Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tulikuwa tudogo

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by vukani, Mar 10, 2010.

  1. vukani

    vukani JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2010
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hii aliwahi kunisimulia anko wangu ambaye ni mwanajeshi:
    Ilikuwa ni wakati alipokuwa kwenye mafunzo ya afsa Kadeti kule Monduli. Mafunzo haya ni magumu sana kwani ndiyo yanayozalisha maafisa wa jeshi wa ngazi za juu kama vile Mabrigedia na majenerali wa Jeshi letu la wannchi yaani JWTZ.
    Basi wakiwa katiaka mafunzo hayo siku moja waliamshwa alfajiri sana na siku hiyo ilinyesha mvua kubwa sana usiku na alfajiri hiyo bado kulikuwa na manyunyu madogo madogo.
    Wakiwa na mkurufunzi wao wakaanza mazoezi ya kivita msituni, mazoezi mazito ajabu huku wakipigwa na baridi kali ya mwezi wa sita, lakini kutokana na ugumu wa mazoezi walikuwa wakitokwa na jasho.
    Walipomaliza kipindi cha mazoezi hayo ya asubuhi, yule afande aliwapeleka katika eneo ambalo kulikuwa na kisima ambacho walikuwa wanatumia maji yake kwa kunywa au kuoga.
    Kisima hicho kilichimbwa porini makusudi kwa ajili ya matumizi yao wakiwa kwenye mazoezi.
    Walipofika wakakuta pembeni ya kile kisima kuna mavi ya binadamu ambayo yalikuwa yamezolewa na mvua na kuletwa pale kisimani na kwa jinsi palivyoonekana mavi mengine yalikuwa yameingia kisimani pia.
    Yule afande akawaamrisha wakizunguke kila kisima, kisha akasema kwa amri kwamba akifumba na kufumbua asione yale mavi yaliyosambaa pale pembeni ya kisima.
    Kama unavyojua kuwa katika jumuia yoyote hapakosi watu wabishi, basi wapo waliookota na wengine hawakuokota wakauchuna na kujifanya wameshika mavi kumbe walishika mchanga.
    Basi yule afande akasema, kila mmoja apite mbele yake na kuonesha mavi aliyookota kabla ya kwenda kutupa na kama kuna mtu hana mavi mkononi mwake anarudi kwenye mazoezi upya na adhabu nyingine zitafuata.
    He! kusikia hivyo wale waliozuga kwa kuokota mchanga badala ya mavi wakaanza kuwaomba wenzao mavi ili wasije wakapata adhabu ile.
    Ilikuwa ni kasheshe kwani kila anaeombwa mavi alikuwa akikataa kata kata kwa kudai kwamba hana mavi ya kutosha.
    Sasa kulikuwa na jamaa mmoja kutoka mkoani Mbeya, yeye alipoombwa mavi na mwenzie akapaza sauti na kumjibu mwenzie,
    "He Mnyapala siwezi kukupa tu mavi twangu, kwani tu mavi twenyewe ni tudogo" Basi wenzake walicheka mpaka mbavu zikawauma.
    Yule afande kusikia hivyo akauliza, "Aroo, ni nani huyo anaomba mavi ya mwenzake"
    Jamaa akatatajwa, we! mbona moto ulimuwakia.

    Kilichoniacha hoi kwenye kisa hiki ni kwamba, kumbe wakati mwingine mavi yanaweza kuwa na thamani kama almasi………..


     
  2. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    HADITHI HII INATUFUNDISHA KUWA WATU WAONAOTOKEA Mbeya NI WABISHI TANGU ZAMA ZA KALE ZA MAWE.
    KIKWETE KWELI KAZI ANAYO.
     
  3. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,500
    Likes Received: 3,634
    Trophy Points: 280
    Wanakumbushia wahenga walisema;"One's man trash is another man's treasure!"...ila sikudhani treasure yenyewe ingekuwa mavi..duh!
     
  4. T

    Tall JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Uvivu au kutegea kazi hakufai utaishia kuomba mavi ya wenzio
     
Loading...