Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tsvangirai Amburuza Mugabe Mahakamani

Discussion in 'International Forum' started by TUKUTUKU, Nov 28, 2010.

  1. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #1
    Nov 28, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Waziri mkuu wa Zimbabwe Morgan Tsvangirai ameanza kuchukua hatua za kisheria dhidi ya Rais Robert Mugabe kufuatia msimamo wake wa kuwateua magavana wa majimbo. Tsvangirai amelalamikaia msimamo wake wa huo akisema kuwa mugabe alipaswa kumshirikisha juu ya uteuzi huo kwa mujibu wa mkataba wa makubaliano wa serikali ya mseto ambayo kimsingi ndiyo iliyomuweka madarakani Tsvangirai akiwa kama waziri mkuu.
    Wakati Tsvangirai akichukua hatua hizo,Rais Jacob Zuma wa Afrika ya kusini yuko nchini Zimbabwe katika ziara yenye shabaha ya kutatua mgogoro wa kisiasa unaoikabili serikali ya mseto nchini humo.
    Rais Robert mugabe na waziri mkuu morgan Tsvangirai ambao ni mahasimu wakubwa wa kisiasa kwa miongo kadhaa walikubaliana kugawana madaraka kufuatia matokeo ya uchaguzi wa mwaka 2005.
    Hata hivyo serikali yao hiyo ya mseto imekuwa ikikabiliwa na vikwazo kadhaa vikiwamo ugawanaji wa nafasi. Tsvangirai amekuwa akidai kuwa mugabe amekuwa akifanya maamuzi peke yake bila kumshilikisha na kumtuhumu kwa kutaka kumhujumu.Tokea aingie madarakani mawaka uliyopita rais Jacob Zuma amekuwa akijitahidi kuondoa tofauti za viongozi hao wawili lakini mafanikio yamekuwa kidogo.
    Waziri Mkuu Tsvangirai pia anamtuhumu rais mugabe kwa kukiuka makubaliano kwa kukataa kumapisha Roy Bennett kuwa naibu waziri wa kilimo pamoja na maafisa wengine kadhaa kutoka chama chake cha MDA kushika nyadhifa muhimu serikalini.Rais mugabe kwa upande wake amesisititiza kuwa hatotekeleza matakwa ya Tsvangirai mpaka chama chake cha MDA kitakapowashawishi washirika wake wa nchi za magharibi kuiondolea vikwazo Zimbabwe.(Chanzo cha habari hii:Tanzania Daima 27/11/2010,pp.17.)

    My take
    Hivi viongozi wa afrika hawana uwezo wa kutatua matatizo ya nchi zao na kuzipa uwezo wa kuendelea kiuchumi kidemokrasia na ustawi wa jamii,badala ya kujikita zaidi kwenye migogoro isiyokuwa na tija kwa wananchi wa kawaida?
     
  2. Kipala

    Kipala JF-Expert Member

    #2
    Nov 29, 2010
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 3,375
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Unafanyeje ukiwa na mkorofi kama Mugabe? Asiyejali wananchi wake wanaokufa tu shauri la njaa au kukosa dawa? Maskini nchi iliyowahi kuwa mbele kiuchumi na kiutamaduni Afrika.
     
Loading...