Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TUCTA: Wafanyakazi kugoma nchi nzima kama kodi isipopunguzwa na mshahara kuongezwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dosama, Jun 23, 2012.

  1. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Shirikishi la vyama vya wafanyakazi nchini TUCTA limetangaza kuwa kama serikali haitapunguza kodi na kuongeza kima cha chini cha mshahara na kufikia laki 2 watahamasisha mgomo nchi nzima na hautakuwa na kikomo mpaka kieleweke.

    Concern.
    Tucta nao wasipige domo tunataka action kama swala la kupunguza kodi PAYE serikali imegoma ila kuwafutia kodi na kuwapunguzia wafanya biashara sawa tu huu ni upuuzi na udhaifu kwa serikali ya CCM
     
  2. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,117
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Natamani mgomo uanze mapema nipumzike mie
     
  3. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 8,135
    Likes Received: 1,092
    Trophy Points: 280
    Tucta wanafiki tu..yule mgosi tokea amekua katibu kamili.
    vox populi,vox dei
     
  4. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Mbayuwayu? Hawa wanaongea sana,vitendo hakuna!
     
  5. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Sijui ngoja tusubiri labda kama TUCTA watakuwa wamepata akili,mi nijuavyo hao TUKTA akili hawana kabisa
     
  6. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nchi hii imekuwa ya wafanyabiashara, Nashangaa pale wanapoongeza kodi kwa bidhaa kutoka nje eti kulinda viwanda vya ndani, Nchi ya ajabu hii eti wanatoa kodi katika viwanda vya pamba wakati pamba yenyewe tunayoilima humu ndani bei inapangwa na wenye viwanda hao hao.
    Na wana uhakika gani kama wakitoa kodi nguo zinazotengenezwa humu nchini zitakuwa na unafuu kwa mwananchi?
    Wakati swala la vifungashio vya maji limewatoa jasho mwaka jana mpaka maji yako bei juu.
    yaaaaaaani hii nchi ni ya kitu kidogo na uwa nakereka sana wanavyoapa kwa kutumia vitabu vya dini na hali matendo yao ni tofauti na viapo vyao.
     
  7. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Tumewazoea kwa kupiga domo. They are not serious.
     
  8. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Dhaifuuuuuuu!
     
  9. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Kumekua na utitiri wa wafanyakazi Tenzi hizi za JK, wamekua mzigo mkubwa mno kwa walipa kodi. Dawa ni kuwapunguza, kama administrations za Mwinyi & Mkapa zilivyofanya.
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Jun 23, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Tucta hawana ubavu huo; walishajifunika blanketi moja na watawala wakati wa mgomo wa madaktari sijui kama wana uthubutu huo...
     
  11. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    TUKUTA ni dhaifu kuliko Raisi . Tena ni vuvzela, Wemekurupuka usingizini? Tunataka action.
     
  12. chakachuaz

    chakachuaz Member

    #12
    Jun 28, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Tucta ni mbayuwayu...hawana msimamo,tunataka action sio kupiga kelele kama debe tupu
     
  13. P

    Pulpitis Senior Member

    #13
    Jun 28, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawezi, wanatisha nyau, makamanda ma Drs ndio uwa wanaiweza serikali hii tu, hawaongei sana bt wakiamua wanafanya
     
  14. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #14
    Jun 28, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,048
    Trophy Points: 280
    japo tucta porojo zao nyingi sana...ila nchi hii kishaanza kunuka taratiiibu
    IPO SIKU WAKULIMA NAO WATAGOMA
     
  15. M

    Mandingo JF-Expert Member

    #15
    Jun 28, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 3,162
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    TUCTA tatizo nao blah blah nyingi
    vitendo sifuri ebu tusubiri safari hii.
     
  16. M

    Mandingo JF-Expert Member

    #16
    Jun 28, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 3,162
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    TUCTA tatizo nao blah blah nyingi
    vitendo sifuri ebu tusubiri safari hii.
     
  17. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #17
    Jun 28, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hivi hawa nao wapo? Afadhali ya CWT tena
     
  18. FIDIVIN

    FIDIVIN Senior Member

    #18
    Jun 28, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila mtu anastahili malipo mazuri lakini pia kila mtu anao wajibu wa kulipa kodi. Unapotaka mshahara upande na kodi ishuke sasa unataka huo mshahara upande utoke wapi.

    Haki na wajibu huenda pamoja
     
  19. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #19
    Jun 28, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    samahani mama naomba uniambie bajeti ya familia ya watu wanne kwa mfanyakazi anaepokea 250000..kwa mikoa ya dar, arusha, shy, mwanza..
     
  20. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #20
    Jun 28, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pole,mimi nilidhani utaunga mkono walau na zile bilioni 300 za uswisi zije kuongezea hayo maslahi ya watumishi,nina wasiwasi huenda wewe ni kati ya wale wanaoishi kwa posho bila kugusa mshahara na km ungekuwa unategemea mshahara usingethubutu kuandika ulichoandika, jua kwamba wafanyakazi wanapigika kwa mikodi inayoliwa na nyinyi
     
Loading...