Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuachane na matumizi ya arv?

Discussion in 'JF Doctor' started by VUTA-NKUVUTE, Mar 22, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,468
    Likes Received: 2,673
    Trophy Points: 280
    Wana-JF tafadhali tujadiliane kwa amani. ARV ni dawa za kupunguza makali ya UKIMWI na kuongeza umri wa kuishi kwa mwathirika.Hivyo ndivyo nijuavyo.Watu watumiao ARV hupendeza kimuonekano na 'kiafya'.Siku zinasogea.

    Lakini,watu hao husafiri hapa na pale ndani na nje ya Tanzania.Wapo ambao huendelea na kufanya ngono,tena bila kinga,na wengine ambao wameshaathirika au hawajaathirika.Maambukizi mapya yanaongezeka kila siku.Wapo wanaohama toka sehemu moja hadi nyingine ambapo huonekana 'wapya'.Wanaambukiza kirahisi sana.Maambukizi yanaendelea na kuongezeka.

    Sasa,tuachane na matumizi ya ARV ili waathrika wajulikane na waepukike kuambukiza wengine?
     
  2. MPAMBANAJI.COM

    MPAMBANAJI.COM JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
     
  3. MPAMBANAJI.COM

    MPAMBANAJI.COM JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
     
  4. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hujaupata mkuu, ukiupata nawe utakuwa mfuasi tu wa Arv.
     
  5. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,622
    Likes Received: 2,184
    Trophy Points: 280
    hao watu wenye ngoma wengine ni very potential mawaziri, marais, wahadhiri ,madaktari na mainjinia sasa bila ARVs magonjwa yatawaandama sana na ni hasara kwa taifa, mi nilikuwa nawaza wangekuwa wanawekwa karantini kama watu wenye TB sugu, yaani iwe lazima kila mtu kupima kisha ukiwanao unapelekwa eneo husika baada ya miaka kumi na tano no ngoma. sio uvunjifu wa haki za binadamu maana kama unangoma nchi kama marekani huendi
     
  6. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,307
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    jee kama ndugu yako jee utakubali afanyiwe hivyo?maybe kungekuwa na sheria ya wanaoambukiza kwa makusudi washitakiwe kama nchi nyengine wanavyofanya.
     
  7. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #7
    Mar 22, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Wewe as an individual ukitegemea ulie nae ndio akukinge haisaidii kitu. Condom ndio hizo hata watu wakienda nazo eneo la tukio hua kama accessories... Huu ugonjwa kazi ipo, Mungu mwenyewe ndio anajua.
     
  8. paty

    paty JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    duu, mtoa maada kweli huwapendi wenio , waache ARv wafe.... sio fair
     
  9. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2012
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    hiv,, dah very dangerous diseases.. Wasiache kutumia but kuwe na sheria wanao ambukiza washtakiwe...
    Everybody needs to fullfill his dreamzz... The truth is knowing that ur infected ni great pigo.. hao watu wana great pain in their heart... Hata iwe vipi concept of being positive haitoki in their heard..

    MAY GOD HELP THEM OUT...
     
  10. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #10
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,468
    Likes Received: 2,673
    Trophy Points: 280
    Tujadili tu ndugu zangu.Nimeleta hoja hii ijadiliwe...sijaonyesha msimamo wangu..
     
Loading...