Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tukizeeka tutaishi vipi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kisanduku, Nov 1, 2011.

  1. K

    Kisanduku Member

    #1
    Nov 1, 2011
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli ni kwamba tunaishi kwa kubahatisha bila kujua hatima yetu itakuwaje huko mbeleni.

    Ninachojua nchi nyingi Ulaya na America, wao kwa kulijua tatizo hili basi wazee wanapofika umri wa kutojiweza wanawekwa kwenye quarters zao na huko kuna wangalizi maalum.

    Hapa kwetu hakuna hilo. Ukimuuliza mzee akiishiwa nguvu kila mmoja ana jibu lake mwenyewe.

    Kuna majibu kwamba watoto watakutunza. Lakini huko sasa hivi ni kubahatisha kwani huyo mtoto huna hakika atakuwa katika hali gani au nafasi gani katka dunia hii. Na anaweza akafa vilevile. Pia wategemezi wa hali hii inabidi sasa ukizeeka unyenyekee sana hao watoto ata kama unanyimwa stahili zako, maana wanaktunza.

    Mimi nadhani tunajidanganya kutoliona hili kama ni tatizo. Leo tunachemka, tunabinyeza keyboard lakini ukweli ni kwamba tutazeeka na tutaishiwa nguvu. Je, tutaishije kipindi hicho.

    Nimetoka majuzi kumtembelea shangazi yangu. Utotoni pale kwa shangazi kulijaa watu wa kila aina na kulichangamka kwa shughuli mbalimbali. Leo nimeguswa kuona shangazi yuko peke yake na anamuuguza mume wake kama vile hana watoto wakati ana watoto wanne wakubwa na kila mmoja anasema yuko bise na familia yake!

    Shangazi anasema walitumia akili sana kujenga nyumba ambayo wameweza kuweka wapangaji ambao binafsi niliona wanamsaidia kumuuguza yule mume wa shangazi! Bila hivyo basi ina maana shangazi angekaa bila kupangisha basi angekuwa anauguza mwenyewe.

    Wakati mnaleta maoni yenu, mimi wazo langu ni kwamba tujipange kuleta system kama ya Ulaya niliyosema. Walioko Ulaya watueleze inafanya kazi kwa kiasi gani. Kama ni kukatwa hela ili zitumike kukutunza uzeeni basi ni heri hizi pensheni ziwe zinalenga huko.

    Bila kufikiri hivyo, basi ukweli ni kwamba kizazi cha wazee wa sasa hivi kina nafuu lakini kizazi chetu na uchumi mbovu kila waka sijui hali itakuwaje.

    Nawasilisha.
     
  2. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Kisanduku,fainali uzeeni.Ukiwa kijana unakuwa na nguvu za kufanya lolote unalotaka,ila uzeeni kama hukujipanga wakati una nguvu ndo unaipata fresh.In comparison bora mama zetu kuliko baba zetu maana watoto wengi huwa na tendency ya kuwa na soft heart kwa mama zao kuliko baba zao na hivyo watoto wanawaangalia zaidi kuliko baba.Ujanani baba utahangaika kusomesha na hata kutoa mtaji wa biashara kwa watoto lakini akili yao itakuwa kumtunza zaidi mama.Ushauri wangu ni kuwa wakati bado tuna nguvu tujipange kwa ajili ya uzee ambao tutakuwa hatutegemei serikali wala watoto.Unaweza kununua vipande UTT,hisa,bonds au kuwa na nyumba za kupangisha.
     
  3. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #3
    Nov 2, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ujana maji ya moto!!! wengi wanajisahau!!
     
  4. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #4
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ujanani ndio wakati wa kulima, kupanda na kupalilia mazao,then uzeen ni mavuno,so uzeen utavuna ulichopanda ujanani!
     
  5. Mmasi

    Mmasi Senior Member

    #5
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mi naona twende vijjni.
     
  6. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #6
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Sasa hivi watu, hasa vijana, wanakimbia vijijini kwa kasi kubwa. Ndiyo sababu ya ongezeko la watu mijini (urbanization). Miaka ishirini ijayo watu wengi watakuwa mijini kuliko vijijini. Ongeza mchakato wa sasa kwa ardhi kupokonywa na hao wanaoitwa 'wawekezaji', huko vijijini hapatakuwa pa kukimbilia tena. Mimi binafsi tayari ninalo tatizo hilo kwa sababu huko kijijini amebaki mama yangu ambaye ni mzee. Watoto wangu wote wamezaliwa mjini, wako vyuoni na sitegemei kuwa watarudi kijijini. Sijui hatma ya kaya yangu mimi mwenyewe nikizeeka au kufa. Kuhusu mipango ya uzeeni tayari vyombo vipo. Ni kujua namna ya kuvitumia: Mifuko ya pensheni, uwekezaji katika hisa, uwekezaji katika majumba, bima, n.k. Tunapaswa kuanzisha na vingine kama mutual funds au collective investment schemes. Tatizo ni kwamba hatujui namna ya kuvitumia au hatuna imani navyo.
     
  7. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #7
    Nov 2, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,092
    Likes Received: 1,441
    Trophy Points: 280
    Kwa mfanyakazi atakuwa na pensheni, hofu ni kwa wakulima na wasiokuwa na ajira rasmi au zenye uhakika
     
  8. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #8
    Nov 2, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,262
    Likes Received: 1,961
    Trophy Points: 280
    nitarudi,
    nawahi daladala.
     
  9. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #9
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Ni jambo ambalo kama mambo mengi muhimu nchini limeachiwa liende kienyeji hakuna juhudi maalum za wahusika kuliangalia na ndio maana tunayashuhudi ya Tanzaznia legion na ya wataafu wa iliyokuwa EAC.

    Ni kweli kizazi cha vijana wa sasa kitakuw an wakati mgumu sana hapo baadae!Mie pia naliunga wazo la kurudi sisi tulionanguvu tukashiriane na wenzetu kule vijijini kwa kuwekeza huko
     
Loading...