Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tujikumbushe ajali ya Treni 2002, Dodoma

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by JamiiForums, Sep 12, 2011.

  1. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot Staff Member

    #1
    Sep 12, 2011
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 4,744
    Likes Received: 671
    Trophy Points: 280
    VIDEO:



    Habari toka kwa wadau kipindi cha ajali hiyo



     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #2
    Sep 25, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Hilo ni Eneo ambalo walizikwa Ndugu zetu,jamaa zetu waliopoteza Maisha,Na ilijengewa Eneo maalumu,kwa kumbukumbu za vizazi vijavyo,lakini cha kushangaza siku za yalikuwa yanafanyiwa Usafi,lakini baada ya kuweka kufuli getini pale,na Hao TRL KUKALIWA na Wahindi wakasahau kama wana eneo la kumbukumbu ambalo lilihitaji usafi.

    Majirani wa Makaburi hayo wanalaani kitendo hicho kwani serikali ilitumia gharama kubwa sana hapo na kwanini yatelekezwe?

    Unapopiga kelele ni kwamba umezoea kusoma maelezo,lakini picha imebeba maelezo mengi.

    Eneo hilo limegeuka kichaka cha wezi,wavuta bange na wengine kutangua torati,Je kwako ni sawa?

    kaburi5.jpg
    Lango kuu la kuingia kwenye makaburi ya abiria waliokufa kwenye ajali ya treni Dodoma

    kaburi4.jpg
    Baadhi ya makaburi ya watu waliokufa kwenye ajali ya treni Dodoma.

    kaburi 2.jpg
    Mnara ulio kwenye eneno la makaburi.

    kaburi 3.jpg
    Eneo sehemu ya makaburi ambalo limekuwa likilalamikiwa kuwa kitovu cha kufanyia uchafu
    kama kuvuta bangi na kufanya ngono.
     

    Attached Files:

  3. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #3
    Sep 25, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Kipengele cha kilichojiri Bungeni juu ya ajali hiyo
    KAULI YA MHE. PROF. M.J. MWANDOSYA (MB.),
    WAZIRI WA MAWASILIANO NA UCHUKUZI KUHUSU KUHITIMISHA ZOEZI LA UOKOAJI,
    UTENGENEZAJI WA NJIA NA KUUNDWA KWA TUME YA UCHUNGUZI WA AJALI YA TRENI YA ABIRIA NA.A12 ILIYOTOKEA TAREHE 24/6/2002 KATI YA IGANDU NA MSAGALI

     
  4. l

    lugano5 JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2014
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 4,342
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    Hebu tupia mchango wako,unakumbuka vipi?ulikuwa wapi?na ulipokeaje taarifa hizo?
     
  5. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2014
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Nilikuwemo kwenye hiyo treni, behewa letu tulipona watu saba (7). The rest is history.
     
  6. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2014
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,707
    Likes Received: 1,718
    Trophy Points: 280
    Kama ndugu wenye wapendwa wao wameyatelekeza makaburi msithubutu kuishinikiza serikali itumie kodi yangu kusafidha hapo!
     
  7. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2014
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Ukweli wako ni mchungu kumeza
     
  8. morphine

    morphine JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2014
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 2,372
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    hapa bado utata
     
  9. N

    Ndengustani Member

    #9
    May 21, 2014
    Joined: Apr 29, 2014
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe mbulula ni AJARI au ajali?
     
  10. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2014
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    hivi hata kusafishwa kwa makkaburi ni swala la kulaumu serikali?
    NOT FAIR AT ALL
     
  11. Chachu Ombara

    Chachu Ombara JF-Expert Member

    #11
    May 23, 2014
    Joined: Dec 11, 2012
    Messages: 3,801
    Likes Received: 1,689
    Trophy Points: 280
    Eneo la makaburi kuligeuza kitovu cha maovu kama kuvuta bangi na ngono ni laana ya milele.Ni vyema wahusika wakaangalia jinsi ya kukomesha tabia hii mbaya.
     
  12. junior mzolo

    junior mzolo Senior Member

    #12
    May 23, 2014
    Joined: Jan 26, 2014
    Messages: 140
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Serikali haina msimamo wowote khs hy maswala
     
  13. lad3

    lad3 Senior Member

    #13
    May 29, 2014
    Joined: May 25, 2014
    Messages: 176
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    dah! nilikua mdogo,,, bt nakumbuka kuna dada mmoja jirani was there, so sad aliacha her baby boy .
     
  14. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #14
    May 29, 2014
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa Iringa kipindi hicho na nilimpoteza school mate kutoka Mwanza.
     
  15. S

    Sangomwile JF-Expert Member

    #15
    May 29, 2014
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 3,058
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Nilikuwa JKT Makutupora(Operation Mkapa),nilishiriki kuokoa,kuchimba makaburi na kuzika.
     
  16. S

    Sangomwile JF-Expert Member

    #16
    May 29, 2014
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 3,058
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Namkumbuka mwenzetu mmoja jinsi alivyokuwa anakaa juu ya maiti kuzilinda zisidondoke njiani wakati zinapelekwa Dodoma mjini.
     
  17. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #17
    Jun 8, 2014
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mkuu kabla ya kuzikwa maiti zile zilipangwa uwanja wa jmhuri na wananchi walienda kuzitambua maiti ,zilizotambuliwa ndugu walichukua kwa maziko,ambazo hazikutambuliwa ndio serikali ilizika,na nikwambie kitu kwenye makaburi sio yote yalizikwa maiti,mengine viliwekwa viungo tu.
     
  18. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #18
    Jun 8, 2014
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,544
    Likes Received: 3,885
    Trophy Points: 280
    Ilikua ni speed ama bomu lilihusika,maana kiwango cha maafa kilikua juu sana kuzidi hata ajali za train za mwendokasi.
     
  19. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #19
    Jun 8, 2014
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mburula au mbulula
     
  20. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #20
    Jun 8, 2014
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mpaka leo ni kitenda wili
     
Loading...