Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tujadili kwa pamoja

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by zema21, Aug 22, 2012.

  1. zema21

    zema21 JF-Expert Member

    #1
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 589
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ajira ni tatizo kubwa linaloikabili dunia na nchi yetu pia!! Viongozi mbali mbali wakiwemo wabunge na viongozi wengineo kadhaa walisikika wakikiri ya kuwa ukosefu wa ajira kwa vijana ni bomu ambalo litalipuka muda wowote! ingawaje hakuna mwenye takwimu wahitimu wengi wa vyuo wapo mitaani wakitembea huku na kule kutafuta ajira, tempo na hata wengine wanatafuta pa kufanya internship pasipo mafanikio....

    Wapo wanaoshauri kuwa vijana wajiajiri pasipo kuangalia suala la ukosefu wa mitaji kwa vijana hao..(kujiajiri panahitaji kuwa na mtaji wa vitendea kazi ikiwamo pango jengo la ofisi, vitendea kazi na fedha za kujiendesha mpaka pale business itakapo stabilize, marketing ikiwamo matangazo ya bidhaa/products ukiachilia mbali elimu ya ujasiria mali ambayo vijana wengi wanaikosa!!!

    Serikali kupitia wizara ya kazi na maendeleo ya vijana inatoa fedha kwa kila halmashauri kwa ajili ya makundi ya vijana ambao wanataka kujiajiri! lakini tatizo ni kuwa ili upate fedha hizo lazima uwe umejiunga kwenye saccoss ambapo unatakiwa uweke 1/3 halafu ndipo upate mkopo kwa ajili ya mtaji! mathalani unataka kukopa milioni tatu lazima uweke kwanza milioni moja(Jambo ambalo ni gumu saana kwa vijana wanaohitimu vyuoni ikizingatiwa wengi wanatoka katika familia za kawaida na za chini)

    hebu tujaribu kufikiria kwa pamoja kama wewe ungepewa nafasi ya kuwa Mkuu wa nchi ungekuja na sera/mipango gani ambayo ingewawezesha vijana wetu waondokane na tatizo hili.. Na waweze kujiajiri/kuajiriwa!!!!
     
  2. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Serikali legelege mkuu, poleni sana vijana 2015 ndio jibu lenu! imagne ujeruman mpaka sasa wana idara ya job creation, watu wanawaza waongeze na kukuza vipi ajira kwa vijana wao...
     
  3. zema21

    zema21 JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 589
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Good idea kumbe hata mataifa yaliyoendelea waliweza kuunda kitu kinachoitwa Job creation!!!!!!!!?
    Sasa na sisi watanzania tufanye nini?
     
  4. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Walete zile hela walizozificha ulaya ili tujenge viwanda tuajiri vijana wetu. Na pia tufungue mashamba makubwa tuajiri vijana wetu. Kweli serekali hii nilegelege, mpaka mihela yote hiyo imeenda kutumiwa na wazungu huko ulaya mlikuwa wapi?
     
Loading...