Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tukumbushane 'vibao' vilivyovuma Afrika enzi zileee

Discussion in 'Entertainment' started by Ibrah, Feb 24, 2012.

  1. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Enzi zile, miongo miwili mitatu ilopita, tulikuwa na Radio moja tu; RTD ilokuwa na Idhaa ya Biashara, Idhaa ya Taifa na External Serive (kimombo). Ilikuwa rahisi sana kujua miziki ilovuma maana hakukuwa na redio nyingi.
    Tujikumbushe miziki ya Afrika ilovuma wakati huo. Leo nimekumbuka 'Whisky Soda' jamaa wanasifia pombe na kuimba kama mlevi. Ulipigwa Guinea miaka ya 80 na ulipigwa sana RTD. Baadhi ya maneno ni haya ;
    'mano mambo, mano wee, mano wisky soda, mano wee!,
    Balantanda na Baba Enock, mpoo?
     
  2. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kuna kibao kinaitwa AZA cha TP OK Jazz; wimbo huu hauchuji hata ukipigwa leo vijana watesema ni mpya.
    'Ewe x 3, komonela Aza, Aza kombo yamisa...' Ktk wimbo huu sauti ya Franco Luambo Luanzo Makiadi imetulia sana, trumpets zimetawala wimbo huu.
    Nikisikia wimbo huu inanikumbusha enzi za shule ya msingi tulipokuwa tunashindana kuimba nyimbo zilizovuma wakti huo.
     
  3. S

    Simbamwene JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Jun 22, 2008
    Messages: 287
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Embakasi - Les Mangelepa.
     
  4. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Enzi za Externa Service wakati wa kipindi cha From me to you wimbo uliovuma sana toka kwa Osibsa ulikuwa sunshine day, whiy na Happy children, Hijack na Woman za Barabas,
     
  5. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,824
    Likes Received: 2,971
    Trophy Points: 280
    Kuna wimbo wa Bibie Marehemu Abeti Masikini 'Likayabo Wali na sombee" huu wimbo kila nikiusikia hata kama nimetumwa dukani ilikuwa lazima nisitishe shughuli zangu zote hadi umalizike.
     
  6. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,824
    Likes Received: 2,971
    Trophy Points: 280
    Kuna wimbo mwingine jina limenitoka uliimbwa na wana muziki nguli wa Afrika kipindi hicho kwaajili ya kuchangisha fedha za kusaidia janga la njaa Ethiopia.Kuna ubeti uliimbwa kwa kiswahili 'Tunaimba sikitiko moyoni eheee.
     
  7. zaratustra

    zaratustra JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 788
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mimi ninazikumbuka sana hizi:
    1. Nyako Konya-(Orchestra Mazembe)
    2. Kamiki-Orchestra Veve (Sina Hakika)
    3. Mikolo Mileki Mingi-Orchestra Veve (Sina hakika)
    4. Afrika Mokili Mobimba-Afrisa International
    5. Kimpa Kisangameni-Franco
    6. Mado-Franco
    7. Mario-Franco
    8. Nakei Nairobi-Mbillia Bel
    9. Bassala Hot-Osibissa
    10. Vivi-Fauvette
    11. Franciska-Fauvette

    Nikikumbuka nyingine nitaziweka hapa!
     
  8. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #8
    Feb 24, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,172
    Likes Received: 738
    Trophy Points: 280
    acha kbs Ngongo umenikumbusha far
    naalia kwetu we.....ka pili pili ma na ka lo chumvi ma inakolea ko shingo.........haki ya Mungu siku ikifika!!!!
     
  9. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,172
    Likes Received: 738
    Trophy Points: 280
    candidat na bisso mobutu - franco
     
  10. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #10
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,980
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Duu,wakongo noma yaani africa waliiteka wao tuuu!!!
     
  11. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #11
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,980
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    "Masuudiii amekuwa jambaziii ukikutana naye usikuuu umpittie mbaaliiii,ama siiivyoo atakudhuru babaaaa"sijui umeimbwa na nani!!!!
     
  12. edwinito

    edwinito Senior Member

    #12
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 199
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huyo ni Marijani Mwana wa Rajabu, Jabali la Muziki!

    Akiwa Safari Trippers alikuwa na hizi:

    1. Hanifa
    2. Salama

    Hii Hanifa inanikumbusha enzi hizo tunaishi Ilala Flats, ilikuwa ikipigwa mida ya mchana (kipindi mchana mwema), ilikuwa patashika kwenye ngazi! Tulikuwa tunakimbilia ndani kwenda kuisikiliza!!"...........Baba na mama yako pamoja na wandugu, pia nao hawakutahmini tena Hanifa, Oh bwana huna, huna, hakutaki tena......." Ilikuwa raha sana, wajameni mwee!
     
  13. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #13
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hiyo hapo
     

    Attached Files:

  14. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
  15. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #15
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    In red ni Orch Veve na namba 2 ni Orch Kiam
     
  16. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #16
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Engunduka ya Orch Veve
     
  17. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #17
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Ni AZDA sio AZA......Na ni VEWE(VW-Volkswagen) sio EWE....

    Franco alimuimbia AZDA aliyekuwa agent wa VW Zaire baada ya kuwazawadia wanamuziki wote wa TP OPK Jazz BEETLE mpyampya......hawa hapa wakiwa AVENUE USENGE, KINSHASA

    [​IMG]
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
  19. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #19
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Dah! Umenena Kiongozi..

    Hii nyimbo alikuwa anaipenda sana Baba yake baba_enock ...!

    Hii Imeimbwa nadhani kwenye early 70s, maana miaka 73 hii ilikuwa "Hit"...!

    Iliimbwa na La Guinee - Bembeya Jazz National ...!
     
  20. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #20
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Camara Mousa as lead vocal........nice song
     
Loading...