Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tujadili katiba.

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Deofm, May 9, 2012.

  1. D

    Deofm JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu wana JF

    naomba tuwe tunapeana vitu ambavyo tunahitaji viwe katika katiba mpya kwani kuna watu ambao hawatafikiwa na ile tume ya kuratibu maoni ya wananchi, kwa hiyo wale watakaopata nafasi wawe angalao wanazo point za muhimu ili zifike kunakostahili.

    Mimi la kwangu ni ukubwa wa baraza la mawaziri, napendekeza baraza la mawaziri lijadiliwe bungeni, ili wabunge waamue idadi, majina na miundo ya wizara. Kama rais anataka kuongeza, kupunguza au kubadilisha muundo wa wizara lazima alete mswada bungeni, ukipita ndipo hayo mapendekezo yawe sheria, hii itasaidia kuzuia rais kuunda wizara zisizo na tija kwa lengo la kuwasaidia watu wasio na uwezo.

    nawasilisha
     
  2. D

    Deofm JF-Expert Member

    #2
    May 11, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    who is wisdom,and why does it deleted my message, you should let me know my fault.
     
  3. M

    MWANAIDEA Member

    #3
    Jun 16, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ยท[FONT=&quot] NAPENDEKEZA YAFUATAYO KATIKA KATIBA MPYA

    MIKATABA YOTE INAYOHUSU NCHI IPITIWE NA TUME/JOPO LA WATAALAMU ALAFU IPELEKWE BUNGENI KABLA YA KUSAINIWA NA RAISI.

    UWEPO WA MABUNGE MAWILI


    (I) BUNGE LA UWAKILISHI
    Hili ni bunge ambalo litatokana na kuchaguliwa kutoka kila wilaya ,na mbunge atakua mwenyekiti wa hamashauri husikahivyo basi kila wilaya itakuana mbunge mmoja .hii itasaidia kupunguza idadi kubwa ya wabunge , kuondoa mgongano wa madaraka kati ya mbunge na mkiti wa halmashauri, pia kuwa kiungo kati ya serikali kuu na serikali ya mitaa.yaani halmashuri.kwa mfano kwa sasa tungekua na wabunge133.Nafasi ya mkuu wa wilaya isiwepo majukumu yake yachukuliwe na mkurugenzi wa wilaya.
    (11)BUNGE LA WANANCHI
    Hili ni bunge litakalotokana na kila mwananchi kuwa na nafasi ya kushiriki ,kuchangia ,kupanga , na kuamua masuala ya kitaifa litakua na m/kiti na katibu wake hili ndilo litakua msingi wa maamuzina ushauri kwenye bunge la uwakilishi ,kila mtanzania atapata fursa ya kushiriki na kusema chochote atakachoona kinafaa ili kuimarisha taifa.linaweza likawa linafanyika kwamwaka mara tatu kwa mwaka kujadili mustakabali wa taifa,

    BARAZA LA MAWAZIRI

    baraza la mawaziri liwe ni chombo cha kiutendaji ,hivyo basi liundwe na wataalamu waliobobea ambao watakua ni watumishi wa wa umma nawatawajibika kwa bunge kwa utendaji wao.na watakua wanapewa malengo endapo watashindwa kufanikisha malengo hayo watatolewa kwenye nafasi zao ili kuondoa siasa zisizotekelezeka,

    USIMAMIZI WA FEDHA

    Usimamizi wa fedha uwe chini ya CAG na HAZINA, hazina watatakiwa kupeleka fedha zote kwakuingiza kwenye akaunti zinazohusikakama ni miradi,vijiji, shule,halmashauri au taasisi kupitia akaunti zao mkurugenzi wa wilaya atakua ni msimamizi tu hii ni kuondoa ubadhirifu wa fedha za umma.la msingi ni kuimarisha taasisi hizi.

    UWEPO WA TUME HURU YA UCHAGUZI

    Tume ya uchaguzi huru isiyofungamana na upande wowote,pia iwe na mamlaka ya kushitaki au kushitakiwa na mtu yeyote kikundi au taasisi yeyote,chama.

    IAINISHE VIPAUMBELE VYA TAIFA

    Katiba mpya inatakiwa kuainisha vipaumbele vya taifa,ili kila kiongozi au utawala utakaochukua madaraka ujikite kutekeleza vipaumbele hivyo.kwa upande wangu napendekeza teknolojia ndio kiwe kipaumbele namba moja.[/FONT][FONT=&quot][​IMG][/FONT][FONT=&quot][/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
     
Loading...