Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tujikumbushe ktk historia huko Iran na pilika pilika zao

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by bakuza, Apr 3, 2012.

  1. bakuza

    bakuza JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Siku kama ya leo 03/04/2012 miaka 834 iliyopita sawa na tarehe 11 Jamadul Awwal mwaka 597 Hijiria ya mwaka wa kiislamu, alizaliwa Khoja Nasruddin Tusi, mwanafalsafa, mwanahisabati, mnajimu na mwanazuoni mkubwa wa Kiirani katika mji wa Tusi kaskazini mashariki mwa Iran. Katika maisha yake aliasisi kituo kikubwa cha kielimu na akademia ya kwanza ya sayansi yaani mahala pa kuangalilia mwenendo wa nyota, mwezi na jua iliyojulikana kwa jina la Maraghe huko kaskazini magharibi mwa Iran. Aalimu huyo aligundua namna mpya za kutumia saa ya jua kwa ajili ya kituo hicho. Kituo hicho kilikuwa na suhula muhimu zaidi ambazo kwa miaka 300 baada ya hapo hazikuweza kushushudiwa katika nchi za Magharibi.:nod:
     
  2. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Mbona unatunyima utamu Mkuu, endelea kutupa mtindi.
     
  3. Mzee wa ngano

    Mzee wa ngano Senior Member

    #3
    Aug 29, 2012
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 179
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hapo ndiyo kafika mwisho, ukitaka aendelee atatudanganya.
     
  4. Nelson nely

    Nelson nely JF-Expert Member

    #4
    Nov 25, 2015
    Joined: Jan 25, 2014
    Messages: 1,942
    Likes Received: 201
    Trophy Points: 160
    ndo amemaliza?
     
  5. Yusomwasha

    Yusomwasha JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2016
    Joined: Dec 5, 2014
    Messages: 2,094
    Likes Received: 554
    Trophy Points: 280
    asante
     
  6. N

    NYALUJOYA Member

    #6
    Jun 24, 2016
    Joined: Oct 22, 2014
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    duu jamani kama mna hoja na historian iliokamilika ndiyo muweke sio vipande vifupi na havileti maana
     
Loading...