Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tukijaribu hili hatutafika?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mtendakazi, Aug 14, 2012.

  1. m

    mtendakazi Member

    #1
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 14, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana jamii nimekuwa nikiwaza jambo hii la kila influencial figure, wasomi, waganga wa kienyeji, wananziki n.k kutaka kuwa wanasiasa katika nchi yetu, hali inayopelekea kuzorotesha maendeleo ya nchi.
    watazame ma ingeneeear wetu
    watazame ma daktari wetu
    watazame wa chumi wetu
    watazame wana sheria wetu na wengine wote waliofika bungeni ambavyo maisha yao yalivyo tofauti na wenzao wa kada hizo walio baki kwenye utumishi wa umma! hoja yangu hapa matabaka yaliyojitokeza kwenye muhundo wa ki uongozi ndio yanayoleta fujo zote tunazozishuudia kila uchapo pamoja na ufisadi, migomo ya wana taaruma kama madaktari, walimu nk. mawazo yangu ili tuweze kupata kweli watu wanaovutwa kwenye siasa kwa wito wa kutatua changamoto za kimaendeleo ktk nchi yetu , tutoe maoni katika mchakato wa katiba mpya unaoendelea kuwa
    wanasiasa wote walio
    wabuge
    mawaziri
    hata raisi walipwe kulingana na taaruma zao! hapa ndipo tutakapo ona wasiasa wa kweli.
    naomba kuwasilisha!.........................................
     
  2. k

    kimeloki JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 1,247
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    hapo mjengoni hupati mtu kwa utaratibu huo na malipo yao hufanyika kama mbunge na siyo kwa taaluma aliyonayo. ila mkuu hilo wazo limekaa vizuri coz mwisho wa siku mwakilishi wa wananchi mwenye nia ya kweli ataingia mjengoni.
     
  3. s

    salisalum JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Asante Bwana Mtendakazi,

    Angalia maneno niliyoyabadili kwa wino mwekundu kwenye maandiko ya hoja yako hapo juu. Kiswahili ni lugha yetu, tujitahidi basi kuitendea haki kwa kuandika maneno kwa usahihi. Inakera sana msomaji anapojikwaa kwenye visiki vya makosa ya lugha badala ya kuendelea na mtiririko mzuri wa mawazo. Najua wengi tuko na matatizo lakini tujitahidi kusoma na kufanya mazoezi ya uandishi ili tutumie karamu zetu kwa ueledi kuimarisha demokrasia. Tusilidharau hili, tunasukuma lugha ya Kiswahili izidi kutambulika kimataifa na hasa kwenye ukanda huu wa Afrika. Watanzania ndio tunategemewa, tusijiangushe tafadhali.
     
  4. t

    thatha JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Siku nyingine proof read kabla huja post
     
  5. m

    mtendakazi Member

    #5
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 14, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana jamii nimekuwa nikiwaza jambo hii la kila influencial figure, wasomi, waganga wa kienyeji, wanamziki n.k kutaka kuwa wanasiasa katika nchi yetu, hali inayopelekea kuzorotesha maendeleo ya nchi.
    watazame wahandisi wetu
    watazame madaktari wetu
    watazame wachumi wetu
    watazame wanasheria wetu na wengine wote waliofika bungeni ambavyo maisha yao yalivyo tofauti na wenzao wa kada hizo walio baki kwenye utumishi wa umma! hoja yangu hapa matabaka yaliyojitokeza kwenye muundo wa ki uongozi ndio yanayoleta fujo zote tunazozishuudia kila uchapo pamoja na ufisadi, migomo ya wana taaluma kama madaktari, walimu nk. mawazo yangu ili tuweze kupata kweli watu wanaovutwa kwenye siasa kwa wito wa kutatua changamoto za kimaendeleo ktk nchi yetu , tutoe maoni katika mchakato wa katiba mpya unaoendelea kuwa
    wanasiasa wote ambao ni
    wabuge
    mawaziri
    hata rais walipwe kulingana na taaluma zao! hapa ndipo tutakapo ona wana siasa wa kweli.
    naomba kuwasilisha!.................. .......................
    [​IMG]



    [​IMG]


    [​IMG]
     
Loading...