Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tulifanya kosa kumpa urais Mkapa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lastname, Apr 24, 2012.

  1. Lastname

    Lastname JF-Expert Member

    #1
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 925
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nasema hivi Augustino Lyatonga Mrema tungempa nchi 1995 sasa hivi kungekuwa na discipline kubwa sana. Yule babu anaonekana ana uchungu na nchi mengine ni ya kibinadamu kwa kweli. Mkapa hakustahili. Watanzania wenzangu nawashauri tubadirishe serikali inaniuma sana yaani matatizo yetu wanasema ni upepo wa kisiasa utapita???? can you imagine, sisi na matatizo yetu na rasilimali wanazotuibia eti ni upepo wa kisiasa.
     
  2. odinyo

    odinyo JF-Expert Member

    #2
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 419
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    kama angestahili si tungempa? au ndio tunakumbuka shuka asubuhi!!!?
    mh mkapa he was the right man na haya unayoyaona sasa ni mapinduzi dunia nzima
    ambapo watu wamefunguka kutaka kujua ukweli, inahitaji mtu madhubuti( hekima nyingi,with elements za udikteta, na kukubalika na watu wengi na si ushabiki) kuongoza nchi yetu kwa sasa
    la sivyo mgawanyo mkubwa wa watz unakaribia. God forbid
     
  3. odinyo

    odinyo JF-Expert Member

    #3
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 419
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    ila nahisi kama kuna kajumbe unataka kukaeleza. FUNGUKA
     
  4. Lastname

    Lastname JF-Expert Member

    #4
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 925
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    He wasn't, sera yake ya ubinafsishaji imekuwa ni kichaka cha ufisadi tz. Alijinufaisha yeye na sumaye tu unakumbuka wananchi walikuwa hawamtaki sumaye kwa kuwa hakuwa muadilifu lakini alimg'ang'ania mpaka mwisho na yeye akaja akajichafua. leo hii ukienda mtibwa na turiani mkapa na rafiki yake sumaye wana mashamba kama vijiji
     
  5. J

    Jozdon Member

    #5
    Apr 24, 2012
    Joined: Dec 17, 2008
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    No matter what, I still believe on Mkapa's capacity. Hv kwa khali ya mashirika ilivyokuwa yalikuwa yakisurvive kwa ruzuku ya serikali.mishahara ilikuwa 3yrs watu hawajapata mishahara. Serikali haipati kodi unadhani yangekuwa wapi leo hiii??

    Na hayo mnayosema yalikuwa yanaenda vizuri mlitaka nayo yaishe ndo tukumbuke kubinafsisha?? Nadhani we need to use our common sence to analyse situations badala ya kupiga kelele. Hembu advise mlitaka afanyeje??
     
  6. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #6
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Nyerere ndio alisababisha haya!
     
  7. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #7
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Yani kuwaibia wananchi kodi zao ni dunia nzima? haya ndugu!
    Endeleeni basai tutaona mwisho wake!
     
  8. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ndiye baba wa ufisadi huu tulionao tokana na malezi yake.
     
  9. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Kweli wewe popompo, yani hujuhi ni kwanini yalitokea hayo?
    Huoni tofauti ya wakati huo na sasa serekali inavyoendeshwa, Nakwa taarifa yako mukiendelea hivi hivi kwa miaka 10 ijayo na baadhi ya wizara mta taifisha kwa kuw atu ni wavivu wa kufikiri na kujua mmekosea wapi.
    Naomba nikunongoneze kuwa dawa ya mashirika wakati huo ilikuwa ni ACOUNTABILITY amabyo haikuwepo na kulikuwa hakuna wa kusisimamaia hilo kwa kuwa tu, mashirika yalikuwa yakiendeshwa kichama chama.
     
  10. Lastname

    Lastname JF-Expert Member

    #10
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 925
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kibanga, watu wanachanganya mada hapa. Hawajui mapinduzi ya dunia nzima ni yepi na tatizo letu hapa tunalolalamikia ni lipi? watajua as we go
     
  11. H

    Huihui2 JF-Expert Member

    #11
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 395
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    crappy squared
     
  12. K

    Kimbito nyama Senior Member

    #12
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unataka tutoke nje ya mstari wa kujadili uozo wa JK AU?
     
  13. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #13
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Ukweli ndio huo, huyu mzee alikuwa nanhuruma sana, yani hana tofauti na kikwete alivyo, kulikuwa kuna kuchekeana sana alianzisha mashirika mengi watu wakawa wanaiba yeye ana wachekea, alitakiwa AWA WAJIBISHE ipasavyo sikumbuki kama alisha wahi kuchukua maaamuzi magumu zidi ya waliokuwa vio0ngozi wa mashirika, tena mfano wa karibu ni SUKITA.
     
  14. Lastname

    Lastname JF-Expert Member

    #14
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 925
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hapana JK tumemjadiri mpaka namuombea kifo
     
  15. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #15
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,168
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Makene, hata wewe??!
     
  16. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #16
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,168
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    Ungana na wenzako pale Jangwani ijumaa ya wiki hii. Kutakuwa na magunia ya sala za laana
     
  17. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #17
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - Eti did I read it right, kwamba tulifanya makosa kumpa urais ni kweli wewe na mimi ndio tuliompa huo urais? Just curious!

    Es!
     
  18. K

    KISAKA MORIS JF-Expert Member

    #18
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 372
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu Mkapa kwawakati huo ukijumlisha na vihoja vyakeanavyofana sasa utagundua waliomchagua walifanya makosa makubwa ambayo yanaonekana wazi, mkapa bila karatasi huwa ni mtu wa kuropoka bila kujali anachonena, tuliyaona igunga, Arumeru aliyoyafanya [ONLY GOD KNOWS] Aibu alizopata hadhi yake ya kuitwa Rais mstaafu haipo tena imekwenda na maji. Mkapa na wewe tunasubiri urudishe kadi ya CCM na hatutakupokea.
     
  19. Mkomamanga

    Mkomamanga JF-Expert Member

    #19
    Apr 24, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Mkapa huenda alikuwa ni 'right person' kwa kipindi kile baada ya kuwa na hali ngumu ya maisha. Serikali inakopa tu huku na huku na chachu ya uchumi haipo. Kama mlihudhuria au kuona kwenye TV mdahalo wa siku ya kigoda cha Mwalimu Nyerere, kwa maneno unashawishika kama Mkapa anao uwezo wa kiuchumi wa kujitahidi katika kuielekeza TZ mahala fulani. Anao mwono wa nini kifanyike. Tatizo la Mkapa ni Mkali mno kiasi kwamba wenye mawazo wanaseza kusita kusema wakihofia kufokewa. Kwa sera ya kubinafsisha kuna madudu ndiyo lakini hakukuwa na njia ya kutoka pale, tayari kulikuwa na makosa ya kiutawala katika kila sekta inayotuhusu utadhani waliowekwa katika mashirika yale walikuwa wamerogwa. Siwezi kusahau jinsi ATC ilivyokuwa inafika Ujerumani (enzi hizo Boeng 737) nzuri kweli kweli halafu wanaamua kwenda kukaa mahotelini marubani na maafisa wa ndege halafu abiria wanafika wanakuta kibao tu kwamba safari imefutwa. Hata wakaandika katika vitabu vya 'tourists guide' kuwa 'never board ATC, always delay, always cancellation' wakati huo huyu NUNDU alikuwa mshirika katika ufundi wa ATC oneni CV yake.

    Kwa upande mwingine na sisi wa-tz tujaribu kuwa wakali katika kurasimisha ardhi tulizo nazo vijijini ili tuzitumie kuomba mikopo benki na tuanzishe ujasiriamali kuweza kuajiri wenzetu (yaani wa bongo wanaowakilishwa kwenye bendera ya taifa kwa maana wengine hawamo - zijue vizuri rangi za bendera yetu na maana yake. Mi ninachojua ni kwamba rangi nyeusi ndiyo inayowakilisha watu wa nchi hii kwa hiyo kama wengine wamo ni waliodandia basi lisilolao ila kwa sababu linasafiri basi watakuwemo tu...ila si wakugawiwa viwanda vyetu kama inavyofanywa sasa n.k)

    Baada ya Mkapa angekuwa Salimu Ahmed Salimu akahujumiwa na wazanzibari wanaowakilishwa kwenye bendera ya nchi yetu...akaingia mheshimiwa mwenzetu...ndipo balaa likawa kubwa zaidi...mfumko tusisingizie mtikisiko wa uchumi kuna shida katika serikali yetu na katika maisha yetu sisi wabongo...tulione hili na tulifanyie kazi.

    Way forward: Kila mtanzania alipo akatae kwa nguvu zake zote kutoa rushwa kwa yeyote hata hospitalini, bora kufa ili vizazi vijavyo vikute Tanzania nzuri, kila mtanzania atumie sanduku la kupigia kura na kulinda kura kwa kumchagua anayeona anasifa za kutokuwa fisadi, na kila mtanzania anyanyuke bila woga na kusema popote atakapoona ufisadi hata kama ni serikalini, shirika la umma, kanisani, msikitini, dukani kwako, uwanja wa mpira, darasani n.k Tutafika kama tukiamka, tukiendelea kulala tutaamka tukiwa hatuna Tanzania bali wakimbizi wa ndani ya Tanzania. Viva M4C
     
  20. K

    Kizotaka JF-Expert Member

    #20
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 568
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Arudishe kadiii, au ajibu shutuma zote za ufisadi na mauaji ikibidi aende the Hague; mwembe chai, zenji. Meremeta, iptl,kiwira, na ubinafsihaji kwa makaburu kwa ujumla, tutajua yote tuu, taratibu. Hivi Mheshimiwa Vicent mzima, Tanzania hii, tema mate chini
     
Loading...