Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tujikumbushe: Polisi walianza kuuawatu ktk mikutano ya siasa mara tu baada ya kuanza vyama vingi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Sep 2, 2012.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Sep 2, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kama mnakumbuka huko Visiwani wakati wa utawala wa aliyejiita Komandoo mara tu baada ya usajili wa vyama vingi polisi walimuua mfuasi mmoja wa CUF katika kijiji cha Shumba Mjini mapema June 1993 wakati mtu huyo akipandisha bendera ya chama chake katika tawi lililofunguliwa kijijini hapo.

    Kama mtakumbuka OCD wa eneo hilo katika kujitetea alisema askari aliyefyatua risasi alilenga juu na risasi ikampiga marehemu wakati inarudi ardhini!

    Kwa hiyo hawa polisi wa CCM wamezoea kuua katika shughuli za mikutano ya kisiasa mara tu baada ya firimbi ya vyama vingi kupulizwa.


    In fact ni jadi yao.
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Sep 2, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Yes, nalikumbuka tukio hilo. Yule OCD alishangaza sana kwa majibu yake! lakini huo ulikuwa mwanzo wa mauaji by the polisi na apex iluifikia January 27 2001 kule Pemba.
     
  3. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #3
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Poleni sana. Nikikumbuka mauaji haya huwa nasikitika sana ila ninachoshangaa ni kwa nini SSM inaendelea kuwa madarakani? Elimu kwa mpiga kura ianze sasa.
     
  4. kibol

    kibol JF-Expert Member

    #4
    Sep 2, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 2,899
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Wakuu kadiri siku zinavyozidi kwenda hali inazidi kuwa mbaya,mauaji haya ya raia hata kama wanamakosa hayavumiliki,embu tujikumbushe tangu msuguano huu umeanza kati ya serikali na CDM wameshauawa watu wangapi,pia hata kama kuna raia wengine wameuawa na jeshi letu la polisi wakati wakidai haki zao za msingi tuwaanike hapa....halafu wataalamu wa haki za binadamu na wanasheria watuelezee kama kwa idadi hiyo kuna uwezekano wa raia wema kwenda mahakama ya kimataifa ya uhalifu wa binadamu na kuifungulia mashitaka serikali ya jamhuri ya muungano ya Tanzania kwa mauaji ya raia wake.
     
  5. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #5
    Sep 2, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    1)Kwanini serikali ya CCM ilianzisha mfumo wa vyama vingi wakati ikiwa haiko tayari?
    2)Je vyombo vya ulinzi na usalama viliandaliwa kabla ya kuingia mfumo wa vyama vingi?
    3) Kama tunataka diplomasia na Malawi kuepusha vita, nini kinashindikana within ourselves kuepusha mauaji?
    4) Viongozi wa serikali ya CCM, haya mauaji yanayotekelezwa na Policcm ndilo mlilokusudia kudhibiti Upinzani?
    5)Je mnataka nasi wananchi tuanze kulipiza visasi kwenu (viongozi wa serikali, Police)na kwa Familia zenu?
     
  6. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #6
    Sep 2, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    ...yana mwisho haya
     
  7. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #7
    Sep 2, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Polisi laana tu. Mie nilishuhudia askari polisi akipigwa na huku wanakijiji wakishangilia. Ni suala la wakati tu, upepo utageuka tu.
     
  8. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2013
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    I am trying to connect dots.
     
Loading...