Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tujadili ukweli kuhusu Muungano: Unanichanganya!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mabadilikosasa, May 28, 2012.

  1. m

    mabadilikosasa JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2012
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 379
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jamani kati ya kitendawili kikubwa ktk Tanzania hii ni huu muungano.
    1. Zanzibar ni ya wanzanzibar pekee yao lakini tanganyika ni ya wote (watanganyika na wazanzibar)
    2. Tanganyika ina watu takribani 44 Mil wakati Zanzibar ina watu 1ML
    3. Eneo la Zanzibar ni sawa na eneo la wilaya moja kati ya wilaya zaidi ya 130 za tanganyika
    4. Ingawaje wana serikali ya huko zanzibar ambayo haina watanganyika hata mmoja, lakini wao wanataka vyeo Tanganyika kwa usawa

    Zanzibar iliungana vipi? mbona 1+1=2 and not 1+1=1

    Mie nadhani Karume na Nyerere walikua na lengo la kufikia serikali moja ya Tanzania, lakini in principle sasa kuna serikali mbili ambapo moja ina Jeshi lakini nyingine haina. Baada ya hawa waasisi kufa, waliowafatia, waliendelea kufanya zanzibar kuwa serikali kamili bila kufukiria muungano uliopo. as a result, misingi ya muungano miaka ya 60, 70, na 80 ni tofauti na sasa.
     
  2. Olaigwanani lang

    Olaigwanani lang JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2012
    Joined: Apr 26, 2012
    Messages: 470
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ‎''WATU WANAZUNGUMZA UZANZIBARI!!!!'' ''WATU WANAJIVUNIA UZANZIBARI!!!'' ' Tunataka KIONGOZI na VIONGOZI WATAKAOELEWA HIVI, ''KUZUNGUMZA UZANZIBARI SI JAMBO LA FAHARI HATA KIDOGO, HATMA YAKE UTAVUNJA NCHI'' ''MZANZIBARI MWENYE AKILI HAWEZI ...KUUTUKUZA UZANZIBARI, KWA KUJIITA SISI WAZANZIBARI NA WAO WATANGANYIKA, ''SISI WANZANZIBARI NA WAO WATANGANYIKA'' Na AKADHANI HII INA USALAMA NDANI YAKE, HATMA YAKE ZANZIBAR ITAJITENGA, ''ZANZIBAR IKIJENGA KWA SABABU YA ULEVI TU, ''ULEVI WA MADARAKA'' ''SISI WAZANZIBAR NA WAO WATANGANYIKA'' SISI SI WAMOJA, IKITOKEA HIVYO.. ''WAKUMBUKE KWAMBA MUUNGANO NDIO UNAOWAFANYA WAJIITE SISI WAZANZIBAR NA WAO WATANGANYIKA, NJE YA MUUNGANO HAWAWEZI KUSEMA HIVYO, NJE YA MUUNGANO HAKUNA WAZANZIBARI, KUNA WAAOO WAPEMBA NA SISI WAUNGUJA, DHAMBI HIYO HAITAWAACHA..J.K Nyerere
     
Loading...