Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Treni ya Mwakyembe bado sana, SUMATRA waikwamisha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwana Mpotevu, Oct 2, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Soma habari hii:

    SUMATRA wakwamisha Treni ya Mwakyembe

    Aidan Mhando na Zaina Malongo

    USAFIRI wa treni ya abiria uliokuwa umepangwa kuanza jijini Dar es Salaam jana umekwama kufuatia Kampuni ya Reli Tanzania (TRL) kutopewa leseni na kutoidhinishiwa viwango vya nauli na Mamlaka ya Udhibiti Usafiri wa Nchi Kavu na Majini (Sumatra).

    Uongozi wa TRL ulisema jana kuwa, inasubiri kauli ya mwisho ya Sumatra kuhusu usafiri huo ili itoe taarifa rasmi kwa umma juu ya treni hiyo kuanza huduma ya usafiri kwa wakazi wa Jiji la Dar es Salaam.

    Msemaji wa TRL, Midladjy Maez aliliambia gazeti hili jana kuwa usafiri huo unatarajiwa kuanza kazi siku yoyote kuanzia sasa, lakini mpaka Sumatra watakapotoa leseni ya usafirishaji na kuweka viwango vya nauli.

    Alisema tayari wamewasilisha mapendekezo ya viwango hivyo vya nauli na kuomba leseni ya usafirishaji Sumatra, ikiwa ni pamoja na kuitaka mamlaka hiyo ikague treni hiyo kujiridhisha na usalama wake.

    “Hatuwezi kusema usafiri utaanza lini, lakini tayari kila kitu kimekamilika kwa sababu tulishapeleka Sumatra mapendekezo ya nauli na maombi ya leseni ya usafirishaji na sasa tunachosubiri ni majibu...,” alisema Maez na kuongeza;

    “Tunafahamu kuwa, watu wengi wanataka kujua siku ya kuanza usafiri wa treni, ila tunaomba wasubiri maandalizi yakikamilika kila kitu kitawekwa wazi…”

    Maez alifafanua kuwa usafiri huo utajumuisha mabehewa 14 ambayo kwa sasa yote yapo tayari na kwamba kutakuwa na treni mbili zitakazokuwa na mabehewa sita kila moja, mabehewa mawili yatakuwa ya akiba.

    Akizungumzia ratiba ya treni hiyo, Maez alisema kuwa kutakuwa na safari mbili kwa siku.

    “Asubuhi kutakuwa na treni kutoka Ubungo Maziwa hadi mjini, jioni treni hiyo itatoka mjini hadi Ubungo Maziwa. Vituo vya treni vitakuwa vinane na itakuwa ikibeba abiria 950 na kila behewa litapakia abiria 160.” alisema Maiz.

    Alipotakiwa kuzungumzia madai hayo ya TRL, Meneja Uhusiano wa Sumatra, David Mziray alisema taarifa zitawekwa wazi baadaye na kusisitiza kuwa usafiri huo uko chini ya taasisi mbalimbali za Serikali.

    “Taratibu za kuhakikisha treni inaanza kutoa huduma zinaendelea na taarifa rasmi itatolewa.”

    Katibu Mkuu wa Wizara ya Uchukuzi, Omari Chambo alisema kuwa, pamoja na kuchelewa, usafiri huo wa treni utaanza ndani ya mwezi huu kama ilivyopangwa.

    “Hatukusema kuwa usafiri utaanza Oktoba Mosi, bali tulisema utaanza mwezi Oktoba na hakuna kilichobadilika mpango huo bado upo palepale,” alifafanua Chambo.

    Hivi karibuni Naibu Waziri wa Uchukuzi, Dk Charles Tizeba alisema usafiri huo utaanza mwezi Oktoba baada ya kukamilika ukarabati wa reli kutoka Ubungo hadi Stesheni.

    Alisema kufikia mwezi huu, treni hiyo itaanza kubeba abiria ili kupunguza matatizo ya usafiri kwa wakazi waishio maeneo inapopita treni hiyo.

    MY TAKE: Nahisi kama siasa zinatawala zaidi zoezi hili kuliko uhalisia. Walikuwa wapi kufanya taratibu zote hiz tangu mwanyembe atangaze Julai mwaka huu??
     
  2. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #2
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    aliyetuletea post ya kwamba treni imeanza na picha ya kughushi jana asubuhi anastahili kushughulikiwa na mods
     
  3. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,839
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Wakuu heshima mbele,
    Ninasikiliza kipindi cha magazeti RFA nimesikia kuwa sumatra wamezuia usafiri wa treni kuanza sbb uchunguzi wa mambo ya usalama na majadiliano khs viwango vya nauli yalikuwa hayajakamilika.

    nawasilisha.
     
  4. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,839
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    zis kantri bhana!
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,773
    Trophy Points: 280
    vibosile wa sumatra nao wanamiliki madala dala?
     
  6. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    I smell a rat somewhere!
     
  7. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,416
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Mjue Usalama ni Pamoja na kuweka Barriers Kwenye barabara kuu kama Mabibo, Mandela, Tabata, Mandela, Msimbazi, Na Nyerere ili kuondoa ajali ambazo zitajitokeza Ambazo kwa weledi Wangu sio za lazima!! Sasa Huyu ndugu anaongelea usalama umekamilika ni Usalama Upi Huo? Sijaona Vituo vya kupandia Abiria pamoja na Taa (Usalama wa abiria) Sijaona sign and blocking barriers kwenye High ways (Barabara kuu na sign bosrds kwa barabara ndogo) na Mengiine Mengi!! Ila huu usalama anaousemwa na huyu Mheshimiwa ni Upi?? Kalagabaho bora mkono uende Kinywani
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,369
    Trophy Points: 280
    SUMATRA kwa taarabu.... hawajambo
     
  9. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #9
    Oct 2, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Acha kukurupuka, ebu tafuta hii taarifa uisome na uelewe.......

     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 572
    Trophy Points: 280
    Mwenye macho haambiwi tazama,akili za kuambiwa changanya na zako!! Mchezo mchafu huo,mwakyembe na sumatra wamekaa mezani na kukubaliana kwamba sumatra waikwamishe ili waendelee kurekebisha miundombinu kwani bado haijatengemaa!! This country bwana usanii mwingiiiiiiiii........
     
  11. 2

    21DEC2012 Senior Member

    #11
    Oct 2, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    collusion between SUMATRA and Government..wanataka kujustify kwa nini usafiri wa treni haujaanza October kama walivyotudanganya.
    uchunguzi wa maambo ya usalama unafanyika baada ya mradi kuisha au wakati unaendelea?
    ukaguzi ungefanyika kabla ya mwezi wa kumi.
     
  12. mujusi

    mujusi JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2012
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 237
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi kitu ambacho sijakielewa ni cha kuwa na treni moja tu asubuhi na moja tu jioni. Kutoka Ubungo hadi mjini na Mjini hadi Ubungo. Hii kweli inalipa gharama zote za miundo mbinu na uendeshaji na kuwafanya watu wawahi makazini na kupunguza msongamano? Kwa maoni yangu ningeona afadhali zingekekuwa mbili kwa asubuhi na mbili kwa jioni.

    Hii inaweza sababisha nauli ziwe kubwa ili kugharamia gharama za uendeshaji labda ndio maana SUMATRA wana kigugumizi.
    Tusubiri tuone kwanza tusianze kuvuka daraja kabla hatujafika.
     
  13. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #13
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Huyo jamaa anastahili kula ban bila huruma hata kidogo. Alileta taarifa ya uongo hapa!!!!

    Tiba
     
  14. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #14
    Oct 2, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Kuna mtu jana alipendekeza mtu binafsi apewe kazi ya kuendesha train hiyo, sikufanikiwa kumuunga mkono ila leo namuunga mkono, suala hapa ni kupunguza foleni lakini kwa mtazamo wa mbali kama hili litafanikiwa inamaana vijana wengi ajira zao zitakuwa hatarini hapa nawazungumzia makondacta, madereva, mateja, wauza magazeti, wale jamaa wa Azam, wauza Cd, wauza vifaa vya kwenye magari,,,,,,, kimsingi matatizo yetu ndio faida ya mafisadi, siombei mabaya ila kimsingi project hii kufanikiwa inahitaji nguvu kubwa mno kutoka kwa wananchi manake kwa viongozi tulionao na watumishi waliopo pale TRL haitowezekana, itafanya kazi siku mbili kesho yake utaambiwa exhaust pipe imekatika tumeagiza spea india
     
  15. b

    bariadi2015 Member

    #15
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 26, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sumatra wanafikisha ujumbe tu,kuwa mwakyembe hakumanisha alichokiahid.
     
  16. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #16
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,839
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    mkuu sikukurupuka. niliandika kile mtangazaji wa rfa alichokuwa anasoma ktk vichwa vya habari vya magazeti ya leo.
     
  17. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #17
    Oct 2, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,179
    Likes Received: 3,449
    Trophy Points: 280
    ilikua kwenye majaribio.! Hivyo bado kuzinduliwa rasmi.!
     
  18. m

    mamanalia JF-Expert Member

    #18
    Oct 2, 2012
    Joined: Nov 7, 2009
    Messages: 670
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mwakyembe turudishie TRC yetu, kila nikisoma neno TRL napata hasira mno, inanikumbusha wale wahindi wa kawambwa.
     
  19. M

    Mujwahuzia Senior Member

    #19
    Oct 2, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nawapongeza Vingozi wa SUMATRA kwa kuliona hili wiki mbili zilizopita, naandika juu ya usafiri wa Treni nikimuomba waziri wa Uchukuzi Dr. H.Mwakyembe pamoja na nia yake nzuri kutafuta ufumbuzi wa kupunguza shida ya Usafiri mkoani DSM.

    Lakini jambo hili lifanywe kwa umakini zaidi baada ya kugundua hata marekebisho ya hiyo reli itakapopita treni ilikuwa haijafanyiwa marekebisho ya kutosha kama, Kusawazisha njia ya hiyo reli.

    Baadhi ya Mataluma yamechoka mbaya hayakuondolewa na kuwekwa mapya, kimsingi reli nzima bado haijafanyiwa matengenezo ya kutosha hata kushindilia zile Kokoto na niliwaasa Watanzania wenzangu tunaotarajia kupanda chombo hicho kuwa makini kwani uwezekano wa kuleta maafa ni mkubwa zaidi kuliko mafanikio, na shukuru watu wa Sumatra pengine hilo nalo mmeliona na mmelizingatia
    .
     
  20. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #20
    Oct 2, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nashauri kuwe na umakini tusikimbilie kuanza kitu ambacho bado hakija pita kwenye njia au taratibu stahiki!
     
Loading...