Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tujikumbushe 'wachumba' wetu wa utotoni

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Calnde, Apr 20, 2012.

  1. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2012
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa wale tuliozaliwa katika mazingira ya kitanzania halisi, mtakumbuka wakati wa utotoni wazazi walikuwa wanam-refer

    mtoto flani mwenzio kama 'mchumba' wako au wewe mwenyewe ulikuwa unatreat kama 'mchumba' wako. Hivi bado

    unamkumbuka? Mliwahi kucheza kibaba baba na kimama mama? Mliwahi ku -do? Unajua alipo sasa? Mkikutana huwa

    inakuwaje?
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    duh, mie haikuwa wazazi wanaom-refer
    ila kaka na dada zangu walikuwa wananitania kama adhabu nikikataa kufanya kitu. Basi nilikuwa NALIA kuliko hata fimbo, walinifanya nikamchukia nisingeweza hata kusogeleana naye much less kucheza.

    Mtoto mwenyewe alikuwa mkubwa kwangu kama miaka 4 hivi, afu alikuwa wa kutafuta mchana na tochi, mkorofiiiiiiiiiiiiiiii.

    Yaani sasa hivi ameshakuwa mlevi hajitambui tena, analewa kuanzia saa 12 asubuhi afu kama kawa mdokozi.
     
  3. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,137
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    haya majibu yako ndo yanaletaga utata juu ya jinsia yako...
    AU UNACHANGIA ID+PASSWORD NA MKEO??????
     
  4. tabibumtaratibu

    tabibumtaratibu JF-Expert Member

    #4
    Apr 20, 2012
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 2,177
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mmmh! Me nilikua naambiwa kuwa bibi kiwalo ndo mchumba yangu nnilikua nalia kinoma'
     
  5. m

    mtengwa JF-Expert Member

    #5
    Apr 20, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,654
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    we kiumeni au kikeni?
     
  6. m

    mtengwa JF-Expert Member

    #6
    Apr 20, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,654
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    me ndo najiuliza
     
  7. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Aisee mimi simkumbuki jina, ila kaka yangu ambaye sasa hivi ni Padre; alitukamata chooni. Akataka kunisemea kwa mama, nikambembeleza akauchuna. Ila aliniuliza kuwa huwa tunasikia nini tunapofanya matusi! LOL

    I wonder kama anakumbuka, he must kama mimi ambaye hata shule nilikuwa sijaanza nakumbuka!
     
  8. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #8
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Kongosho
    Ulijua kuchagua tangu mdogo!
    Mimi nilikuwa nataniwa na wababu hiyo ya uchumba.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. KIKUNGU

    KIKUNGU JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Duh Calinde umenikumbusha mbali sana,nilikuwa na binamu yangu huko kijijini unyamwezini tulikuwa tukienda likizo toka pwani,na kile kiswahili cha kipwani basi alikuwa ananipenda sana.Kipindi hicho cha likizo watoto tulikuwa wengi hapo nyumbani kwa hiyo tulikuwa tunalala sebuleni watoto wote wa kike na wakiume kwa hiyo yeye alikuwa analazimisha tuwe tunalala karibu karibu.Tulikuwa 'marafiki' sana,baada ya kuwa wakubwa,kuolewa na kuoa tulikuwa tukionana tunakumbushana jinsi tulivyokuwa close utotoni.

    Kuna makabila ya pwani kama Wadigo,wanaruhusiwa kuoana mtoto wa mjomba na shangazi,sijui kwa wanyamwezi kama inaruhusiwa.Ngoja nimsubiri Kaunga,Sikonge na Itegamatwi waje watuambie
     
  10. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #10
    Apr 20, 2012
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  11. KIKUNGU

    KIKUNGU JF-Expert Member

    #11
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mmmh dada Kaunga mama asingekuacha na hili,lazima angekufinya hako 'kanyioo' hadi utoke damu maana navyojua kina mama wa zamani wa kinyamwezi walivyokuwa strict ungeipata mbona
     
  12. rifwima

    rifwima JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Da! Mimi binamu zangu nimerukia sana wakati wa utotoni. Alafu mashine yenyewe ilikuwa haiingii basi unabaki kupiga midomo tu "ash ash ash ssss kibao. Mabinti wa jirani ndo kabisa, tukienda kucheza tu, lazima nijichagulie kamoja alafu mwendo mdundo mchezo wa baba na mama unachukua mkondo wake. Usipime...
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Apr 20, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,121
    Likes Received: 5,315
    Trophy Points: 280
    Usinikumbushe mchumba wangu MWANANYEGE toto lilioumbika, kitambi kimekubali, nyuma kapigwa pasi, miguu chipoku
     
  14. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #14
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    KIKUNGU
    Nnmh hiyo ya kuwa 'marafiki' maana yake mlikuwa mnaDO?

    Ila hili la mabinamu ni common sana, atleast unyamwezini l think kuna ruhsa ya kuoana. Ngoja tuwatafute wazee wa mila!

    Lkn kaka, mkionana na huyo Binamu, hamfikirii kukumbushia ile michezo ya chini ya miembe?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #15
    Apr 20, 2012
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Chooni? Mlikuwa mnajiskiaje?
     
  16. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #16
    Apr 20, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,891
    Likes Received: 959
    Trophy Points: 280
    Hahahaha huyu ndio bujibuji
     
  17. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #17
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Ayi kaka ningejua umeingia humu, nisingetoa upuuzi huu humu! Kweli mama angenifinya mpaka ningeipata! Ila thank God, watoto wa siku hizi hawachezi sana michezo ya baba na mama thanks to Cartoon Network!
     
  18. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #18
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Wangu leo ameolewa na mtu mmoja ni mtu mzito sana!Duh!
     
  19. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #19
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Here comes Bujubuji, Du!
     
  20. KIKUNGU

    KIKUNGU JF-Expert Member

    #20
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mmmh dada kwani kulikuwa na utamu wowote basi,tulikuwa wadogo mno jamani hata starehe haikuwepo ila sijui binamu kama alikuwa anaijoi kwani yeye alikuwa mkubwa kidogo.Tukikutana siku hizi tunataniana tu,ila namtamani maana alivyofungasha,si unajua watoto wa kinyamwezi walivyofungasha huko backyard
     
Loading...