Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuitazame upya nafasi ya Katibu Mkuu CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbelwa Germano, Oct 3, 2012.

  1. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #1
    Oct 3, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hakuna asiyefahamu kwamba Dr.Slaa is a Public Figure, kila jicho linamtazama yeye atasema nini, atafanya nini na n.k. Nimetafakari sana juu ya mwenendo wa chama na hatimaye nikapata jibu moja, MABADILIKO ndani ya chama ni MUHIMU.

    Nafikiri ni muda muafaka sasa Dr. Slaa akagombea nafasi ya Mwenyekiti wa chama na kukipa chama nguvu zaidi. Iwapo tunaamini demokrasia ya kweli ni muda mwafaka wa kufanya mageuzi ya kweli kuimarisha mizizi ya chama. Ipo haja kubwa ya kutafuta mtu mwingine kuziba nafasi ya Katibu Mkuu wa sasa kwa kuzingatia taaluma na weledi wa kazi, ambaye ataweza kuziunganisha kurugenzi za chama na kuziongezea ufanisi wa kiutendaji.

    Mheshimiwa Freeman Mbowe amefanya kazi kubwa sana kwa nafasi yake, sasa ni wakati wa kuingia hatua nyingine ya kutafsiri kwa mapana mabadiliko makubwa ambayo CHADEMA inakwenda kufanya ili hatimaye yaweze kuingia kwenye bongo za watanzania.

    Tutazame upya:
    1. BAWACHA
    2. BARAZA LA WAZEE
    3. BAVICHA
    4. KURUGENZI
    5. VIONGOZI WA CHINI WA CHAMA (Mikoani,Wilayani n.k.)

    Je ipo haja ya mabadiliko?
     
  2. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #2
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kwahiyo Zitto awe katibu mkuu pale au sio.
     
  3. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    mbowe atoswe kwa kosa lipi?
     
  4. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,332
    Likes Received: 5,912
    Trophy Points: 280
    2025 atagombea John Mnyika. Believe me.
     
  5. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,912
    Likes Received: 1,373
    Trophy Points: 280
    kwa nini usiyaongee haya kwenye vikao vyenu vya chama?
     
  6. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nafasi ya katibu mkuu inapaswa kushikwa na Doctor Slaa kwa sababu ni nafasi ya mtu mwenye taaluma.

    Kwanza kabla ya yote alikuwa Katibu mkuu wa Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania, hii siyo kazi ndogo kuwa katibu mkuu hivyo maoni yangu ni kwamba bado Slaa aemdelee kuwa katibu.

    Kuhusu mgombea kuwa na nguvu sidhani kama ili kuwa na nguvu ni lazima uwe mwenyekiti? Jibu ni hapana.

    Chama kinatakiwa kumpendekeza mtu yoyote kuwania uraisi siyo lazima awe mwenyekiti au mtendaji,

    Mbona nchi nyingi hufanya hivyo.
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    sio kutoswa, kwani ni usultani huu? Na ni opportunity ya kufanya successor arrangements.
     
  8. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,999
    Likes Received: 1,933
    Trophy Points: 280
    Mbelwa Germano

    Mkuu sahihisho kidogo mtu aliyetangaza nia hadi sasa ni ZITTO KABWE tu!!!! wazo lako ni zuri lakini nakuhakikishia Mh Mbowe bado ni muhimu sana kwa nafasi yake,nje ya hapo nguvu yake kimaamuzi itakuwa ndogo na bado Chadema hajafikia huko pakuona Mh Mbowe akae pembeni!

    Angalizo tuonyeshe ukomavu kuchangia thread hii wapenzi,wanachama wa Chadema!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #9
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,779
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280
    Mbelwa Germano

    Umechoka, Zitto ndio hafai tena asubiri ubunge na uwaziri kama nchi itaenda wapendapo watz. Kila nafasi in amtu more competent kuliko yeye.

    Mbowe alipo kafit, Dr. Slaa alipo amefit kabisa wapo akina Lissu, Mnyika etc. hawa sioni pa kumweka Zitto ambaye hajamake decision ktk chochote hata role model wake halisi majui kila siku na mwingine. Huku wakitofautiana sana kiasi cha kutoweza kuwachukua wote.

    Kwa ujumla Zitto ndio biashara yaek imekwisha asubiri tuu kifo kutangazwa rasmi. Mkabila mkuu anayechukia wachaga na watu wengine wa kaskazini, soon ataongeza wengine katika list ya asiowataka, pengine ataenda ukanda wa akina Sugu kama CCM.... Hafai kuwa kiongozi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. T

    Tiger One JF-Expert Member

    #10
    Oct 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 556
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana na mawazo yako.

    Kwakuwa Mh. Mbowe katangaza tayari kutotaka kuendelea na nafasi ya uenyekiti wa chama baada ya kukiongoza cha kwa awamu mbili za mafanikio makubwa, nadhani ni kweli tukaanza kujadiri nani wa kumrithi kabla ya kujadiri urais ambao bado tunao mda wa kutosha na pia urais utategemea nguvu ya chama kwa wakati huo kulingana na uongozi wa chama utakao kuwepo.

    Si vibaya kuanza kuwapima vijana wetu kama Nyika, Mdee, Lisu na wengine walio na upeo, uwezo, busara na hekima ktk kuwaanda kuchukua nafisi ya katibu mkuu na wakati huo kupima wakongwe wetu kama Dr Slaa, Marando, Prof. Safari na wengine katika nafasi ya uenyekiti. Tujadiri.
     
  11. M

    Magesi JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 2,590
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mimi kwa mtazamo wangu chadema inahitajika kufanya mabadiliko makubwa ya kiutendaji kwani hamna mawasiliano mazuri ya kimkakati baina ya viongozi wa makao makuu na wa mikoani
     
  12. z

    zamlock JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mimi naona bado wananafasi kubwa sana ya kuendelea kutuongoza kwenye chama chetu cha msingi hapaa ni sisi wanachama kuwa unga mkono kuwa wawndele bado nchi aijakombolewa tuki hakikisha wameshika dola sasa ndo tuwape nafasi ya wao kupumzika
     
  13. M

    Molemo JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mbelwa Germano

    Mkuu wangu asante kwa bandiko lako lakini naomba nikusahihishe kidogo. Dr Wilbroad Slaa hakuwahi kutamka hata mara moja kwamba atagombea urais uchaguzi ujao. Ni kumuonea kumlisha hayo maneno kwani Dr Slaa si mtu wa hovyo kupindisha taratibu za chama na kujitangaza leo eti atagombea urais miaka 3 ijayo.

    Hilo linafanywa tu na mtu mwenye hila chafu kuchafua upepo ndani ya chama.

    Kuhusu uongozi wa chama bado tunamhitaji Freeman Mbowe awe Mkiti wa chama kwa kazi kubwa aliyofanya na Dr Wilbroad Slaa aendelee kuwa Katibu Mkuu. Kujaribu vinginevyo ni kutaka kutikisa chama.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #14
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,779
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280
    Huo usultani unauona CDM tuu?Vipi CUF,TLP, NCCR, CCM?mtachoka sana.
     
  15. m

    mamajack JF-Expert Member

    #15
    Oct 3, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    cdm ni democrasia,hata zito akichaguliwa atakuwa,lakini si kwa mabavu.
     
  16. k

    kidele Member

    #16
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 16, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    zito kwanza kwa wakati huu bado hajaiva kwenye kugombea urais,kingine yule bwana ni mamluki,kwahali ilivyo siye tuna uhakika na dr slaa ndiye pekee ambaye anaweza kuichachafya ccm kwenye kinyanganyiro cha urais 2015 na anakubalika.nawasilisha:spy:
     
  17. B

    Baba Clara Member

    #17
    Oct 3, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Amesema kweli kabisa, Flow of Information bado ni changamoto kubwa, Kurugenzi za CDM bado hazijafanya kazi kwa ufanisi...kunahitajika mabadiliko.
     
  18. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #18
    Oct 3, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huu sio wakati wa Party Supremacy, Makuzi yoyote ya kidemokrasia lazima yaambatane na changamoto, Dr. yupo well contented hivyo anaweza sana kutafsiri kwa ufanisi zaidi Mabadiliko ambao CDM wanasimamia, kamwe usiogope neno DEMOKRASIA, sasa ni wakati wa kufanya SIASA na sio HARAKATI.

    Nafasi ya ukatibu haitaji sana political figure, bali strategy maker, na hivi ndio tutajenga CDM imara zaidi.
     
  19. O

    Old Member (Retired) JF-Expert Member

    #19
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 3,453
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mabadiliko ni muhmu sana popote pale hata China walikuwa wakimuona MAO kama Mungu wao na waliamini hakuna kama MAO lakn leo hii unaweza kuona RAISI waliyenae sasa amefanya makubwa zaidi kwa kuendeleza alichofanya MAO kwahyo cha msing ni mabadilko ndan ya CHADEMA kwa kuangalia hyo nafas unampa nan na sio mtu km ZANA ZA KILIMO (ZZK)
     
  20. O

    Old Member (Retired) JF-Expert Member

    #20
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 3,453
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mabadiliko ni muhmu sana popote pale hata China walikuwa wakimuona MAO kama Mungu wao na waliamini hakuna kama MAO lakn leo hii unaweza kuona RAISI waliyenae sasa amefanya makubwa zaidi kwa kuendeleza alichofanya MAO kwahyo cha msing ni mabadilko ndan ya CHADEMA kwa kuangalia hyo nafas unampa nan na sio mtu km ZANA ZA KILIMO (ZZK).
     
Loading...