Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tujikumbushe tuition za ukweli enzi hizo tukiwa madenti

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Ta Kamugisha, Feb 15, 2012.

  1. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,564
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Wakati uleeee tukisoma, kulikuwa na Tuition moja ipo pale Mwenge nyuma ya Nakiete Phamacy (MAPAMBANO TUITION CENTRE) Nakumbuka kipindi kile wanafundisha wakina Selemani matipa, Magnus kibonde a.k.a P Didy, Mussa Detebha na wengine wengi nimewasahau, kwanza tulianzia pale karibia na Magorofa ya jeshi Mwenge kwa Mzee mmoja alikuwa anaitwa Mzee Chilumba ndo tukahamia nyuma ya Nakiete Phamacy. Enzi hizo vijana tulikuwa tunasoma si mchezo, kwanza palikuwa na ushindani wa shule kwa shule ili shule yako iwe ya kwanza lazima ushike No. 1. Palikuwa hapatoshi jamani siku ya pepa. Kipindi hiko Makongo ipo chini ya Kipingu, ilikuwa makongo ya ukweli si kama ilivyo sasa Palikuwepo na vijana kama Kamna Shomari, Alex mavika, Daudi Bupilipili, Pale Forodhani nawakumbuka wakina Shabani kingazi kwa sasa ni dr, Big Noise, Jangwani namkumbuka Nanzoke Mvungi sijui yuko wapi, Mzumbe namkumbuka Benjamini kamala kwasasa ni dr, Loyola namkumbuka Mtabazi, Azania nimewasahau, kibasila nimeawsahau ila walikuwepo sana tu pamoja na zanaki, Watu walikuwa wanajituma kichizi, Tegeta namkumbuka Datius Mshala kwasasa ni pirot! Azania ilikuwa si mchezo, Pugu nao walikuwepo, Kibasila. Forodhani, Kisutu, Jangwani, Royola, Tegeta na Jitegemee kwa mbali ingawa walikuwa wanakimbia pepa kwa sana. Namkumbuka mdada mmoja wa jangwani alikuwa anaitwa Nanzoke alikuwa ni noma kwa Mathematics! Makongo ilikuwa inabebwa na vijana wa pure mathematics. Kimbembe kilikuwa wakati wa likizo, wakija wale waliobalikiwa kiakili yaani Mzumbe, Ilboru na Kibaha + Tabora Boyz. Hawa jamaa tulikuwa tunashindana nao mpaka kinaeleweka ingawa kiukweli walikuwa juu sana. Kwa sasa nashangaa vijana hawajitumi wanafeli kila kukicha, hakuna ushindani tena baina ya shule na shule! Enzi zetu tulikuwa tunasoma si mchezo jamani ndo maana tupo hapa tulipo au wewe ulipo au nakosea?

    Ebu na wewe tukumbushe Tuition yako, bila kusahau zile za ubungo, Mchikichini nk.

    Naomba kuwasilisha.
     
  2. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #2
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Unamjua "Mwl So Much"
     
  3. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,564
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Namfahamu kaka alikuwa nomaaaaaaa
     
  4. samito

    samito JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2012
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 620
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Afroquick - arusha 2likuwa pale shule ya msing mbele ya st.tereza chuch wakaamia relini
     
  5. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,564
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Iyo imekaa vizuri maana mm Arusha nimekaa miaka 3, vipi ushindani wa Tuition yenu ulikuwaje ukilinganisha na sasa.
     
  6. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,695
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Mm nilikua napiga tuition moja pande za sinza inaitwa SOKWAMBI=Soma Kwa Mbinu. Nilikacha nakiete mana ilikua msongamo. Nilipiga na ya chang'ombe pia kwa mtaalam wa language. Ni kweli vijana wa sasa ni bongofleva tu.
     
  7. Biera

    Biera JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 7, 2010
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    M2 moja alikuwa anaitwa Mbuga..gwiji la Chemistry na Biology pale pande za mchikichini.
     
  8. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,329
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Babangida mtaalam wa Chemistry na Biology pale mchikichini,Mood mtaalamwa physics pala mchikichini (huyu alikuwa na vibwagizo vyake kama "TIME IS APPROACHING AT ZERO,LET US END HERE........." NA JINSI ANANYOONGEA BURUDANI TUPU), Makanya Magomeni, Wenzi, point 7 ya Azania ( Huyu alikuwa anawapa kiburi watoto wa Azania kujiona wao ndio zaidi mpaka wengine wakaambulia vibuyu)
     
  9. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Vipanga tulikua hatuhtaji tution.
     
  10. Companero

    Companero Platinum Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Nampata, alikuwa anashuka namba pale Migomigo!

    Kwenye Kemia kulikuwa na Mama Shija pale Azania!

    Fizikia alikuwepo mzee mzima Babu pale Tambaza!

    PS. Kuna mwalimu wa Kemia alikuwa anapenda sana kusema 'yellow boy' - alikuwa anaitwa nani?
     
  11. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Unamsema Mkandawile?Pugu boy,jangwani boy
     
  12. Companero

    Companero Platinum Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Ewaa, na vile visuti vyake!
     
  13. Companero

    Companero Platinum Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Ila zile weekly pepa zake zilikuwa ngumu, nadhani nilikuwa napata D tu!
     
  14. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,390
    Likes Received: 1,074
    Trophy Points: 280
    mkandawile wa kemia..siku hizi ana shule.
     
  15. m

    mmteule JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 743
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    Kaka umenikumbusha mbaaali sana!
    madogo siku hizi wanashindia FAISI BOOK wakiuza sura na kutafuta videmu.

    Kuna ticha mmoja mkaleee wa Language anaitwa USTADHI... mitaa ya TMK ANATUMIA tape kufundishia.

    Mkali wa somo la GEOGRAPHY pande za ILALA MSIMBAZI CENTRE Ticha MTEGETWA alikua noma ile mbaya. anaangalia swali anakupa jibu kbla ya calculations.

    ENZI HIZO MALANGALI TUNAKACHA VIPINDI SHULE MIEZI KADHAA TUMEJICHIMBIA DAR KUKAMUA KWA HAO MATICHA TUKIRUDI SHULE NI VIPANGA MPAKA MATICHA WANABROU.

    KAKA ACHA SASA TULE BATA KWENYE VIYOYOZI ILIKUA FULL KUTOBOA.... DAH
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,201
    Likes Received: 5,725
    Trophy Points: 280
    rozana
     
  17. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ticha RAMA- dodoma iyo
    Mtabe wa pcm.
     
  18. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #18
    Feb 16, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,564
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    umeona mpatanishi? masharobalo kibao kwenye elimu, wao na miziki tu, enzi hizo hata darasa la 7 tulikuwa tunapiga tuition kwa mwl. kitabu pale knyama na kwa jamaa mmoja pale shule ya msini sinza mihogoni kwa mt, alikuwa anajiita mtaalam. upo hapo?
     
  19. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #19
    Feb 16, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,564
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    unakumbuka vichwa gani vilikuwa vinawakimbiza?
     
  20. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #20
    Feb 16, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,564
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Pale buguruni?
     
Loading...