Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tsh. 1.4 billion spent on rehabilitating the Mtwara RC’s

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Azimio Jipya, Nov 3, 2011.

  1. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    by HakiElimu on Tuesday, 01 November 2011 at 10:26 via Facebook Notes (https://www.facebook.com/hakielimu)

    Did you know that in Mtwara Region, Tsh. 395 million was spent on rehabilitation of the RC's house in 2008/09, another Tsh. 300 million was spent on this same rehabilitation in 2009/10, Tsh. 232.9 million was again approved by Parliament in the 2010/11 budget for this rehabilitation, and then Mtwara Region again asked Parliament for Tsh. 468.45 million for rehabilitating the same RC's house in the 2011/12 budget (URT, 2010i, 2011e). That's almost Tsh. 1.4 billion spent on rehabilitating the Mtwara RC's house just over the last four years! Don't you wonder what kind of house this is?

    Since 2008, regions have budgeted a total of Tsh. 6 billion in local revenue for the development of primary education while allocating Tsh. 15 billion in taxpayers' money to the construction or rehabilitation of RC's and DC's homes.

    With budget allocations such as these, can the government say it is working to improve the quality of education in Tanzania?

    (Data from Guidelines for the preparation of medium term plan and budget framework for 2010/11 - 2012/13: Part I
    & II and Volume IV: Public expenditure estimates development votes (Part A): Ministerial and regional development programmes: For the year from 1st July, 2010 to 30th June, 2011: As submitted to the National Assembly)
     
  2. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    My Take.

    Tumedhubutu

    Tumeweza

    na

    Tunasongambele!
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    "Since 2008, regions have budgeted a total of Tsh. 6 billion in local revenue for the development of primary education"

    Kwa maana hiyo ukarabati wa jengo la RC utakuwa umegharimu almost 25% (1.4bn) ya budget yote ya maendeleo ya elimu ya msingi! defies logic!
     
  4. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135



    Lol ndio maana yake kumbe!!!???? nilikua siielewi hiyo mbiu kabsaaa
     
  5. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kweli ndiyo maada Waziri Mkuu wa Uingereza "ametutusi"!
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Nadhani ni wakati sasa wa kukubaliana na Cameroun kuhusiana na ushoga ili tuendelee kuponda mali kufa kwaja
     
  7. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,203
    Likes Received: 489
    Trophy Points: 180
    Hizi hadithi mwisho wake lini na kwa namna gani???
     
  8. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Obuntu & Njowepo Tamko alililotutamkia Cameroun,

    Lina maana moja kubwa kuwa tuwe tayari Kuusaliti UTU na UBINAADAMU wetu! Maana hivyo anavyotuusia kuwa ili kupata misaada Kiafrika Si UTU kabisa wala haiendani na UBINAADAMU wetu! Kwa hilo tunahitaji moyo Mkubwa wa kupambana na Cameroun kumhakikishai kuwa UTU na UBINADAMU wetu si vitu vya kuchezea Katu!

    Sasa nahoji!! Huyo au hao waliochezea hizo fedha hapo Mtwara walisukumwa na UTU na UBINADAMU Upi?
     
  9. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,416
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Kama Hizi Habari ni za Ukweli Basi Laana Hii Pamoja nasi!!
     
  10. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mama D,

    Kweli miaka yote hiyo mfululizo? Hivi hapo mtu kamili na akili unajitetea je? Kusema ni tatizo la KIAKILI peke yake naona kama haitoshelezi .. kuendesha mahesabu hayo na mpangilio wote huo shule lazima uende.. AKILI ni timamu ... nafikiri kuna tatizo lingine..!!
     
  11. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Arrrgggg haya majukwaa huwa siyatembelei maana utatoka hapa unaumwa kichwa bure
    bora niende zangu kule MMU
     
  12. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #12
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nafikiri Akili na Kisomo peke yake haviwezi ZIGO hili .. Wote wanaoshiriki pilika pilika hizi Akili zao zimekomaa na shule, vyuo na semina mfululizo wanahudhururia... Lakini matokeo .. ndio hayo .. !!
     
  13. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #13
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Rocky .. Me too this is too much .. am on my way ..andaa makao!! Maana Niulize ni kweli kinachoonyeshwa kwa mienendo kama hii hapa .. kina simamia true Identy ya Mwanadamu? au ni Unyama zaidi?
     
  14. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #14
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Yes Mkuu ,

    About 25% imekwenda kwenye jumba moja tu ... huko shuleni usiombee .. Ndio maana tunalazimika kusema na kuulizia hata kwa mtizamo wa kawaida .. Hakuna hata kusutwa na dhamira? Hakuna hata kuhurumia hao watoto ...wanapokaa chini, hao waalimu wasio kuwa na nyumba nk.

    Tuhoji sasa .. hakuna kiogozi aliye na UTU na UBINADAMU .. hata wa kuanzia na kuja na utatuzi?

    Kama hakuna kiogozi wa Tanzania mwenye UWEZO huo ... Utsemaje shhhhhhhhhh Wacha .. kwa Cameroun? That means kama viongozi Kabla ya kukimbilia kumjibu waziri mkuu wa Uingereza .. TUJIHOJI NA KUJITAFITI.

    KIONGOZI GANI LEO ANAJEURI YA KUSEMA YEYE ANA UTU NA UBINADAMU ...kwenye kusimamia Ustawi wa jamii na Utu wa Taifa?
     
  15. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #15
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    mkuu unasoma TCRA wametumia 2.2 billion kusomesha watu watatu nje
    hapa 1.4billion kufanyia matengenezo nyumba ya mkuu wa mkoa
    Mara billion kadhaa zinatengwa kila mwaka kukarabati ikulu
    mara halmashauri fulani imekula hela na mradi hewa
    hayo si maumivu ya kichwa tuu hayo
    ngoja niende zangu MMU nikazungumzie kupendwa na kupenda
     
  16. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #16
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tumeongelea sana swala la accountability .. LAKINI ni kweli kabisa umebakia kama wimbo zeze au zumari ...? Kitu kama hicho . vibaya zaidi ni kuwa hali hapungui wala hakuna muonekano wa kupungua ... Ndio maana tunahoji Kusoma na kukomaza AKILI peke yake inaweza isiwe ni Tija. Labda Kuwe na kuelimika na Kukoza UTU Na UBINADAMU wa wasomi wetu!! Nimabie wasomi watatu tu .. Fedha zote hizo ... na hapo hatuna hakika kma wamejengwa kuwa na Huruma na Ubinadaamu kwa Wale waliwachangia wao kuelimika kwa kiasi hicho!!
     
  17. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #17
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Mkuu hayo ni yale ambayo tumeweza kuyasikia na kuyasoma
    Ni mangapi ambayo yako chini ya carpet hatuyasikii
    Mikataba mingapi ambayo imesainiwa na watu wamekula ten percent zao bila hata kujua
    Shangaa IPTL kuna mtu analipwa bilions of money na serikali kwa ajili ya kununua mafuta ya mitambo na hapo hapo IPTL inaiuzia Serikali hiyo hiyo iliyotoa pesa za kununulia mafuta umeme kama sio usaniii ni kitu gani
    Yaani UTU na UBINADAMu haupo na watu wanajijali zaidi wao na familia zao
     
  18. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #18
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Jangwani square inaandaliwa na wajukuu zetu kwa mitindo kama hii! Mungu apishie mbali!
     
  19. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #19
    Nov 3, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu, hebu nimabie ... Hiyo jangwani squre ndio nini?
     
  20. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #20
    Nov 3, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Hawa jamaa hawana UTU wala UBINADAMU kwahiyo kwavile hawana utu wanaweza kuishi huko kwa Cameroon wanakowatetea mashoga!
     
Loading...