Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tujaribu,kujiajiri jamani, tusifikirie kuajiriwa tu

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by sumasuma, Jul 3, 2011.

  1. sumasuma

    sumasuma JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2011
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je ni kweli elimu yetu haitufundishi kujiajili?? mbona wenzetu wahindi wanafanikiwa kujiajil??
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Elimu yetu haina historia ya kufundisha watu kujiajiri! kwanza tunasoma kufaulu mitihani na si kujua vitu ndo maana utaona wanafunzi wakihangaika sana kutafuta past papers na kusolve maswali. Wakati wa mashirika ya umma watu walitafutwa hata bado wako vyuoni. kaka yangu alisoma IDM mzumbe miezi sita kabla ya kumaliza Tanesco na Posta na simu wakati ule walianza kumfuata fuata so akaenda Tanesco. mtu alikuwa na uhakika na ajira hiyo ikawafanya watu wasijishughulishe na ujasiriamali. Upande mwingine wa shillingi wale wasiokuwa na elimu huko vijijini Nyerere alifanikiwa kuwashika vizuri akawaambia nchi hii ni ya wakulima na wafanya kazi, so wakulima wakaendelea kubaki mashambani wakilima kwa kutumia zana duni huku wakipelembwa na misemo lukuki ya kuwatuliza wananchi km PESA NI MATOKEO! wabongo tukaendelea kulala tuu, UBEPARI NI UNYAMA watu wakaona kuisaka noti niwe bepari sitaki, haya yote yametufikisha hapa tulipo sasa
     
  3. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180

    utajiajiri vipi na hujui kiswahili,kiingereza je?acheni uvivu
     
  4. ANKOJEI

    ANKOJEI JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    it is all about mindset, kiukweli historia yetu ndio inatutesa. kenya walikuwa mabepari siku nyingi sana wanauzoefu. shule zetu zinafundisha watu kuajiriwa. sasa hivi watu wako kwenye siasa. pita mtaa kwa mtaa, ofisi kwa ofisi na bungeni jamani sikiliza baadhi ya wabunge wanaongea nini, ni udaku udaku udaku! ukipiga gap kidogo eti jamaa mwizi fisadi. tutafika???
     
  5. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sidhani kama lugha ni kigezo saana cha mtu kuwa na uwezo wa kujiari. Nadhani kuna kikwazo kingine kikubwa hapa.
     
  6. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180

    maana yangu ajaribu sana kujifunza kiswahili vizuri,itamsaidia sana
     
  7. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    65% ya graduates wa india wanaomaliza ndoto yao ni kufungua makampuni yao na kujiajiri wao wenyewe,
    75% ya wamarekani ni hivyo hivyo!
    Tanzania 85% graduates wanafikiria kuajiriwa!
     
  8. Nguchiro

    Nguchiro JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tulisoma enterprenuership ili tufaulu paper na maksi za A na B+ tulipata nyingi kweli,ishu kuja kuiapply A na hizo B+ kuwa uhalisia ndo mtihani,tatizo ni
    @mindset zetu zinawaza kuajiriwa
    @hatuna ubunifu @capital ishu
    @tunaogopa risks ujasiriamali kwa wengi umekuwa ni alternative ya kuongeza kipato baada ya kuajiriwa (90%) na kwa wachache sana ndo chanzo cha mapato (10%)
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Jul 4, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,302
    Trophy Points: 280
    Ajabu,wanaofundishwa kozi za entreprenuership
    wengi wakihitmu,wanakwenda kuwa wakufunzi,
    wanaajiriwa ili kufundisha wengine...........
    Yaani hakuna anaejiajiri....
    Hao wanaoitwa wajasiriamali wa sido wako zaidi ya 3000
    but wanaoishi kwa biashara zao hawafiki kumi....
     
  10. 1

    1975 Senior Member

    #10
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 127
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    unajua kokote duniani elimu ya shule inakufundisha jinsi ya kufanya kazi na sio kucreate kazi,hivyo kama kayosaki na donald trump wanavyoshauri ni lazima uitafute elimu hii nje ya uwigo wa shule.sisiti kusema naweza nikatoa pia ushauri piga 0717031290
     
  11. KasomaJr

    KasomaJr JF-Expert Member

    #11
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ni Kiyosaki na siyo Kayosaki mzee wa network marketing.
     
  12. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #12
    Jul 4, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,566
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Sasa na wewe mdogo wangu mbona Kiswahili hujui?!!!! Hapo kwenye red imekaa wapi huko?
     
  13. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #13
    Jul 4, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160

    mkuu mimi nazani tanzania sio asilimia 85% ni 99.09%. Kuna wakati utafika tu watu wataamua kujiajiri wenyewe nyie subirieni tu. Mambo yakibana sana watu watakuwa creative tu wapende wasipende. Sasa hivi bado utakuta graduate wakiwa vyuoni wanawaza kazi tu but, tambua kwamba bado mambo hayajabana sana ila ndo yameanza kubana.
     
  14. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #14
    Jul 4, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    mkuu ni ukweli kabisa, na mtu asikudanganye na semina za ujasiriamali. Wanao toa semina hawana hata kibanda cha kuuzia vocha sasa nashindwa kuelewa wanatoaje elimu wakati wao kudhubutu wameshindwa?

    Tatizo ni spirit ya ujasiriamali ndo watu hawana. Hata mtu akiwa na phd ya ujasiriamali kama hana spiriti ni kazi bure, hata vile vitabu ya ujasirimali zile ni story za watu kutafuta pesa kama huna spirit ni kazi bure
     
  15. Qulfayaqul

    Qulfayaqul JF-Expert Member

    #15
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 469
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mi nafikiri na miundombinu ya nchi sio mizuri sana kwa kujiajiri, kwa mfano ukiangalia mfumo wetu wa kodi haumsaidii sana mzawa zaidi ya mwekezaji kutoka nje, unaweza kuanza biashara leo lakini kabla ya mwezi tra wanakutembelea na kukupiga kodi ya ajabu, mbali na hilo hata rented place kwa business zinapanda kiholela sana, wenye nyumba wanapandisha kodi kodi hizo kulingana na mahitaji yao binafsi, kwa mfano ukiona schoola fees zimepanda jua kuwa huo mzigo utaubeba mpangaji. Hatuwezi kufika katika mfumo huu unless uwe mkwepa kodi au ufanyie biashara katika nyumba yako mwenyewe. Hata ukiangalia ile epz (economic processing zone) bado ina matatizo kibao ambayo wawekekezaji wanailalamikia bado tuna kazi kubwa ya kufanya ili tuwe wajasiriamali wa kweli tusioteteleka.
     
  16. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #16
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hizi takwimu umezipata wapi????
    Au unajifurahisha tu?
    System ya nchi ikiwa mbovu, mambo mengine yanakuwa magumu sana.
     
  17. Mfatiliaji

    Mfatiliaji Member

    #17
    Jul 5, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 94
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    toa takwimu zako tuone!!kama ulitaka more info si ungesema ili upewe link kuliko kuja na kebehi hapa.
     
  18. k

    kazobe Member

    #18
    Jul 6, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tatizo ni culture haipo katika jamii zetu.
     
Loading...