Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuacheni unafiki jamani: Kanumba na Sokoine waliishi ukristo upi?

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Setuba Noel, Apr 16, 2012.

  1. S

    Setuba Noel JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 428
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hao watu wamefariki, safari yao ya duniani imeisha mengine anayajua Mungu huko mbele ya safari. Lakini huku bado tuna vimbelembele mara maaskofu mara wachungaji wanaotaka kutudanganya kuwa hawa walikuwa wakristo sana, wa kuigwa! Ya kweli haya jamani au ni unafiki tu? Mtu aliyekufa katika mazingira ya ulevi na ugomvi na mtu anayedaiwa ni mpenzi (si mke) wake, ameishi ukristo gani? Au mwenye wake wawili anafuata ukristo gani? Au mtu akishakuwa maarufu ndiyo basi maaskofu wanamwona ni 'kete' ya kujipandishia chati? Tukubaliane kuwa hawa watu walikuwa maarufu na wazuri kwa vigezo vya mambo yaliyowapa umaarufu, ambayo hayawafutii mifano ya kupinga ukristo waliyoonesha. Tuwasifu kwa waliyotufurahisha nayo na si kwa kutumia ukristo maana hawakuwa mabalozi wa ukristo hawa. Nimemwona Kardinali Pengo akimsifia Sokoine kuhusu uimara na umakini wa imani ya kikristo, nikashangaa sana. Najua marehemu Sokoine alizingatia imani yake ya kimasai na hata akawa na wake wawili kwa mujibu wa mila zake, hilo ni sawa na ni sahihi sana kwa mujibu wa mila zake, lakini ni tofauti na imani ya kikristo. Tumpongeze kwa msimamo wake wa kisiasa, wa dini tuuache maana hakuifuata hivyo. La marehemu Kanumba nililiona na kulisikia siku ya ibada ya mazishi iliyoongozwa na yule askofu wa AIC. Jamani sifa za uongo hazimpeleki mtu mbinguni. Kanumba anazo sifa zake za kutosha zinazotokana na kazi zake za usanii, hizo nyingine za kumtungia baada ya kifo acheni jamani zitawapotosha wakristo wengine wanaojitahidi kufuata imani ya kikristo.
     
  2. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    amini Mungu yupo na uendane na yale anayoyataka ila usiwe mshabiki wa dini. Utapotea hapa duniani na umaskini ukikuandama. Kuna wengine wamechagua moja, bora wale raha duniani na wakateseke mbinguni. Kuna wengine wamechagua mateso ya kote kote. Waliochagua raha ya mbinguni tu ni wachache sana! Ukiwa mshabiki wa dini utafuata kila mchungaji analokwambia hata kama ni kudhulumu mali za wasiojiweza.
     
  3. Type

    Type JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kwani mtu kuwa msafi ni kutokuwa na weke wawil? Jibu nadhan c kwel hivyo basi hakuna alie msafi kwa kjihakikishia yeye mwenyewe wewe angalia matendo yako na safari yako ya kuelekea huko
     
  4. kalagabaho

    kalagabaho JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,293
    Likes Received: 696
    Trophy Points: 280
    dini yenu haiwakatazi kuzini acha kuwasakama wenzako ww!
     
  5. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    ah una hasira sijui ungepewa cheo cha kuwa Mungu kama tungekua hai!


    acha kuhukumu usiyoyajua maana kama walifanya toba sekunde ya mwisho hujui
     
  6. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,682
    Trophy Points: 280
    Muanzisha hoja umesema ukweli. Wanaokupinga wana ugonjwa wa ukanumba. Kanumba alikuwa mzinzi kama mimi na sote hatustahili kuitwa wacha Mungu. Askofu aliyemsifia kuwa ni mcha Mungu katoka ukoo wa lusuferi. Walaaniwe wote waushabikiao uzinzi na ubakaji kama alivyofanya Kanumba.
     
  7. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #7
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    .......... nimeona !!
     
  8. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #8
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,160
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Pumbavu sana! Sio lazima kuchangia.
     
  9. D

    DOMA JF-Expert Member

    #9
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    note: Hakuna mateso mbinguni bali kuzimu au jehenam
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,904
    Trophy Points: 280
    Setuba Noel
    siku ukifiwa/ukifa haya maneno tutayasema
    kwa ajili ya ndugu/yako, je utajisikiaje.

    Waache wafu wawazike wafu wao.
     
  11. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #11
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hata picha hawaoni.
     
  12. S

    Setuba Noel JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 428
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wala sijasema hivyo. Kuwa na wake wawili au hata wangapi zaidi ni sahihi kulingana na imani ya mtu anayofuata, lakini si fundisho la kikristo, kwa hiyo katika ukristo si sahihi.
     
  13. S

    Setuba Noel JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 428
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ninachosema ni kuwa askofu angefanya ibada ya mazishi aishie hapo, na siyo kuwaaminisha watu kuwa huyu alikuwa na mfano bora wa imani wakati watu wanaona tofauti. Ni kuwapotosha watu. Fanya ibada ya mazishi, mwachie Mungu hukumu yake.
     
  14. Hero

    Hero JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 570
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    umenichekesha saaaaana!
    Eeh Mungu kama ungehesabu maovu yetu, nani angesimama!?
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Jun 24, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,068
    Trophy Points: 280
    imeandikwa usihukumu kwani nawe utahukumiwa, kwa kipimo kile kile ulichopimia wenzio nawe utapimiwa hicho hicho.....

    Hakuna binadamu msafi, kikubwa ni kumuomba mungu akusamehe.....hatujui kina kanumba na sokoine wakati wa kukata roho kama waliomba msamaha au la, hatujui kama wakiongea na Mungu wao au la......

    Kikubwa ni kujitahidi kuishi kama maandiko yasemavyo ....... Kanumba na sokoine walifuata au hawakufuata maandiko...huko muachie Muumba...
     
  16. DullyJr

    DullyJr JF-Expert Member

    #16
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 2,649
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Samahani nimechungulia hapa!
     
Loading...