Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tu Matajiri wa kusherehekea Miaka 50 ya Uhuru kwa jinsi hii????

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Whisper, Oct 23, 2011.

  1. Whisper

    Whisper JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2011
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni takriban miezi kadhaa sasa wizara na taasisi za serikali zimekuwa zikiteketeza mamilioni ya fedha kwa kile kinachoitwa sherehe za miaka hamsini ya uhuru. Hii ni pamoja na kuandaa mabanda ya maonyesho, kupamba kwa gharama, kutengeneza t-shirts na suti, kukodi vikundi vya sanaa kuburudisha kwa siku tatu, kurusha matangazo kwenye vyombo vya habari, kulipana posho nono, kuandaa tafrija kubwa mwisho wa maonyesho nk. Kila wizara imeandaa kwa siku tatu, kila mkoa una siku tatu zake, kila wilaya ina siku tatu na taasisi zote hizi hutumia fedha zetu katika vikao vya maandalizi na katika siku zenyewe. Nafikiria mpaka ifikapo terehe 9 Desemba ni kiasi gani cha fedha kitakuwa kimetumika. Bahati mbaya iliyoje ya kuwa sehemu kubwa ya watanzania hawajui kinachoendelea na maonyesho haya hayana tija kwao na si watu wengi wanokwenda kuangalia. Katika maonyesho yote haya sijaona kitu chochote ambacho Mtanzania anaweza kujivunia kuwa ni miaka 50 ya uhuru. Nilichoona ni matumizi mabaya ya fedha za walipa kodi. Hivi fedha yote hii ingetumika kutatua sehemu ya shida hizi za wananchi:
    1. Wanachuo wote pengine wangepata mikopo
    2. Vijiji kadhaa vingepata vituo vya afya
    3. Tungechimba visima kadhaa vya maji na kupunguza tatizo la maji
    4. Wastaafu wa EA wangefuta laana yao kwa kiranja mkuu kwa dhuluma aliyowafanyia
    5. Ongeza……..
    Hivi ni nani ametulaani sisi watanganyika??????????
     
  2. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Aliye walaani wadanganyika amesha kufa!!
     
  3. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Labda Hata Hiyo Hela Ingewalipa Fidia Wanaoamishwa Kwa Nyumba Zao...
     
  4. l

    lumimwandelile Member

    #4
    Oct 24, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 92
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    hiyo ni kweli kabisa, hata barabara mbovu zingejazwa japo vifusi tu
     
  5. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mmmh wao wanachokijua ni posho..
     
Loading...