Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TUCTA yasalimu amri

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Jun 14, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,530
    Likes Received: 2,801
    Trophy Points: 280
    [​IMG] Yaondoa kusudio la kutaka kumshtaki Waziri Ghasia



    [​IMG]
    Kaimu Katibu Mkuu wa Tucta, Silvester Rwegasira



    Katika hatua inayoashiria kusalimu amri, Shirikisho la Vyama vya Wafanyakazi (Tucta) jana lilitangaza kuondoa kusudia lao la kutaka kumshtaki Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Utumishi wa (Umma) Hawa Ghasia kwa kushindwa kuwapa tuzo ya mazungumzo yao na serikali.
    Tucta ilitoa siku saba kwa, Ghasia ambazo zilimalizika jana ili awe amewapa majibu ya mazungumzo hayo (tuzo), hatua ambayo imetekelezwa na serikali kabla ya muda walioutoa kumalizika.
    Akizungumza na waandishi wa habari ofisini kwake jana, Kaimu Katibu Mkuu wa Tucta, Silvester Rwegasira alisema hawana sababu ya kuendelea kumbana waziri huyo kwa kuwa ameishatekeleza madai yao.
    Kwa upande wa bajeti iliyosomwa wiki hii na serikali mjini Dodoma, alisema bado Tucta haikubaliani na kipengele cha kupunguza kodi kwa asilimia moja.
    Alisema kiasi hicho ni kidogo na kwamba hakiwezi kumsaidia mfanyakazi na badala yake alisema wao walitaka kiwango cha kodi katika mishahara kitozwe chini ya asilimia 10 kutoka 15 iliyokuwepo.
    Serikali ilipunguza kiasi cha kodi kutoka asilimia 15 hadi 14 hatua ambayo wanasema bado hawaikubali.
    Aliongeza kuwa kama serikali haitaongeza kima cha chini cha mishahara kwa wafanyakazi kwa kiwango cha kuridhisha, watakutana na wanachama wao ili kujadili hatua za kuchukua.
    Alisema wanataka angalau serikali iwalipe Sh. 250,000 kwa mwezi kama kima cha chini endapo itakataa kiwango chao walichopendekeza cha Sh. 315,000.
    Tucta ilitangaza kufanya mgomo kwa nchi nzima Mei 5 mwaka huu ili kuishinikiza serikali kupandishia kima cha mishahara pamoja na kupunguza kodi katika mishahara ya wafanyakazi.
    Hata hivyo, hawakutekeleza mgomo wao baada ya Rais Jakaya Kikwete kuingilia kati na kuiwaonya kutofanya hivyo kwani suala hilo litamalizwa kupitia mazungumzo.



    CHANZO: NIPASHE JUMAPILI
     
  2. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    ........sinema hii ya tucta na sirikali yaitwaje?? Director? Producer? Music by? Duration? Starring? Ina part ngapi?
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,997
    Likes Received: 844
    Trophy Points: 280
    Kazi kweli kweli!
     
  4. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nasisitiza.... KAAZI KWELI KWELI !
     
  5. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Tanzania zaidi ya uijuavyo...
     
Loading...