Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TUJADILI: Prof: Mwandosya na sifa kemkem kwa Rais Kikwete

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nyamtala Kyono, Dec 5, 2011.

  1. Nyamtala Kyono

    Nyamtala Kyono Senior Member

    #1
    Dec 5, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 162
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Juzi wakati natizama taarifa ya habari ITV niligutushwa na statement ya Mwandosya kuwa, na hapa natoa nukuu isiyo rasmi:
    ''Semeni yoooote kuwa raisi kikwete hajafanya hiki wala kile kutimiza ahadi za wananchi, ...lakini kikwete ni mtu mzuri na mwema sana kama binadamu,kwa maana yeye ataenda hata kwenye misiba ya watu wa kawaida kabisa,ataenda mahospitali kuwajulia hali waandishi wa habari wa kawida kabisa tena siyo wahariri....'' Mwisho wa kunukuu.

    Nilijiuliza maswli yafuatayo:

    1. Je raisi kikwete anaweza kwenda kwenye misiba ya raia zaidi ya milioni 45 wa nchi hii?
    2. Je mwananchi wa kawaida anajali sana kuhusu nani anaenda kwenye matanga ama misiba ya familia yake?
    3. Je kuhudhuria misiba ni muhimu zaidi kuliko mfumuko wa bei?
    4. Je kuhudhuria misiba na kutembelea wagonjwa hospitali ndicho hasa wananchi walicho mpigia kura raisi wao akafanye?

    Maswali ni mengi sana, wewe pia unaweza kuongeza ya kwako ukiweza.

    Kusema ukweli nikaanza ku doubt u-professor wa huyu mheshimiwa, au ndo tuseme bado haja recover vizuri?

    wasalaam,
    Nyamtala Kyono
     
  2. BBJ

    BBJ JF-Expert Member

    #2
    Dec 5, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Unafiki ni mbaya sana,huyu Prof ana BIF na JK.
     
  3. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #3
    Dec 5, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Na wala Prof. hakuonyesha kwamba Rais anadhamiria kufanya hivyo. Amezungumzia uungwana wake wa kuweza kushuka hadi kwenye grassroot wakati wengine wasingeweza kufanya hivyo. Wala hakusema kwamba sifa hizi ni substitute ya majukumu yake anayotakiwa kuyafanya kwa mujibu wa nafasi yake au ilani ya uchaguzi ya chama chake. Misintepretation isiyo na lazima hii.
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Dec 5, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Wewe ukipelekwa nje miezi 6 kutibiwa utamkashifu aliyekupeleka?
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Dec 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,773
    Trophy Points: 280
    muulize mrema ..n yeye alipewa fadhila
     
  6. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #6
    Dec 5, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    hapo kwenye rangi anaweza sababu ni muuza sura
     
  7. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #7
    Dec 5, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Only in tanzania mtu na mkongonja wake and the president can't relive them off their duties!!!! Jamani hivi hakuna wengine wazima ni hao hao tu???
     
  8. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #8
    Dec 5, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna mtu mwenye mabaya 100% ikionekana mazuri fulani yapo tukubali ndio uungwana huo,hata sisi wachangiaji tuna mapungufu yetu ndo maana mradi wa kuporomosha matusi ni mkubwa hapa JF. Let be real great thinkers for accepting some truth
     
  9. Nyamtala Kyono

    Nyamtala Kyono Senior Member

    #9
    Dec 5, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 162
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ntamshukuru kwa kunipa zile perdiem...lol
     
  10. Nyamtala Kyono

    Nyamtala Kyono Senior Member

    #10
    Dec 5, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 162
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nadhani kiungwana professor alitakiwa amwalike mahali wamekaa huku wakinywa chai amshukuru kwa uungwana aliomwonyesha...watanzania hawahitaji uungwana wa style hii...asipokuja kumjulia hali hospitali mtu wangu wa karibu,nikimlaumu kwa kutokuja atakubali?
     
  11. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #11
    Dec 5, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,354
    Trophy Points: 280
    Si mkubwa, msomi, mtoto, si shehe, padre, etc. wote wanafiki wanatazama mkono uende kinywani. Mungu ndie ajuaye mwenye haki
     
  12. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #12
    Dec 5, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mwandosya kwa wakati huu ingefaa kuangalia afya yake kwanza na kuyaacha hayo mambo mengine yafuate baada ya hali yake kuimalika!!
     
  13. F

    FJM JF-Expert Member

    #13
    Dec 5, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Prof. Mwandosya anaweza kuwa sahihi kabisa kuhusu Jakaya Mrisho Kikwete, kwamba anatembelea wagonjwa, anashiriki kwenye misiba na shughuli zingine za jamii. Kwa kifupi Jakaya Mrisho Kikwete ni mtu wa watu. Lakini ni vizuri turudi nyuma na kutafakari kwa makini. Watanzania walipanga foleni kupiga kura ya kumchagua rais, na NEC walimtangaza Jakaya Mrisho Kikwete kuwa ameshinda kiti hivyo, hivyo kwa sasa tunamwita Mheshimiwa Rais Jakaya Mrisho Kikwete.

    Watanzania hawakuwa wanamchagua mtu wa kuwajulia hali wakiwa wagonjwa, au kuhudhuria mazishi au mtu wa kunywa naye chai. Rais sio charity worker. Kwenye ilani ya CCM aliyokuwa anatumia Kikwete hakuna mambo ya kutembeleana. Wimbo ulikuwa ni maisha bora kwa kila mtanzania.

    Kwa kiasi naweza kuelewa ni kwanini Prof Mwandosya anasema hayo na yuko sahihi kabisa maana vinginevyo angeonekana mtu asiye na shukrani. Lakini atambue kuwa sio kila mtu anapata fursa ya kupata matibabu India. Hata hivyo sidhani kama watanzania wanam-judge Kikwete kama mtu binafsi, ila wanaangalia utekelezaji wa ahadi zake. Prof aangalie nini watanzania waliahidiwa (mbali za ilani ya ccm):
    1.Kujenga reli mpya kutoka Dar es Salaam mpaka mikoa ya Kanda ya ziwa - Nzega, Tabora
    2.Mkoa wa Tanga kuwa Jiji la Viwanda - Tanga mjini
    3.Tabora kutumia maji ya Ziwa Victoria - Igunga
    4.Kulipa madeni ya chama cha Ushirika mkoa wa Shinyanga (SHIRECU) - Shinyanga
    5.Kumaliza migogoro ya Ardhi nchini - Dodoma
    6.Wakulima kuacha kutumia jembe la mkono - Dodoma mjini
    7.Kuwapatia trekta wakulima - Kata ya Mrijo, Dodoma
    8.Wananchi kutoondolewa kwenye Ranchi ya Misenyi - Kagera
    9.Kujenga Uwanja wa Ndege Misenyi - Kagera
    10.Kupanua Uwanja wa Ndege Bukoba - Bukoba Mjini
    11.Kujenga uwanja wa ndege mkubwa Kigoma - Kigoma Mjini
    12.Mtukula kupatiwa umeme kutoka Uganda - Kagera
    13.Mikoa ya Kagera, Kigoma, Lindi, Rukwa na Ruvuma kuunganishwa katika gridi ya taifa ya umeme - Kagera
    14.Kuimarisha Takukuru kwa miaka mitatu - Kagera
    15.Hukumu kwa waliopatikana na hati ya kuua albino - Mbeya
    16.Kununua meli kubwa kuliko MV Bukoba - Kagera
    17.Kuanzisha benki ndogondogo kwa ajili ya wajasiriamali
    18.Serikali kuvisaidia vyama vya ushirika - Mwanza
    19.Kuimarisha usalama Ziwa Victoria na Ziwa Tanganyika kwa kupeleka kikosi maalum chenye vifaa kupambana na wahalifu - Mwanza
    20.Wilaya ya Geita kuwa hadhi ya mkoa Januari mwakani - Geita
    21.Kulinda muungano kwa nguvu zote - Pemba
    22.Kuwajengea nyumba waathirika wa mafuriko Kilosa - Morogoro
    23.Kununua meli mpya kubwa Ziwa Nyasa - Mbeya mjini
    24.Kujenga bandari Kasanga – Rukwa
    25.Kumaliza tatizo la walimu miaka mitano ijayo - Songea
    26.Kufufua mgodi wa makaa ya mawe Kiwira - Mbeya
    27.Kuzuia hatari ya kisiwa cha Pangani kuzama - Tanga
    28.Kununua bajaji 400 kwa ajili ya kubeba wajawazito hasa vijijini - Iringa
    29.Kujenga barabara yenye kiwango cha lami kutoka Same mpaka Kisiwani – Kihurio na kuiunganisha na barabara kuu ya Moshi - Dar es salaam - Same mkoani Kilimanjaro
    30.Kumaliza tatizo la maji katika wilaya ya Same - Same Mjini
    31.Kuboresha barabara za Igunga - Tabora
    32.Kusambaza walimu 16,000 katika shule za sekondari zenye upungufu makubwa wa walimu - Kisesa Magu
    33.Kununua vyandarua viwili kwa kila kaya - Mbeya Mjini
    34.Kuzipandisha hadhi hospitali maalumu saba nchini kuwa za rufaa ili kuipunguzia mzigo Hospitali ya Taifa ya Muhimbili (MHN) - Hydom Manyara
    35.Kulinda amani nchini kwa kuzuia chokochoko za kidini, kikabila na kisiasa - Musoma
    36.Kulinda haki za walemavu - Makete
    37.Kujenga baabara ya Njombe - Makete kwa kiwango cha lami,urefu wa kilomita 109 - Iringa mjini
    38.Kujenga barabara Musoma – Mto wa Mbu Arusha - Arusha
    39.Kuanzisha jimbo la Ulyankulu- Shinyanga Mjini
    40.Kujenga barabara ya lami Manyoni-Kigoma – Kaliua,Tabora
    41.Kukarabati barabara ya Arusha Moshi - Arusha Mjini
    42.Kuboresha barabara ya Handeni, Kondoa, mpaka Singida - Dodoma
    43.Kuwafidia wanakijiji ng’ombe waliopotea wakati wa ukame mwaka 2009 - Longido
    44.Vijiji vyote vilivyoko kilomita 15 kutoka kwenye bomba kuu la mradi mkuu wa maji wa Ziwa Victoria - Shinyanga-Kahama kuunganishiwa maji - Shinyanga
    45.Tatizo la umeme kufikia kikomo Novemba mwaka huu mkoani Arusha – Arusha mjini
    46.Kukopesha wavuvi zana za kilimo - Busekera, Wilaya ya Musoma
    47.Kuwapatia maji wakazi wa Wilaya ya Longido - Longido
    48.Kujenga barabara ya lami kupitia pembezoni mwa Hifadhi ya Taifa ya Seregenti – Ngorongoro
    49.Utekelezaji wa mpango wa maendeleo ya kilimo kuwasaidia wafugaji kuweza kupata na kutunza mifugo yao vizuri - Mbulu mkoani Manyara
    50.Kusambaza maji nchi nzima - Babati vijijini
    51.Kusambaza umeme, utoaji wa huduma za afya, na uboreshaji wa kilimo cha umwagiliaji na utoaji ruzuku kwa wakulima. mwaka 2010-2015 - Babati vijijini
    52.Kuongeza mara tatu idadi ya wananchi wanaonufaika na ruzuku ya pembejeo za kilimo kwa mfumo wa vocha - Iringa
    53.Kuhakikisha Isimani inapata maji ya uhakika - Iringa
    54.Kuiwekea lami barabara inayokwenda katika Hifadhi ya Taifa ya Ruaha, ambayo ndiyo hifadhi kubwa kuliko zote Tanzania - Iringa
    55.Kulinda usalama wa wananchi kwa ujumla ili kudumisha amani na sifa ya nchi -Ifunda
    56.Kutokomeza malaria 2015 - Bunda, mkoa wa Mara
    57.Kuwapa wanawake nafasi zaidi - Kilolo, Iringa
    58.Ahadi kuisadia Zanzibar kuendeleza miradi mbalimbali ya kijamii - Kibandamaiti Mjini Zanzibar
    59.Kuipandisha hadhi hospitali ya Mnazi Mmoja Zanzibar kuwa ya rufaa - Kibandamaiti mjini Zanzibar
    60.Kuisaidia Zanzibar kila panapohitajika msaada - Kibandamaiti
    61.Serikali kujenga upya bandari ya Mbambabay - Ruvuma
    62.Ununuzi wa Meli mpya yenye uwezo wa kubeba tani 400 - Mbambabay Ruvuma
    63.kufufua chama kikuu cha ushirika cha wakulima wa Mbinga (MBICU) – Ruvuma
    64.Ahadi Rais wa Marekani Barack Obama kuimwagia misaada Tanzania – Ruvuma
    65.Ahadi hakutakuwa na umwagaji wa damu baada ya uchaguzi-Dar es Salaam
    66.Mtwara kuwa mji wa Viwanda – Mtwara
    67.Ahadi ujenzi wa kwanda cha dawa ya kuua viluilui vya mbu - Kibaha
    68.Hospitali ya Tumbi kuwa ya mkoa - Kibaha
    69.Halmashauri ya manispaa ya Kibaha kutenga eneo maalumu la viwanda - Kibaha
     
  14. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #14
    Dec 5, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    Haahaaa! Siwasikilizi kabisa wanasiasa maana hawamaanishi yale wanayoyatoa mdomoni
     
  15. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #15
    Dec 5, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,915
    Trophy Points: 280
    ni lazima aseme hivyo,
    inaonekana bado hajapona vizuri sasa atakimbilia wapi
    iwapo mambo yatabadilika ghafla.
     
  16. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #16
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Mnahangaika nini na wanafiki waacheni wafe na tai shingoni.
     
  17. N

    Noboka JF-Expert Member

    #17
    Dec 5, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 1,059
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mi nadhani ni mkakati wa kujikomba kwa JK si unajua JK ndiyo M/kiti wa Chama na atakuwa anasimamia vikao vya kumchagua mgombea wa kiti cha urais 2015?
     
  18. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #18
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mengi tu tutaongea lakini tafsiri sasa ya alichoongea au kumaanisha ndiyo muhimu. sikuona akiongea nashindwa kuchangia kwani inaweza kuwa ni tafsiri ya mtuma thread kama alivyoelewa
     
  19. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #19
    Dec 5, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kulingana na uzoefu wangu kwa wasomi katika level ya uprofesa, unatakiwa kuchambua neno kwa neno na mazingira yanayowazunguka ilikupata maana. La sivyo, unaweza fikiria umeelewa kumbe umelewa tu.
     
  20. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #20
    Dec 5, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Halafu last week, kuna mtu alikuja na hoja kwamba huyu Professor ndiye anafaa kuwa next president of URT.
    Mimi nikasema I quote again "Insanity is to repeat the same thing expecting different results. CCM are all alike,
    let us look outside the box. No disrespect to the Professor, lakini I pray that huo ugonjwa haujatafuna
    mendula oblongata yake, labda ndiyo maana anatoa matamshi kama ya akina Tabwe Hizza!
     
Loading...