Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Traffic polisi hii kali!Speed limit mpaka mbugani!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Njowepo, Feb 27, 2012.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Huwezi amini nilikuwa naenda kuona wanyama leo pale mikumi si nkakuta traffic kwenye kibao cha speed limit 50 na kamela lake.Uzuri nami nilikuwa 45 kmhr
    Jamani mbugani humu mnaanza kumonitor speed limit mkija liwa na Simba.
    Ikanifanya kuyakumbuka maneno ya Mwalimu serikali lege lege hukimbizana na dagaa sio papa.
    Imagine kamera lundo wamepewa trafic ili kuweza raise mapato kupitia izi fines wakati kuna makampuni kibao hasa kwa mining industry ambao contribution yao via kodi ni questionable.
    Kama serikali imefikia hatua ya kutegemea fines kuraise revenue na huu ukata then its a wrong solution kwa ukata uliopo
     
  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    Feb 27, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Utakuwa upo vacation mkuu!!
     
  3. M

    Malila JF-Expert Member

    #3
    Feb 27, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Waelekeze wakajifiche hapa mbele kama unakuja Moro ukishapita njia ya kuingia Mikumi lodge, kuna kidimbwi huwa akanaa kiboko. Waambie pale pazuri,hapana malaria, au umeshatoka huko? Kama bado uko huko wachomekee waingie anga za kiboko.
     
  4. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #4
    Feb 27, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    hii nayo ni breaking news??? kwani hujui kuwa mbugani kuna speeda yake ya kutembea kule?
     
  5. S

    Silent Burner Member

    #5
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Madereva wametumalizia wanyama Mikumi kwa kuwagonga. Hizo kamera zinafanya kazi nzuri eneo hilo.
     
  6. d

    dav22 JF-Expert Member

    #6
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 1,907
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    he he he he he he
     
  7. i

    iMind JF-Expert Member

    #7
    Feb 27, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,840
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Weee vipi. Askari hawako kwa ajili ya kutoza fine. ila kuhakikisha sheria zinafuata. Hakuna mahali ambapo speed zinatakiwa kudhibktiwa kama mbugani. Madhara yake kwa wanyama ni makubwa
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Ni breaking news kwa kuwa huwa napita mara kwa mara hii barabara sijawai kuwaona.
    Alafu kumbuka mbugani ni sehemu hatari kukaa bse lazima kuwe na askari wa hiyo hifadhi kuwalinda as izo bunduki zenu za kuulia watu hazifui dafu kwa Nyati mwenye hasira akiwa anakuja kukuvamia.
    Alafu kwa upande mwingine ni kuwa kamera zimekuwa nyingi mpaka wameamua kupeleka na mbugani lengo likiwa kukusanya fines nyingi bila kujua kuwa askari ndo wanaofaidika.
    Ushauri wangu fine ingekuwa ata 10000 serikali ingevuna zaidi kuliko sasa buku 5 na wekundu za kuhonga zaishia kwa polisi
     
  9. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Njowepo,
    Hao polisi unawalalamikia bure. Usidhani kuwa wao ni mbumbumbu kiasi cha kushindwa kujua kuwa mbuga ni sehemu hatari, ila mazingira ya kazi yao ndio yanawafanya wawepo hapo. Polisi wanaosimama barabarani wengi wao huwa wanapewa assignment na location, hawachagui. Pia ukifuatilia unaweza kukuta uongozi wa mbuga ndio umeomba jeshi la polisi liweke askari kuhakikiisha wavinja sheria hawamalizi wanyama.

    Anyways, enjoy your vacation...
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    The way I see ni kwamba labda uongozi wa polisi utawasiliana na TANAPA baada ya askari mmojawapo kuliwa na simba.
    Yaani ata hao askari wa wanyama pori nao wanawashangaa bse hakuna askari wa pori ambaye amekuwa attached kwa ajili yao kuwalinda.
    Tz iko shaghala bagala kwenye mambo mengi sana
     
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    Feb 28, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Wakifumuliwa na tembo ni kodi yetu itakayotumika kuwagharamia,halafu wanachovuna hapo kupitia hizo fine kinaingia mifukoni kwao. Hawa wanyama tunawalinda wasigongwe kwa faida ya nani hasa. Juzi tumejulishwa kuwa idadi ya kutosha ya wanyama wamepandishwa ndege kwenda ujubani,lakini wezi wako mitaani wanapandisha maghorofa.

    Cha msingi ni kuwa makini na speed za ovyo ovyo hata kama hatuko mbugani. High speed kills.
     
  12. 1

    19don JF-Expert Member

    #12
    Feb 28, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 572
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    baada ya 1 kuliwa wataacha tu ngoja tuone mikumi kuna matuta kama ya viazi kamera za nini?
     
  13. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #13
    Feb 28, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,730
    Likes Received: 1,775
    Trophy Points: 280
    Ze Marcopolo inaelekea huwajui vizuri hawa Traffic, hawakai sehemu kwa lengo la kulinda sheria za barabarani bali kukusanya hela ya kula na familia zao kwa njia ya rushwa. Wanajipanga sehemu ambayo ni rahisi kukamata walozidisha mwendo wapewe rushwa. Ile wiki ya Xmass nilikamatwa overspeed pale Chamwimo Moro mjini nikatoa rushwa ya buku 10 mbele ya RTO, halafu 20 niliyookoa nikaenda kugongea Castle light Iringa mjini. Kama sio rushwa hiyo hela yote 30 ingekuwa ya serikali
     
Loading...