Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TRUE STORY: Kutokujua kingereza kwamsababishia kifo kijana!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Gagurito, Oct 1, 2012.

  1. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    TRUE STORY: Kijana kajiua baada ya kudanganywa na rafiki zake kuwa ameathirika, alipata magonjwa ya zinaa, akaenda kupina na UKIMWI ikaonekana yupo NEGATIVE. Kwa uelewa wake mdogo wa lugha ya kingereza ikabidi aombe msaada wa tafsiri la neno hilo kwa wenzake ambao walimdanganya. Hili tukio limetokea Singida majuzi.

    Jamani tujenge utamaduni wa kufundishana lugha ya kingereza kwa wenzi wetu, tuelimishane juu ya HIV/AIDS pia!

    Niliwamiss sana humu MMU! @ ALL
     
  2. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,830
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Lugha ibadilishwe kwenye hizo zahanati/hospitali i.e watoe majibu kwa kiswahili! problem will be solved right?
     
  3. Beb

    Beb Member

    #3
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    poor him!kwan ukienda kupima majibu unasomewa na kama mzima unapewa hongera endelea kujitunza au ye alipopewa alikimbia na karatasi..
     
  4. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ofcoz itasaidia sana mkubwa, jamaa kafa kizembe!
     
  5. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hapo sasa, hata mimi sielewi niaje awafuate rafiki zake instead ya dokta alie mcheck!
     
  6. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Kosa la marehemu
     
  7. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Sidhani kama tatizo ni lugha hapo...naweza kukuhakikishia kuwa 'hakuna mtu anayekwenda kwenye kituo cha tiba (zahanati, kituo cha afya, au hospitali) kupima HIV, akapewa ushauri nasaha...kisha hasielezewe majibu yake yana maana gani'. Nilisikia hili jambo kwenye vyombo vya habari nikabaki nashangaa pasi na kuelewa what really has happened! Majibu aliyapataje toka maabara kama si kwa daktari? na haiwezekani dakatari hasimueleweshe majibu yake yana maana gani? je, hakumuamini daktari wake mpaka kiasi cha kwenda kuuliza rafiki? alipoambiwa tofauti na marafiki kwa nini hakurudi kwa daktari?!

    Tukilaumu kiingereza hapa sidhani kama tutakuwa correct...kama hakuelezewa majibu yake, basi ni uozo wa hospitali aliyokwenda, kama lielezewa na hakuamini..akaamini marafiki instead..then inaonyesha jinsi gani watu wanavyokosa imani na mfumo mzima wa afya Tanzania!
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,823
    Trophy Points: 280
    Kukimbia umande
     
  9. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #9
    Oct 2, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,375
    Likes Received: 2,006
    Trophy Points: 280
    Huyo alishachoka na maisha....
     
  10. d

    damada Member

    #10
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 2, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pole yake jaman.
     
Loading...