Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuige mfano wa vyuo hivi.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by HAMY-D, Oct 16, 2011.

  1. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    Wana jukwaa hili la elimu ningependa wote tuige mfano wa hivi vyuo hapa Tanzania ambavyo havijihusishi katika kunadi uwezo wa vyuo vyao huku wahitimu wao waking'ara kitaifa na kimataifa katika utendaji kazi wao,vyuo hivyo vya kuigwa ni ARDHI,SUA,SUZA(STATE UNIVERSITY OF ZANZIBAR),MUHAS NA HKMU(HUBERT KAIRUKI).
     
  2. G

    Gavanor Member

    #2
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    That true mkuu,kuna hawa vijana wa udsm,IFM,IAA na mzumbe,hadi wamekua kero humu jf
     
  3. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    haina haja ya kujitutumua katika taasisi yako ya elimu ya juu,cha msingi ni kupata maarifa na kwenda kuyafanyia kazi kwa maslahi ya taifa kwa ujumla bila kujali huyu tulisoma nae IAA,MUCCOBS au TEKU.
     
  4. G

    Gavanor Member

    #4
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ila madogo wanakera sana,wangejua wenzao pia tumesoma kwenye hvyo vyuo vyao wanavyoviita bora na hadi leo tumepigwa benchi kwenye soko la ajira,hata wasingethubutu kuleta mabishano ya vyuo humu jf.
     
  5. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,584
    Likes Received: 1,313
    Trophy Points: 280
    Wakikua wataacha!!.
     
  6. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    we unafikili basi watoto? Ni swala la kutojitambua na inaonyesha elimu zao hazijawajenga kabisa.
     
  7. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #7
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nakuunga mkono Gavanor
     
  8. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,584
    Likes Received: 1,313
    Trophy Points: 280
    wanafunzi wengi wa mikoani wanaona fahari kufika dar. Wanajihisi umaarufu sana kusoma udsm kwakuwa hawajui vyuo vingine.
     
  9. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Suala sio chuo bali ni alichopata huko alikosoma. Kuna watu wanajifanya wamesoma vyuo bora ila ukimpa kazi ya kufanya anatafuta visingizio. Oh naumwa, oh nina mgonjwa oh naharisha. Full aibu. Tunawaona mitaani huku
     
  10. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,566
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Mkuu utanivunja mbavu!!

    Eti naharisha! Kisa ameogopa kazi? Yaani kuna hivi vyuo wanavyoviita bora yaani hakuna lolote! Kuna siku tumemwita mwananchi mmoja kwenye "interview" kutoka chuo hicho maarufu yaani alitutia aibu (wa-TZ) ni mwisho, ukizingatia tulikuwa na ma-boss kutoka Kenya yaani ilikuwa kituko niliona aibu utafikiri mimi ndo nilikuwa mhusika! Mtu hawezi hata kuunga sentensi ikaeleweka?

    Nafikiri wakati umefika waache majigambo! Hawaioni mijamaa ya SUA imetulia lakini ikiingia kwenye mzigo ni kazi kweli kweli!
     
  11. G

    Gavanor Member

    #11
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umaarufu wao uko kwenye migomo na sifa za kijinga tu..
     
  12. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata sisi Tia hatuna makuu ila wakaulizie wahasibu kwenye idara mbalimbali watapata stori, kizuri chajiuza bana huu msemo haupitwi na wakati
     
  13. nyambari

    nyambari JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 275
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mimi sidhani kama chuo ndo kinamfanya mtu awe mwajibikaji mzuri katika kazi, hapa ni mtu mwenyewe kujitambua na kujua uwezo wako ukoje hivyo sioni umuhimu wa kuvisifia baadhi ya vyuo hapa tz
     
  14. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #14
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    umuhimu hakuna wala haina faida kusifia chuo,chuo kikiwa na uwezo wa kukidhi utoaji shahada na stashahada na kikikubalika na tume ya vyuo vikuu Tanzania basi hapo ni swala lako mwanafunzi kutumia nafasi yako na mapungufu katika vyuo vyetu vya serikali ni yaleyale kwa wote hakuna penye uafadhali.
     
  15. N

    NIMIMI Senior Member

    #15
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    leo Nyambari nimeyapenda madesa yako. Tujadili mstakabali wa kulikomboa Taifa linaloangamia kwa wasomi kukosa maarifa zaidi kukaa na kutunishiana misuli kwa mitaa juu ya vyuo tulivyosoma utadhani ndilo suluhisho la kuikomboa nchi yetu ambayo wanafaidi wachache ni ukosefu wa Taaluma. Maendeleo ya nchi hii hajaletwa na waliosoma Udsm, Sua, mzumbe, Muhas, teku, Herbert kairuki, Ifm, tia, Iaa nk bali na wote ambao hawakusoma na waliosoma katika vyuo vyetu. Hayo mambo ya nilisoma Ilboru nikawa T.O hatuhitaji. Tunataka umechango gani hasi kwa maendeleo ya Taifa. Mbona WAHASIBU Wengi ndo wezi kuhujumu pesa za Halmashauri zetu ambazo ni kodi za wananchi ambao ni walalahoi (CHEAPJOHNS) je tuvilaumu vyuo walivyopitia wahasibu hao kama IAA, TIA, IFM nk? Yepi mawazo yako juu ya hili? Nawasilisha
     
  16. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,967
    Trophy Points: 280
    ndiyo nami nimo na sioni tatizo
     
  17. N

    NIMIMI Senior Member

    #17
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hiyo ndio kazi ya wasomi kama ambao hawajasoma wanaona matatizo na wanahoji kwa migomo, iweje kwa wasomi wanaliona jambo tena kwa serikali iliyokiburi kama yetu wasomi wasigome kwa maslahi ya wengi. Funga domo lako kama hupendi vijana wagomee mambo ya msingi. Au umetumwa humu? Uende ukawaeleze kwamba kwasababu tuliwapa muda kutatua matatizo yetu juu ya swala la mikopo hadi sasa kimya kesho kutwa tunagoma kuwashinikisha watupatie mkopo. Ukishindwa kaa chini ulie. Unaona furaha wanafunzi kurejea kwao kwa kukosa mikopo ya kuendelea na Elimu ya Juu? You look shaby shame on you.
     
  18. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    hilo kweli mkuu,maendeleo ya nchi hii yataletwa na wote namaanisha wasomi(skilled labour) na wale wachini ambao takwimu zinaonesha wanaishi chini ya dola 1,wote katika nafasi tulizopo tunalipa kodi ambazo zinawezesha baadhi yetu kutunisha vifua na kusema nasoma mzumbe ila isinge kuwa kodi chuo kingefungwa,wakulima wanatuzalishia vyakula na nijukumu letu kusoma na kuboresha kilimo nchini kiwe cha kisasa na kikidhi mahitaji,wataalamu wa ardhi na majengo taifa linawategemea.Mungu atubariki wasomi Tanzania katika jitihada ya kulihudumia taifa letu.
     
  19. nzitunga

    nzitunga Senior Member

    #19
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ukifikiri jina la chuo ndilo linakupa elimu na wala si juhudi yako umeliwa! Na pole sana!
    Tusimsifu wala kumlaumu mtu kwa chuo chake, tumpime yeye mwenyewe! Sometimes hata tusiangalie GPA, kuna vyuo wanazigawa kama njugu! Always, tupime uwezo wa mtu
     
  20. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #20
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    vumilieni kwani kusoma huko ndo nini? la muhimu unachapa mzigo maisha yanaendelea
     
Loading...