Tracing mobile phone

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Inkoskaz, Mar 19, 2012.

  1. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 5,961
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Wakuu..
    kwa bahati mbaya nimemtumia mtu pesa kwa makosa dakika chache baadae nilipogundua tatizo nilijaribu kupiga ile namba ikawa imezimwa,nikapiga vodacom m-pesa wakasema pesa imechukuliwa mudamfupi baada ya kutumwa.
    Kesho yake ile namba ikawa hewani,juhudi za kuipigia hazikuzaa matunda kwani hakupokea,tukamtumia msg kuwa tumeshajua jina lake na location yake yupo Moshi hivyo arejeshe hizo pesa kwani ushahidi kamilitunao..hapo ikaanza danadana mara simu ilizima mara oh mnanitisha marakosa ni la nani lakini lastly akaconclude kuwa do whatever yo want
    Vodacom wameassist kublock account na kutupa location lakini police bado hawajampata na simu yake anawasha kwa machale
    Je kuna mbinu nyingine ya kuweza kumtrace mtu at least nearby na mahali alipo?
    Kwa kuzingatia makosa ya kiubinadamu hivi mtu akikosea akautumia pesa hutakiwi kumrejeshea?
    Take position ya mtumaji au ya mtumiwaji kuwa ni wew na ulikuwa na dharura like ugonjwa,msiba etc
    Kama kuna mdau ana knowledge zaidi ya kubana watu wa aina hii atumwagie kwa faida ya wengi..najua ni mambo yanatokea kila siku japo mimi nahesabu hasara lakini at least huyu aliyejisevia apate haki yake..
    bila kusubiri kuulizwa huyo mtu aliyetumiwa namba yake ni0754 525862 jinsia ni ke anaitwa Elinaike Makundi
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 11,900
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 48
    Duu mchaga kwa pesa!maana pesa zote duniani wanafikiri ni zao kama vile mmasai na ng'ombe.ALLAH atakupa zaidi samehe!
     
  3. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 5,854
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 48
    Dah . Hiyo sijui kama utakaa uipate. Ndio weakness za mobile pesa .
     
  4. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 5,961
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Bongolala..nimesamehe ila nikifikiri ingekuwa ni mtu katumiwa salary yake yote halafu imepotea njia angesurvive vipi
     
  5. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 5,961
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    kwa kweli ni majaliwa,ila su jambo jema
    niliwwhi kutumiwa 30,000 kumbe ni ada ya mtoto nilipoirejesha jamaa hawakuamini wakanitumia 3,000
    Jamaa mwingine aliwahi kukosea kumtumia rafiki yangu..tulipompigia jamaa akasema ni kweli nimeingiziwa 40,000 lakini dakika mbili zijazo nitazichukua hapo kwa wakala maana nipo vibaya ila tuwasiliane kesho saa kumi...aisee tukawa wapole lakini kesho yooake kumi kasoro dk mbili tukasikia kimeseji kimeingia jamaa akazirejesha na
    kisha akapiga simu kuconfirm
    alijipa soft loan keshi yake akarudisha bila riba
     
  6. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,333
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hao Vodacom hawajawasaidia vya kutosha, inategemea na userious wenu labda kutokana na kiwango chenyewe cha pesa. Voda wanaweza kupata jina la huyo jamaa na utambulisho wake kamili (?), then wanaweza kutrace anawasiliana sana na nani, mnaweza kutumia watu anaowasiliana nao kufika karibu naye kwa urahisi, then kwa kushirikiana na police...BUM...HUYU HAPA!:scared:
     
  7. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #7
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 5,961
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    ni kweli mku..amount ni 72K Na hilo la watu anaowasiliana nao tumeliona lakini tukaona tutajichosha na kuwasumbua tu..ipo siku atajichanganya mwenyewe
     
  8. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 5,961
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Is there any method to trace the location of the mobile phone?
     
  9. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,766
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    bora umtafute ana kwa ana ila usitegemee itafika wakati ataweka pesa ktk account yake maana anajua atakatwa tu juu kwa juu, pole! Kuhusu kutrace huyo jamaa nadhani ni ngumu ingawa mtandao husika unaweza kukusaidia vizuri zaidi ikiwa utakidhi vigezo vyao vya kutoa hizo details
     
  10. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 5,961
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    ni kweli mkuu..ila watu tunatofautiana maadili..how comes you swindle money which is not yours
     
  11. Lenana

    Lenana JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2012
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 415
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pole sana mkuu ndio Tanganyika zaidi ya uijuavyo!
     
  12. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #12
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 5,961
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    ignorance-mtu kutokujua sheria hudhani sio kosa
     
  13. tcoal9

    tcoal9 JF-Expert Member

    #13
    Mar 19, 2012
    Joined: Apr 5, 2009
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwa faida ya wanajamvi wote iwapo utapatwa na tatizo kama hili piga namba 15366 pindi tu upokeapo meseji ya mpesa na kubaini kuwa umekosea utumaji wa pesa. Muda huo huo watazui fedha uliyotuma na kuirudisha kwenye account yako ya Mpesa ndani ya masaa 24.
     
  14. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #14
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,905
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Yesuu na maria babangu pesa na mchaga ni kama wangoni na mademu
     
  15. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #15
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,766
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    unaposema ndani ya masaa ishirini na nne ni kuwa hiyo account ya aliyepokea inakuwa imezuiliwa? Au wkt huo anaweza kwenda kwa mtoa huduma akatoa na pesa?
     
  16. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #16
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,766
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    yani pamoja na watu kufanya registration bado haya yanatokea, aisee!
     
  17. Paul S.S

    Paul S.S Verified User

    #17
    Mar 19, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,705
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 38
    Sidhani mkuu kama kuna namna unaweza kutrace location ya simu ilipo zaidi ya kujua simu inatumia mnara wa sehemu gani.

    Kinacho nishangaza katika hili ni namna Vodacom wanavyoshindwa kuwasaidia wateja wanapopatwa na shida kama hii
    Nilitaraji labda Voda watawasiliana na mwenye kutumiwa pesa kimakosa na kumtaka azirejeshe haraka, na akikaidi basi wao kama Voda ndio wenye access zote na mamlaka kisheria kutafuta namna ya kumpata huyo mtu kwa kuwabana hata watu anao wasiliana nao mara kwa mara ambao wanaweza kumshawishi arudishe hizo pesa.
    Au kublock no zao na wakija ofisini wataelezwa wasaidie kumpata

    Lakini hii ya kutafuta individual ni ngumu kidogo mkuu

     
  18. Mlendamboga

    Mlendamboga JF-Expert Member

    #18
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    lakini anapatikana manake nimejaribu kumpigia simu yake inaita!, sasa nashangaa kama Vodacom na polisi wameshindwa kukusaidia kwasababu kama inaita simu yake akipokea tu voda wanaweza kufuatilia hadi location specifically mnara anaotumia ikawa njia rahisi ya kumonitor, lakini pia wanaweza kukusaidia kwa kukamata namba za watu anaowasiliana nao halafu wakabanwa wale then wakakupeleka hadi eneo aliko!!!! mbona polisi wamekuwa wakifanya hivyo mara nyingi?
     
  19. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #19
    Mar 20, 2012
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,436
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu unaweza kuniambia baada ya kugundua umetuma pesa kwa mtu ambaye ukukusudia kumtumia ilichukua mda gani kuwasiliana na vodacom?
     
  20. B

    Brother Senior Member

    #20
    Mar 20, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    M2 AKIIBA BLACKBERRY AU I-PHONE ANAKAMATWA SIMPLY KWA NJIA ILIYONIFURAHISHA=> Halow naitwa Janeth napiga simu toka VODACOM, wewe ni fulani fulani na namba yako ya simu ni ___ ___ , NDIO basi umefanikiwa kushinda mill1 kweny bht nasibu, thn wakamwambia afike OFISINI apo ujanja wake wote ukaisha, Mbna ht kwa hli linawezekana fatilia VODA labda km una hela nyingi ndo umuache.
     
  21. tumlack

    tumlack JF-Expert Member

    #21
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 676
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    ipo njia ya ku2mia software ya spybubble na nivizur ukiinstall netqin antvirus kwan ina uwezo wa kulinda cm yko..i mean utaweza trace cm yko kam ikipotea au kuibiwa.
     
  22. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #22
    Mar 20, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 405
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Makampuni ya simu na mamlaka ya mawasiliano wanapaswa kutulinda juu ya tishio hilo la wizi kwa kushirikiana na Polisi.Iwapo kampuni itashindwa kuonyesha ushirikianao katika kukomesha wizi/uharifu wowote basi ifutiwe usajili
     
  23. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #23
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    mimi nadhani ungepewa jina la sehemu aliyochukulia pesa na labda utapata ID iliyotumika au labda anajulikana na waliompatia pesa. Kwa TZ nadhani hii ndio itakuwa rahisi.

    Ila ni fundisho kubwa kupatia namba ukituma. sijui hii inafanyaje kazi ila itakuwa lazima imeliza watu wengi sana.

    Kingine mpokeaji pesa kwai anapewa jina la nani katuma au? ila hii kitu ukimpata akasemanae alikuwa anategemea pesa akadhani ndio hizo kesi ipo kweli hapo?
     
  24. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #24
    Mar 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 5,961
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Mkuu..kuna wakati confirmation msg inachelewa kuja.upande wa pili mpokeaji anakuwa ameshapokea na huku mtumaji hajapata msg ya uhakikisho
     
  25. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #25
    Mar 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 5,961
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    mkuu..hii inawezekana tu iwapo mtumiaji hajazikomba hizo pesa na pia kama akaunti yake inatunza chochote
     
  26. K

    Kemugesi New Member

    #26
    Mar 20, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ongea na watu wa voda wakuonyeshe katika list call yao ni mtu gani wanaepigiana simu mara kwa mara,mnambana huyo mtu ambaye wanawasiliana mara kwa mara ataenda kuwaonesheni jamaa anapoka
     
  27. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #27
    Mar 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 5,961
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Usajili unafanyikia mitaani pia simu ambazi hazijasajiliwa zinadunda kama kawaida..hapa bado kuna mgongano kati ya TCRA na network operators
     
  28. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #28
    Mar 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 5,961
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Paulss
    nakubaliana na wewe kwa 100%.tatizo ni ushirikiano mdogo btn police na net operators..pia kwa polisi ni tatizo zaidi kwani anataka ale kotekote yaani hata hizo pesa anazitaka yeye
     
  29. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #29
    Mar 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 5,961
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    Mlendamboga lakini sio kwa wali
    Inawezekana hivyo kabisa ila yahitaji ufuatiliaji sana na kwa case yangu nipo mbali na mtuhumiwa
     
  30. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #30
    Mar 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 5,961
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 48
    it took about seven minutes.nilishtuka niliyemtumia aliponipigia hajapata nami nilipoangalia msg ya uthibitisho...ambayo ilichelewa kidogo nikagundua imeenda siko.bahati nzuri voda walipokea mara moja
     

Share This Page