Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tujielekeze Wiki tatu baada ya Uchaguzi....!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Sheba, Oct 9, 2010.

  1. S

    Sheba JF-Expert Member

    #1
    Oct 9, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 210
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa kiasi kikubwa tumekengeuka kimtazamo na kutekwa na masham-sham ya kampeni. Tunatumia msuli mwingi kujadili vitu na watu badala ya masuala (issues). Sehemu kubwa ya mijadala yetu ya leo ni ile ya msimu itakayokoma 31 Oktoba. Tunasahau kuwa Tanzania itaendelea, uchaguzi utapita.

    Siasa na maamuzi ya kisiasa kutegemea kwa kiasi kikubwa hisia na matakwa ya watu (preferences), au tabaka fulani katika jamii. Hadi sasa, mwenendo wa uchaguzi unaonyesha dhahiri kuwa hisia za watu zimewathibitisha Mhe. Kikwete na Mhe. Slaa kuwa wagombea wenye kuweza kutwaa kiti cha Urais. Hatutarajii muujiza utakaomwingiza madarakani Mhe Lipumba au Mhe Dovutwa. Hivyo, sioni kama ni busara kuelekeza nguvu zetu kuwajadili hawa wawili wanaosubiri uamuzi wetu tutakaoutoa Oktoba 31.

    Kwa maoni yangu, ni wakati sasa wa kujadili mustakhabali wa nchi yetu ambao kwa kiasi kikubwa utaathirika (+ve and -ve) na maamuzi yatakayofanyika kati ya tarehe 3 hadi 30 Novemba, 2010 yaani uteuzi wa Baraza la Mawaziri; Mwanasheria Mkuu wa Serikali; Uchaguzi wa Spika; Wenyeviti wa Kamati za Bunge, Safu ya Wajumbe wa Kamati za Bunge (tumeona mchango mzuri wa kamati hizi katika chaguzi zilizopita, je tutaweza kuwa na safu nzuri 2010-2015?) na nafasi nyingine nyeti kama Ofisi Binafsi ya Rais Mteule (Marekani hapa ndipo watu hutolea macho). Watakaoshika nafasi hizi zenye dhamana kubwa wanaweza kwa kiasi kikubwa kutufanya tuendelee au kuturudisha nyuma.

    Tujielekeze Wiki Tatu baada ya Uchaguzi; ni teuzi zipi zitakazosisimua na kuamsha tumaini jipya la Watanzania? Na ni teuzi gani zitakazokwaza na kufuta matumaini ya Watanzania?

    Tanzania kwanza!
     
  2. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2010
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    kujadili mwanzo mpya baada ya uchaguzi ni jambo jema lakini kwa kiasi kikubwa mjadala huo unategemea sana na nani atakuwa Raisi na hata baraza lake la mawaziri litakavyokuwa. Labda tungejaribu kuja na composition ya baraza la mawaziri kama inavyotarajiwa Dr.Slaa atashinda au kama matokeo yakichakachuliwa na akashinda (god forbid) Jakaya
     
  3. Nchi Kavu

    Nchi Kavu JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 3,118
    Likes Received: 676
    Trophy Points: 280
    Yes, God forbid (jk)
     
  4. S

    Sheba JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 210
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hilo Neno! Umenena kweli. Sisi kama raia hatuna haja ya kupiga yowe kwa kuwa yowe halitusaidia kitu. Tujadili Baraza la Dkt Kikwete na Dkt Slaa. Swali la msingi hapa ni nani anaweza. Kuja na Baraza zuri? Na sisi kama wananchi tunauwezo gani wa ku influence Baraza hilo? Kwa vyovyote vile ni kwa kutumia fursa ya sasa ku express feelings zetu juu ya teuzi ambazo zitakonga nyoyo zetu na zile zitakazotunyong'onyesha.
     
Loading...