Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tujifunze lugha yetu-flash back

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mtazamaji, Aug 21, 2011.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Hallo wadau.

    Katika kukumbushana old kanumba's primary school leo tukumbushane hadithi na vitabu vya k iswahili vya Tujifunze lugha yetu.
    • Unakumbuka hadithi gani?
    • Ulipenda wahusika gani na matukio gani
    Darasa la tatu nakumbuka shairi hili la sungura na sizitaki mbichi hizi.

    Hadith iinayokuja ni ya sungura sikia
    hadithi uliyongoja leo ninakuletea

    Alitoka siku mojaaaa, njaaa aliposikia
    Njaa aaliposikia, sungura nakumbia

    Siku ile akaendaaaaa .porrini kutembelea
    Akayaona matunda, mtini yameeenea

    Sungura akayapenda , mtini akasogea
    mtini akasogea sungura nakumbia
    ..........

    Anayeweza kuendeleaaaaa


    Karibuni
     
  2. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #2
    Aug 24, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Sadiki Mimi maskini,Kibanga ampiga mkolini,msema kweli hachaguliwa kuwa diwani yote darasa la nne.
     
  3. M

    MrBiggs Member

    #3
    Aug 24, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nakumbuka ile hadith ya kibibi mtu.
     
  4. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #4
    Aug 24, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    na ua jekundu (RTD)
     
  5. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2011
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    naikumbuka ile hadithi ya URAFIKI WA SUNGURA NA FISI! long ,..long ago!
     
  6. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Sikumbuki hata moja. Umenkumbusha mbal kwel. Nice.
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,260
    Trophy Points: 280
    zamani kila hadithi ilikuwa inachombezwa na wimbo
     
  8. mchapa shughuli

    mchapa shughuli JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 443
    Likes Received: 205
    Trophy Points: 60
    brown ashika tama-kiswahili std 7.
     
  9. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    hahhaah unakumbuka nini Huumbuki hata Neeema, baraka , Musa and Mr and Mrs daudi ........ English for tanzanian primry schools

    si mchezo we kiboko hii najribu kuvuta umbukumbu nimeshasau kabisa

    mi nakumbuka mashairi lile la
    karudi baba mmoja toka safari ya mbali
    kavimba yote ya mapaja na kutetemeka mweili
    watoto wake wakaja ili kumtaka hali
    hii haikuwa Tujifunze lugha yetu hii kilikuwa ni kipindi cha mama na mwana jumamosi
     
  10. Muuza Sura

    Muuza Sura JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,988
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    bwana sungura kala mashavu hadithi nyingi..hadithi bila sungura inakosa ladha
     
  11. pinochet

    pinochet JF-Expert Member

    #11
    Aug 28, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 345
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Kumbuka Manenge na Mandawa? Tumbo niachie nimwachie Mandawa uji!
     
  12. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #12
    Aug 28, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,997
    Trophy Points: 280
    siku ya gulio katerero

    mandewe mbakishie mandawa

    kondoo zizini

    mfalme ana maskio marefu zaidi ya punda

    tolla ala gizanipepe mbona huna maskio
     
  13. bombu

    bombu JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,080
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Pamela na Kipini
    mzee heri mtanzania halisi
     
Loading...