Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tulichambue Baraza la mawaziri la JK... Hili hapa toa maoni....

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by only83, Aug 7, 2011.

  1. only83

    only83 JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    [FONT=&quot]
    ...TUNAPOELEKE UKINGONI MWA KIKAO CHA BUNGE LA BAJETI,NA KAMA UMEKUWA MFATILIAJI MZURI WA VIKAO VYA BUNGE HILI..NAOMBA MAONI YAKO KUHUSU MAWAZIRI NA MANAIBU WAZIRI HAWA..................NANI KILAZA NA NANI MTENDAJI MZURI...


    [/FONT]
    Orodha ya Baraza la Mawaziri na Manaibu wa Wizara za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 2010 - 2015

    1. Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Utawala Bora - Mathias Chikawe

    2. Waziri wa Nchi, Mahusiano na Uratibu - Steven Wassira

    3. Waziri wa Nchi, Menejimenti ya Utumishi wa Umma - Hawa Ghasia

    4. Ofisi ya Makamu wa Rais Waziri anayeshughulikia Muungano - Samia Suluhu Hassan

    5. Waziri wa Nchi Mazingira - Dk. Therezia Luoga-Kovisa

    6. Ofisi ya Waziri Mkuu, Waziri wa Nchi wa Sera Uratibu na Bunge - William Lukuvi

    7. Waziri wa Nchi, Uwekezaji na Uwezeshaji - Maria Nagu

    8. Waziri wa Nchi, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa - George Mkuchika

    9. Naibu Waziri Tawala za Mikoa - Aggrey Mwanri

    10. Naibu Waziri Wizara ya Elimu, Masuala ya Elimu - Kassim Majaliwa

    11. Waziri Wizara ya Fedha - Mustapha Mkullo

    12. Naibu Waziri Wizara ya Fedha (i) - Gregory Theu

    13. Naibu Waziri Wizara ya Fedha (ii) - Pereira Silima

    14. Waziri Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi - Shamsi Vuai Nahodha

    15. Naibu Waziri Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nch- Balozi Khamis Sued Kagasheki

    16. Waziri wa Katiba na Sheria - Selina Kombani

    17. Waziri Wizara ya Mambo ya Nje - Bernard Membe

    18. Naibu Waziri Wizara ya Mambo ya Nje - Mahadhi Juma Mahadhi

    19. Waziri wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa - Dk. Hussein Ali Hassan Mwinyi

    20. Waziri Wizara yaMaendeleo ya Mifungo - Dk. Mathayo David Mathayo

    21. Naibu Waziri Wizara ya Maendeleo ya Mifungo - Benedict Ole Nangoro

    22. Waziri Wizara ya Mawasiliano Sayansi ya Teknolojia - Profesa Makame Mnyaa M'barawa

    23. Naibu Waziri Wizara ya Mawasiliano Sayansi ya Teknolojia - Charles Kitwanga (almaaruf Mawe Matatu)

    24. Waziri Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi - Profesa Anna Kajumulo-Tibaijuka

    25. Naibu Waziri Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi - Goodluck Ole Medeye

    26. Waziri Wizara ya Maliasili na Utalii - Ezekiel Maige

    27. Waziri Wizara ya Nishati na Madini - William Mghanga Ngeleja

    28. Naibu Waziri Wizara ya Nishati na Madini - Adam Kighoma Ali Malima

    29. Waziri Wizara ya wa Ujenzi (Barabara na Viwanja vya Ndege) - John Pombe Magufuli

    30. Naibu Waziri Waziri Wizara ya wa Ujenzi - Dk. Harrison Mwakyembe

    31. Waziri Wizara ya Uchukuzi - (Reli, Bandari, Usafiri wa Majini) - Omary Nundu

    32. Naibu Waziri Wizara ya Uchukuzi - Athuman Mfutakamba

    33. Waziri Wizara ya Viwanda na Biashara -Dk. Cyril Chami

    34. Naibu Waziri Wizara ya Viwanda na Biashara - Lazaro Nyalandu

    35. Waziri Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi - Dk. Shukuru Kawambwa

    36. Naibu Waziri Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi - Philipo Mulugo

    37. Waziri Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii - Dk. Haji Hussein Mpanda

    38. Naibu Waziri Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii - Dk. Lucy Nkya

    39. Waziri Wizara ya Kazi na Ajira - Gaudensia Kabaka

    40. Naibu Waziri Wizara ya Kazi na Ajira - Dk. Makongoro Mahanga

    41. Waziri Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto - Sophia Simba

    42. Naibu Waziri Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto - Ummy Ali Mwalimu

    43. Waziri Wizara ya Elimu, Habari, Vijana na Michezo - Emmanuel John Nchimbi

    44. Naibu Waziri Wizara ya Elimu, Habari, Vijana na Michezo - Dk. Phenela Mukangala

    45. Waziri Wizara ya Ushirikiano Afrika Mashariki - Samuel John Sitta

    46. Naibu Waziri Wizara ya Ushirikiano Afrika Mashariki - Abdallah Juma Abdallah

    47. Waziri Wizara ya Kilimo, Chakula na Ushirika - Profesa Jumanne Maghembe

    48. Naibu Waziri Wizara ya Kilimo, Chakula na Ushirika - Christopher Chizza

    49. Waziri Wizara ya Maji - Profesa Mark James Mwandosya

    50.Naibu Waziri Wizara ya Maji - Jerryson Lwenge

     
  2. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Baraza ni kubwa mno kwa kuanzia. Mawaziri na manaibu waziri hamsini?
     
  3. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hapo hamna kitu!
     
  4. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2011
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,441
    Likes Received: 824
    Trophy Points: 280
    linatia uvivu hata kulichambua
     
  5. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,718
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145

    Ningetamani kuona wadau kutupa nyeti [Vimeo] vya kila mmoja
    kama vipo,Mfano mmoja majuzi kaminywa na mama makinda akiomba muongozo akideclare interest issue ya UDA si mwingine bali Makongoro.
     
  6. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kumbe ww mvivu umefuata nini huku JF?

    16. Waziri wa Katiba na Sheria - Selina Kombani

    Naanza na huyu:

    Kazi yake so far zimemlemea- Kaanza tu na kufanya blunder - Kukataa kutupa katiba mpya - yalipomzidia kakubali ila katujia na Muswaada wa hovyo mpaka serikali ikabidi iuchomoe bungeni. Kaulizwa kasema 'alikuwaanatingisha kiberiti' (maneno ya dharau sana kwa watu wanaokulipa mshahara)Kakaa kimya na huo mswada naona anatuvizia tena kwa mara nyingine - Naona huyu shughuli inamelemea apishe.

    nawahi nitarudi tena
     
  7. Mipangomingi

    Mipangomingi JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,564
    Likes Received: 697
    Trophy Points: 280
    Hili siyo baraza la Mawaziri aliloahidi watanzania katika ule Mdahalo siku chache kabla ya uchaguzi ambapo aliahidi watanzania atapunguza ukubwa wa baraza la mawaziri na kuteua mawaziri wachapakazi kwelikweli-so ili tulijadili tunakutuma ukajadiliane naye kwanza atekeleze ile ahadi yake then ndo tutajadili, otherwise watu watashuka na matusi hapa mtakuja lalamika na kuifungia thread bure! Mwambie kwa kifupi katika hili ukimtoa magufuli hakuna waziri mwingine ambaye ni mchapakazi, wote vilaza na hatuhitaji cheo kinachoitwa naibu waziri ambao infact si memba wa baraza la mawaziri! kazi yao nini?
     
  8. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Wafuatao hawafai because of non performance:-

    Makongoro Mahanga

    Ngeleja

    Malima

    Wassira

    Kombani

    Hussein Mwinyi
     
  9. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Tuanze na aliyewateua hao mawaziri. Yeye hawezi kazi
     
  10. Mipangomingi

    Mipangomingi JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,564
    Likes Received: 697
    Trophy Points: 280
    Haya, just imagine kwa maneno hayo then bado mtu anaendelea kuwa waziri tu-tena ameandaa muswaada ambao kule mlikokufanya umamani watu wameuchana live bado tu hajaresign wala kutimuliwa sasa, bado mnataka tuwajadilie baraza lenu tu lipi?
     
  11. COMPLICATOR2011

    COMPLICATOR2011 JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sioni wa kumsia hapo maana wote wamebebanabebana tu, na kufikishana hapo walipo, hlf ile falsafa yao ya collective responsibility (uwajibikaji wa pamoja), inanifanya niamini kuwa samaki mmoja akioza wote wameoza tupa wote jalalani.
    Dk. Slaa aliwahi kusema hata uwe malaika ndani ya CCM huwezi kutenda haki.
    Nimejaribu kuangalia kidogo hapa;
    1. Magufuli, Mwanri, Tibaijuka nk, hawa wanabanwa sana na ile kanuni.
    2. Sitta &Mwakyembe, hawa siasa zao ni za kinafikifiki.
    3. Lukuvi, Sofia, ngeleja, Nahodha n.k, hawa ni vinara wa vilaza.
     
  12. K

    KICHI Member

    #12
    Aug 8, 2011
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    waziri pekee ni John Pombe Magufuli
     
  13. MBURE JASHA

    MBURE JASHA JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Maghembe - huyu ni Mbunge wa jimbo langu ambaye amechaguliwa na wanafunzi wa kidato cha nne na sita. Si mbunge wa wananchi wa Mwanga, by the way ni gamba, ni kilaza . Ni mbunge pekee aliyeulizwa kuhusu maji na wananchi wa Mwaniko akawaambia walete ng'ombe mweusi watambike ili maji yatoke kwenye mabomba kwani Mzimu unaoitwa VULUE umechukue maji yake.
    Ni waziri ambaye uteuzi wake ni kizungumkuti. hakufanya vizuri wizara za kazi,maliasili na utalii na pia akatutumbukiza shimoni zaidi ya mungai kwenye elimu. anadai ni mtaalamu aliebobea wa kilimo lakini ziwa Jipe lililoko jmboni mwake limejaa magugumaji , maji yake hayafai kwa matumizi ya binadamu na viumbe hai waliopo wapo karibuni kumalizika. kama mnamuamini kuwa atawafikisha kwenye kilimo imekula kwenu complete. Namfahamu vizuri sana huyu jamaa ana sifa ya ziada ya ushirikina
     
  14. Mipangomingi

    Mipangomingi JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,564
    Likes Received: 697
    Trophy Points: 280
    Kama hilyo sentensi ya juu alisema, bac hapo chini ni agreeable!
     
  15. TabletFellow

    TabletFellow JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tulichambue au tulichambe??
     
  16. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    wote vilaza wakutupwa,nafuu ma'kufuli,hawana kitu kabisa,wanatupa mzigo tu!hata aliyewateua hamna kitu kabisa
     
  17. MBURE JASHA

    MBURE JASHA JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu hakuna kitu! mimi sasa hivi najiongoza mwenyewe Rais mimi First lady Mke wangu, waziri mimi,Mbunge mimi, Katibu mkuu wa Nishati mimi, yaani ya Taifa langu ni Nyumba yangu. SIMTAMBUI RAIS WALA WATEULE WAKE WOTE kwni ndio wanazidi kunitia umaskini
     
  18. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    • Awali nilimwamini sana SS kuwa waziri bora sasa hapana,
    • Mwakyembe nilidhani ataonyesha umwamba sasa kimya
    • Tibaijuka alianza kwa kasi nzuri sasa sijui amehama nchi maana hasikiki
    • Lukuvi anajitahidi sana kuongea kwa mantiki lakini sometime anakuwa off
    • TUMAINI LANGU PEKEE LIPO KWA JOHN MAGUFURI
     
  19. only83

    only83 JF-Expert Member

    #19
    Aug 8, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    .............Huyu Hawa Ghasia vp? Sijaona mchango wa wanaJF kuhusu huyu waziri,kwa mawazo yangu ndio waziri kilaza zaidi akifatiwa na Ngeleja na Omari Nundu anafuatia.......
     
  20. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mawaziri hawana book shelves ya kusoma vitabu majumbani mwao kila mara ili kupanua mawazo yao. Halafu, majimboni mwao hamna hata maktaba! wewe unategemea nini kama si kuwa kilaza. Waliziri wa ulinzi unaambiwa hata kitabu cha enetebe Raid hajakisoma, . Wewe unategemea nini kwa waziri huyo?
     
Loading...