Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Treni Imeanza Kazi Dar Es Salaam (Dar Subway)

Discussion in 'Jamii Photos' started by MaxShimba, Oct 29, 2012.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Treni ya abiria iliyoanza kazi leo Dar es Salaam ikiwa kituo cha Ubungo Maziwa


    [​IMG]
    Baadhi ya abiria wakipanda kwenye treni kituo cha Ubungo Maziwa kabla ya kuanza safari kuelekea katikati ya jiji.


    [​IMG]
    Baadhi ya abiria wakikata tiketi za treni muda mfupi kabla ya kuondoka kuelekea katikati ya jiji la Dar es Salaam.


    [​IMG]
    Baadhi ya wafanyakazi wa TRC wakiendelea kukatisha tiketi ndani ya treni kwa abiria wanaopandia njiani ama kutokuwa na tiketi wakati wa safari.


    [​IMG]
    Hapa ni ndani ya behewa la treni kama linavyoonekana kwenye picha

    Na Joachim Mushi
    USAFIRI wa kutumia treni jijini Dar es Salaam kutokea eneo la Ubungo Maziwa kuelekea katikati ya Jiji la Dar es Salaam (Stesheni ya Treni) umeanza leo. Treni ya kwanza imeondoka Ubungo majira ya saa 12:00 asubuhi kuelekea katikati ya jiji, ambapo kwa mujibu wa maofisa wa Shirika la Reli Tanzania (TRC) imetumia wastani wa dakika 30 kufika katikati ya jiji.
    Treni ilioanza kazi leo iliyokuwa na injini mbili (vichwa vya traini) moja ikiwa imefungwa nyuma na nyingine mbele huku ikiwa na mabehewa sita, yaani matano ya abiria wa kawaida (watu wazima) na moja likiwa ni maalumu kwa ajili ya kubeba wanafunzi. Abiria mmoja ni sh. 400 kwa tripu huku wanafunzi wakitakiwa kulipa sh. 100 kwa kila mmoja.
    Waziri wa Uchukuzi, Dk Harrison Mwakyembe ndiye aliyezindua usafiri wa leo ambao ni wamajaribio, akiwa pamoja na viongozi waandamizi kutoka TRC, Mamlaka ya Usafiri wa Nchi Kavu na Majini (SUMATRA), TAZARA pamoja na Polisi Kitengo cha Reli. Treni hiyo pia imezinduliwa pamoja na treni ya TAZARA ambayo itafanya kazi kama ya Ubungo, lakini yenyewe ikianzia eneo la TAZARA kuelekea Mwakanga.

    [​IMG]
    Kwa utulivu na usafiri wa starehe kama hivi kwanini usisome gazeti ukiwa safarini..! Abiria akijisomea gazeti ndani ya treni leo kama alivyonaswa na mpigapicha.


    Akizungumza mara baada ya ufunguzi huo Waziri Mwakyembe alisema atahakikisha treni hiyo inaendelea kufanya kazi ili kuwasaidia kiusafiri wananchi wa Dar es Salaam ambao wamekuwa wakisumbuliwa na kero ya usafiri hasa kwa foleni, ambapo utumia muda mrefu njiani kuingia na kutoka jijini.Alisema jumla ya mabehewa ya treni 14 pamoja na injini mbili zimekarabatiwa na mafundi wazalendo nchini, ambayo ndiyo yatakayokuwa yakifanya kazi ya kusafirisha abiria kuingia na kutoka jijini kila asubuhi na jioni. Alisema kwa sasa inafanya treni moja kwa majaribio lakini baada ya uzinduzi mkubwa zitafanya kazi treni mbili, na zitakuwa zikipishana njiani moja ikirudi na nyingine ikienda.

    [​IMG]
    Waziri wa Uchukuzi, Dk Harrison Mwakyembe (katikati anayepunga mkono dirishani) akiwa na baadhi ya viongozi walioshiriki katika uzinduzi wa treni leo.


    [​IMG]
    Waziri wa Uchukuzi, Dk Harrison Mwakyembe (aliyesimama) akizungumza kwenye hafka fupi ya uzinduzi mdogo wa treni ya abiria jijini Dar es Salaam leo. Wengine ni baadhi ya viongozi walioshiriki katika uzinduzi huo.



    [​IMG]


    [​IMG]

    [​IMG]
    [​IMG]



    Leo baadhi ya wakazi wa jiji la Dar-es-Salaam wameanza rasmi matumizi ya usarifi wa kutumia treni. Una maoni yeyote juu ya usafiri wa treni jijini?
     
  2. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,511
    Likes Received: 3,841
    Trophy Points: 280
    mkuu Mbuzi Mzee!zile za kwenda mkoani huwa zina choo!!vipi hizi nazo zina choo kwa abiria wake!!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    It's an offense calling it a subway!

    Kiasi itasaidia kupunguza muda tunaopoteza katika foleni.
    Cha muhimu kuzingatia muda, na uwe ni usafiri wa UHAKIKA! (sio leo upo then kesho tunaongea mengine)

    Much effort iwekwe kwenye RBT,na watu wawe encourage kutumia than private cars(only if kukiwa na Safe/Secured Vehicle park)!
     
  4. Fasouls

    Fasouls JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 899
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    hizo train zinapiga route za wapi?
     
  5. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    pamoja na kero za dala dala uliwahi kuona huduma ya choo? kama ukijisikia umevimbiwa lisha bata
     
  6. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Why do you think it is improper to call it "subway"?

    Hebu nenda Nigeria ujionee wanavyo safikiri na boda boda, ndipo unaelewa kuwa Bongo Wanaanza kupiga hatua. Just thinking loud.
     
  7. Fasouls

    Fasouls JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 899
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    hizo train zinapiga route za wapi? Mbagala pia inakwenda.
     
  8. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mkuu hata Subway za NYC hazina choo, sasa kwanini za Bongo ziwe na Choo ndani ya Behewa. Mbona Wabongo mna makuu nyie.
     
  9. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,511
    Likes Received: 3,841
    Trophy Points: 280
    ha ha ha ha!!tunaongelea tren mkuu!!au huyafahamu mabehewa ya tren yalivyotengenezwa,hususan tren zetu za bongo!!!!!!kila behewa lina choo,je wameviziba au vipo!!!unatapikia kwenye vidole!!
     
  10. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Watanzania tumuunge mkono kiongozi Dr.Harison Mwakyembe ametuonyesha njia kumbe hili linawezekana. Tuyatunze hayo mabehewa ya treni, ikitokea mtu anafanya uharibifu kama uliotokea uwanja wa taifa tumripoti kwa wahusika.
     
  11. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,645
    Likes Received: 1,227
    Trophy Points: 280
    Mkuu zinaanzia UBUNGO-STESHENI KUU kwa treni inayotumia RELI YA KATI.TAZARA inaanzia MWAKANGA-KURASINI, kumbuka treni inapita kwenye reli sasa MBAGALA inakujaje hapa. Ikiwa utapanda lazima ulingoje KURASINI,MTONI
     
  12. k

    kwani nini bana Member

    #12
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usafiri wa treni jijini Dsm utasaidia kwa kiasi kikubwa kupunguza tatizo la usafiri hasa muda wa asubuhi na jioni endapo tu utakuwa ni mpango endelevu. Haya ndio tunaita maendeleo, yaani katika hatua moja kwenda hatua nyingine iliyo bora zaidi. Chonde chonde Mh. Mwakyembe kesho msije sema mara ooooh leo treni hakuna maana imepata pancha, mara oooooh treni hakuna leo iko service.

    Pongezi kwa Mh. waziri Mwakyembe na safu yake yote, pongezi kwa serikali ya Mh. J. M. Kikwete. Pongezi kwa serikali ya CCM. Mawaziri wengine waige katika kutekeleza ahadi wanazo toa kwani huu ni mfano mzuri.

    Wenye roho za kwa nini wataanza kuhoji na kuponda ovyo kwani wao huwa hawaoni zuri la serikali ya CCM. Mimi nasema (kama Mh. Pinda - liwalo na liwe) hivi MNYONGE MNYONGENI LAKINI HAKI YAKE MPENI!!!
     
  13. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #13
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Ngoja zizoeleke uone zitakavyokuwa chafu, Waha wakianza kula miwa humo mtanambia!
     
  14. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #14
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tunashauri isiwe nguvu ya soda. Maana watu wetu wanateseka bila sababu kutokana na kuwa na utawala usio na akili wala mipango zaidi ya kupiga deals. Na wananchi nao waitumie vizuri siyo kuiharibu kwa vile ni mali ya umma ambao ni wao wenyewe. Laiti hata vyoo vya Mnazi mmoja vingefufuliwa ili watu wakaachana na kuaibika na kuchafua mazingira.
     
  15. Mangimeli

    Mangimeli JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 1,158
    Likes Received: 200
    Trophy Points: 160
    vipi ya kigamboni itakuwepo????
     
  16. Mangimeli

    Mangimeli JF-Expert Member

    #16
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 1,158
    Likes Received: 200
    Trophy Points: 160
    mia kamanda.
     
  17. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #17
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Maybe because it ain't a Subway

    [FONT=arial,sans-serif][SIZE=-1]sub·way[/SIZE][/FONT] [​IMG] (s[​IMG]b[​IMG]w[​IMG][​IMG]) [SIZE=-2]KEY[/SIZE]

    [SIZE=-1]NOUN:[/SIZE]

      1. An underground urban railroad, usually operated by electricity.
      2. A passage for such a railroad.
    1. An underground tunnel or passage, as for a water main or for pedestrians.
     
  18. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #18
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145

    Some lines in NYC don't even go underground and still is SUBWAY.
     
  19. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #19
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Angalia Number Seven ikielea Shia Stadium sasa inaitwa Citi

    Hapa chini angalia namba moja ikikatisha Harlem NYC

    [​IMG]
     
  20. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #20
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa tafsiri hiyo basi haitakuwa subway, bali itakuwa metro
     
Loading...