Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuchague majaji kwa kuwapigia kura?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Shadow, Oct 28, 2008.

  1. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #1
    Oct 28, 2008
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,888
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Wandugu,

    Katika pita pita hapa marekani nimekumbuna na hili suala la uchaguzi wa majaji kuanzia Court of Common Pleas mpaka Suprem Court ( Katika Ngazi ya State). Hawa wagombea wa nafasi hizi wanafanya kampeni kama kawaida na wanachangisha michango kwa ajili ya kampeni ( Kumbuka michango hii inafuatiliwa kwa karibu ...on the face of it, hakuna longo longo aka takrima).

    Hawa majaji wanafanya kazi kama majaji kwa kipindi cha miaka sita kisha wanarudi tena kwa jamii zao kuomba kura ya kwenda kuhudumia umma.

    Swali: Je mnaonaje hii dhana tunaweza kuipeleka Tanzania na ikafanya kazi? Je wananchi kuruhusuiwa kuwachagua mahakimu na majaji itapunguza rushwa na ubabe wa taasisi moja au mtu mmoja kuwa na maamuzi mazito ya kuteua majaji?

    Naomba kuwakilisha mjadala huu,

    Shadow.
     
Loading...