Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TUHUMA za nyumba ya Gavana wa BOT na majibu yake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Che Guevara, Dec 22, 2009.

  1. Che Guevara

    Che Guevara JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2009
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 1,177
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
    [​IMG]

    BoT yatumia Sh1bilioni kukarabati nyumba ya Gavana Ndulu

    Na James Magai


    WAKATI tuhuma za matumizi mabaya ya Sh1.4 bilioni kwa ajili ya ukarabati wa nyumba za Tanesco zikiendelea kuchunguzwa, Benki Kuu (BoT) inadaiwa kutumia Sh1 bilioni kukarabati nyumba moja ya gavana wake, Profesa Benno Ndulu, Mwananchi imeelezwa.


    Habari zilizolifikia gazeti hili jana zimeeleza kuwa taasisi hiyo ya fedha imetumia kiasi hicho kukarabati nyumba ya gavana katika mradi wa ukarabati wa nyumba za vigogo wake wanne ambao ni gavana na manaibu wake watatu.


    Kwa mujibu wa habari hizo, nyumba iliyokarabatiwa kwa fedha hizo iko Oysterbay eneo la Morogoro Stores, jirani na nyumbani kwa katibu mkuu wa mstaafu wa CCM, Philip Mang'ula jijini Dar es Salaam.


    Uchunguzi wa gazeti hili umebaini pia kwamba kigogo anayestahili kuishi kwenye nyumba hiyo (gavana), tayari amehamia na kuishi humo tangu Desemba Mosi mwaka huu.


    Hata hivyo, habari zaidi za kiuchunguzi zinabainisha kuwa ukarabati wa nyumba hiyo umetumia gharama mara mbili zaidi ya bei ya kununulia nyumba hiyo. Nyumba hiyo ilinunuliwa kwa dola 400,000 za Kimarekani ambazo ni sawa na takriban Sh500 milioni.


    Mbali na nyumba hiyo, nyumba nyingine zinazodaiwa kutafuna fedha za walipa kodi katika ukarabati wake ni ya naibu gavana wa kwanza, Juma Reli iliyo Masaki, Mtaa wa Chole. Nyumba hiyo ilikuwa ikitumiwa na gavana wa zamani, Dk Daud Balali.


    Habari zaidi zinadai kuwa Reli alihamia kwenye nyumba hiyo baada ya Gavana Ndulu kuikataa kwa madai kuwa haina bwawa la kuogelea (swimming-pool).


    Nyumba nyingine iliyo kwenye tuhuma hizo za kashfa ya ufujaji mamilioni ya walipa kodi ni ile inayotumiwa na naibu gavana wa pili (Bukuku), iliyo Oysterbay pamoja na ya naibu gavana wa tatu (Makila) iliyo Masaki.


    Afisa uhusiano wa BoT, Emmanuel Mwero, alipotafutwa na Mwananchi kutoa ufafanuzi wa tuhuma hizo jana, hakutaka kujibu moja kwa moja na badala yake aliweka urasimu wa kutaka maswali yaandikwe kwenye karatasi iliyo na nembo ya gazeti hili ndpo aandae majibu.


    "Ahh, kwa hilo, wewe lete maswali yako kwenye 'headed paper (barua yenye nembo)' ya Mwananchi hata leo (jana) au kesho (Leo) utajibiwa kiofisi," alisema Mwero.


    BoT ni taasisi ya pili kutuhumiwa kuhusika na ufisadi huo katika mradi wa ukarabati wa nyumba za vigogo wake ndani ya kipindi cha mwaka mmoja.


    Tayari Tanesco imekumbwa na tuhuma kama hizo ambazo bado hazijapoa. Wizara ya Nishati na Madini imeeleza kuwa inaendelea kuzifanyia kazi.


    Hata hivyo, tuhuma za ufisadi ndani ya BoT zinadaiwa kuwa kubwa na za kutisha ikilinganishwa na kiwango cha pesa kinachodaiwa kutumika kwa ukarabati kwa nyumba za Tanesco.


    Wakati Tanesco inatuhumiwa kutumia Sh.1.4bilioni kwa ajili ya ukarabati wa nyumba saba za vigogo wake, taarifa za kuaminika kutoka vyanzo mbalimbali vya habari zilizolifikia Mwananchi zinaeleza kuwa BOT imetumia zaidi ya Sh1bilioni kukarabati nyumba moja, kati ya nyumba nne zilizokuwa katika mradi huo wa ukarabati.

    Kiasi hicho cha fedha unaweza kununua nyumba mbili mpya nje ya maeneo ya Jiji la London, Uingereza. Kwa sasa bei ya nyumba katika maeneo ya Cardiff ni Sh450milioni kwa nyumba moja.

    Chanzo: Mwananchi 12/22/2009
     
  2. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Ukishangaa ya Dr. Rashid utaona ya Prof. Ndulu.

    Tulisema huyu Ndulu ni "badder than the replacement killer" mwenyewe Balali, tukaambiwa aaaa, eeee.

    Na bado, kidau kinapandishwa polepole, mpaka ukarabati wa nyumba utafika mara kumi ya bei ya nyumba.

    After all uchaguzi unakuja na wao ndio wanakalia minoti, utawaambia nini? Rais mwenyewe nani, Kikwete? Sahau chochote muhimu kufanyika, watu wanapeta tu.
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Dec 22, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,156
    Likes Received: 16,132
    Trophy Points: 280
    Kubabake walahi! Wachizi wanakula nchi hawa!
     
  4. m

    mageuzi halisi Member

    #4
    Dec 22, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huu ni uzushi mtupu na hauna ukweli wowote. Angalia ni gazeti gani limeandika. Naona hapa jamvini siku hizi wala hatufanyi utafiti. Tunabandua na kubandika. Hizi ni tuhuma tuu ambazo hazina ukweli wowote. Subirini bot wajibu pamoja na kutoa gharama halisi. Kwahili natetea bot na utawala wake. Tunaye gavana makini sana pale na uzuri record keeping zipo. Tusubiri wajibu ndiyo tulijadili hili. Haya mambo ya kucopy na kupaste kutoka magazeti ya rostam yanaua na kushusha hadhi ya forum hii.
     
  5. M

    Mayolela JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2009
    Joined: Sep 21, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndulu jibu mwenyewe,tuhuma yako hii.alaaaahhhhhhhhh
     
  6. 911

    911 JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 661
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Sometime katika salary slip yangu nikiona PAYE huwa napata hasira sana,kwani najua kiwango ninachokatwa kuna jamaa wanakifuja vilivyo...Ooh,in bongo everything z possible...Vigogo wapo busy na vi_epa vyao...After all ni shamba la bibi!
     
  7. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #7
    Dec 22, 2009
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Wanaitafuna kwa kwenda mbele,halafu hapo ni kama good gesture tu,bado itabidi aanguke masaini mengine ya pesa za kampeni nk. Huo ni "ukarabati" wa nyumba peke yake....Sasa ki "note" kikitokea cha dili la ki "epa" atakataa?Balali sijui ni nani alimwaribia,lakini hawa hawakosi mbinu,ni kama mbwa mwizi,hata umpige vipi atarudi na kuiba tu,ile pleasure inazidi maumivu....Kama kweli wizi ulitokea,kuna wanaoamini kwamba hautatokea tena?Nadhani wanaoamini hivyo ni wale wanaoamini kuwa ccm itashindwa kwenye uchaguzi....Kwasababu haiwezi kushindwa kuendelea "kuiba" kama haitashindwa uchaguzi,hakuna sababu ya wao kuacha kuiba....Very sad indeed.
     
  8. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #8
    Dec 22, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kumbe kuna magazeti huyapendi kwasababu yamesema uwapendao? lol

    Swala si nani kasema issue ni kwamba wahusika wanawaibia watanzania wote!

    Ndulu anastahili kujiuzulu kwa ujinga huu, kama itagundulika kweli anatafuna kihivyo
     
  9. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #9
    Dec 22, 2009
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0


    Hee mbona mnamlaumu Gavana, yeye ndiye mwenye jukumu la kutoa ruhusa hizo hela zitumike au ni Hazina?
     
  10. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #10
    Dec 22, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    What? yaani hujui kwamba BoT ni independent institution na final executive power ziko kwa gavana? do your homework!

    Mwizi tu huyu hana tofauti na wale Profesa Uchwara!
     
  11. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #11
    Dec 22, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Gavana makini si ndiye huyu aliyekuwa naibu gavana wakati Balali akicheza michezo yote ya EPA, umakini ulikuwa wapi sasa siku zote hizo?
     
  12. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #12
    Dec 22, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hivi ma profesa waTZ wana matatizo gani???
     
  13. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #13
    Dec 22, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kenya maprofesa wawili moja waziri wa elimu na mwingine katibu mkuu wamekula pesa za watoto wa shule msingi msaada kutoka DFID shame on so called academicians!
     
  14. U

    Ujengelele JF-Expert Member

    #14
    Dec 22, 2009
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 1,256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuliwahi kuambiwa hapa kwamba Ndullu ni kichwa sana sijui kabla ya kuja BoT alikuwa WB..blah blah blah! kumbe naye ni FISADI TU! Kukarabati nyumba moja shilingi bilioni moja! Zingetoka nyumba ngapi hapo zenye thamani ya milioni 50 au kununua madawati ya shule za msingi. Bongo kweli IMEOZA! Tusubiri Kikwete kama atanena lolote kuhusu uporaji huu wa mchana kweupe.
     
  15. Ustaadh

    Ustaadh JF-Expert Member

    #15
    Dec 22, 2009
    Joined: Oct 25, 2009
    Messages: 413
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ninachofurahia kwa viongozi wetu ni kupenda kuishi kwa viwango vya juu katika nchi iliyojaa umaskini! Shame on you!
     
  16. Katoma

    Katoma Senior Member

    #16
    Dec 22, 2009
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acheni uzushi, Gavana anastahili kuishi kwenye nyumba yenye hadhi. Swimming pool ni muhimu. Hadhi ya Gavana mkuu na ya mtumishi wa kawaida wa serikali kuna tofauti kubwa mno. Acheni kumponda Prof. Ndulu, he is a genius...
     
  17. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #17
    Dec 22, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Ama kweli hadi kufikia Julius kutumia neno hili, inaonyesha waungwana wanakula nchi
     
  18. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #18
    Dec 22, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ni pamoja na wewe watu wanapiga kelele Rashid we!!!!!!!!!!!!!! haya Ndulu nyumba moja ya Billion 1 unanunua mtaa mzima Uingereza nyumba zote mtaa moja wa uingereza
     
  19. Maverick

    Maverick JF-Expert Member

    #19
    Dec 22, 2009
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 308
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ..Viongozi wetu ndio walivyo, sishangai huu ufujaji.....
     
  20. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #20
    Dec 22, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Wewe ni mjinga wa mwisho. Billioni moja ingelijenga hospitali ngapi Tanzania??? Ingelijenga shule ngapi Tanzania??? Kwani hawezi kujengewa nyumba ya hadhi ya gharama nafuuu hadi Bilioni 1?

    Unamuona genius peke yako wewe hujui kwamba kuwa na akili nyingi ukakosa hekima ni kama chakula kizuri kilichokosa chumvi utakula wewe!!!!!
     
Loading...