Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuienzi vipi siku ya kumbukumbu ya kifo cha Mwl. Nyerere?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by POMPO, Oct 8, 2012.

  1. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    WanaJF,

    Ni miaka 13 toka Hayati Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Kambarage Nyerere atutoke, Alizaliwa tarehe 13 Aprili, 1922. Alifariki dunia 14 Oktoba, 1999,
    daima atakumbukwa kuwa:

    Ndiye rais wa kwanza wa Tanzania aliiongoza Tanzania toka mwaka 1961 hadi mwaka 1985.

    Anakumbukwa na watanzania kuwa ndiye mwasisi wa itikadi ya ujamaa na kujitegemea.

    Anakumbukwa na watanzania hasa kwa kujenga umoja na amani kwa Taifa na utamaduni wa Kiafrika pamoja na lugha ya Kiswahili, kushinda ubaguzi wa rangi, kutetea usalama wa taifa katika vitani dhidi Idi Amin.

    Anakumbukwa na watanzania hasa wa hali ya chini kutokana na sera zake za kujali utu na ubinadamu.Pia ataendelea kukumbukwa na waafrika kote barani hasa kwa mchango wake mkubwa wakati wa harakati za kupigania uhuru katika nchi mbali mbali barani Afrika.

    Mwalimu Nyerere ni kati ya viongozi wachache wa Afrika ambao wameacha madaraka kwa hiyari baada ya kutawala kwa muda mrefu. Alipostaafu urais mwaka 1985 alirudi kijijini kwake Butiama ambako aliendesha shughuli za kilimo.

    WanaJF,najua kukutana ilishakuwa ni story,

    Alikuwa na mapungufu alikuwa na mafanikio: JE TUIEZI VIPI SIKU YA KUMBUKUMBU YA KIFO CHA MWL. NYERERE?

    Na miaka 13 Taifa bila Mwalimu Nyerere?
     
  2. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,897
    Likes Received: 1,341
    Trophy Points: 280
    tuwanyonge mafisadi wote hadharani tukianza na mk.we.re
     
  3. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wanga ndio hashehekea kifo. JF isherhskee siku ya kuzaliwa.
     
  4. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi kwangu nikisoma kitabu cha Mwembechai Killing, bado sioni haja ya Kumuenzi baba wa taifa
     
  5. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Baadhi ya nukuu zake

    1.Tuwaogope kama UKOMA,wale wote wenye tamaa za kwenda ikulu! ikulu kuna nini au kuna biashara gani
    2.CCM sio baba yangu wala mama yangu
    3.Dhambi ya ubaguzi haishi itaendelee tuu! sisi wazanzibar nyie watanganyika! Mkitengena itakuwa sisi wapemba nyie waunguja
    4.Wewe Edward......ni kijana mdogo sana na umejilimbikizia mali sana! Hufai kuwa rais.
    5.Na wewe ****** muda wako bado subili(alimaanisha hawezi kutawala nchi)
     
  6. Autorun

    Autorun JF-Expert Member

    #6
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Tumshukuru kwa yakwake aliyo tufanyia kwa kadiri ya uwezowake then tuyasahau kabisa aliyofanya na sisi tufanye yetu zaidi yake kwani ni ukweli usio pingika MAGEUZI YA KWELI HAYATO LETWA NA KIONGOZI ALIYE ZALIWA KABLA YA UHURU
     
  7. MpigaFilimbi

    MpigaFilimbi JF-Expert Member

    #7
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
Loading...