Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuiteje Fasihi simulizi iliyoandikwa?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Anita Baby, Oct 5, 2011.

  1. A

    Anita Baby JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2011
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 966
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 45
    Niondoleeni ukusi ukusi wa mawazo. Fasihi simuliz iliyoandkwa 2iteje?
     
  2. P

    People JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa mtazamo wangu,inabakia kuwa fasihi simulizi sema tu imehifadhiwa katika maandishi ili isipotee..
     
  3. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 574
    Trophy Points: 280
    uko sawa, kwa kuwa ishu sio kuandikwa, ishu ni msingi wayo. Hata nyimbo ni fasihi andishi ingawa huimbwa mdomoni.
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    halafu hizi teknoloji hizi....sijui tutasemaje

    mfano filam hizi kwenye gadgets...
     
  5. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #5
    Oct 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Inaitwa Fasihi andishi

    Hii ni sanaa itumiayo maandishi kufikisha ujumbe kwa hadhira iliyokusudiwa.

    Fasihi andishi hugawanyika katika matawi mawili: nathari na ushairi.

    Pia fasihi andishi ina tanzu nyingi mbalimbali, hasa riwaya, tamthiliya, insha, shairi n.k.
    Kulingana na mada ya kazi ya kifasihi, inawezekana kutofautisha bunilizi na kazi zinazowakilisha ukweli.



    Marejeo: Wamitila, K.W. 2003. Kamusi ya Fasihi: Istilahi na Nadharia, Nairobi: Focus Books.
     
  6. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #6
    Oct 8, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    RR, kimyaaaaaa anasoma tu.
     
  7. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #7
    Oct 8, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 574
    Trophy Points: 280
    sio sawa kusema kuwa ni fasihi andishi, kwani uwasilishwaji sio kigezo pekee cha kuitambua fasihi. ile ni fasihi simulizi iliyohifadhiwa kwenye maandiko.
     
  8. A

    Anita Baby JF-Expert Member

    #8
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 966
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 45
    naunga mko hoja coz fasihi cmulizi iliyoandikwa nitofauti kabisa na fasihi andishi.
     
  9. A

    Anita Baby JF-Expert Member

    #9
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 966
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 45
    y nyimbo ni fasihi andishi? Kuna hadith kibao zinakua na nyimbo ndani yake.
     
Loading...