasa zake au vituo vya TV.

    Pia tuna vijana wa enzi hizo za kina Amiliki ambayo walijitolea kwenda Msumbiji kuisadia FRELIMO wakati wa likizo zao fupi kama wanafunzi wa UDSM kama Jenerali Twaha Ulimwengu na wengine wengi toka hapo UDSM wa miaka hiyo walikubali wenyewe kwenda kusaidia mapambano ya ukombozi kumpiga Mreno ndani ya Msumbiji. Pia hata wale wanamuziki wa enzi hizo za Afro 70 na Mbaraka Mwinshehe wanaweza kuhojiwa juu wa utunzi mzuri wa kuhamashisha ukombozi wa bara la Afrika.
     
  20. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #20
    May 31, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Naona wakati umefika kurejesha mafunzo ya JKT kwa mujibu wa sheria!
     
Loading...