Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TRA yakamata mitambo ya Dowans

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpita Njia, Nov 10, 2009.

  1. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #1
    Nov 10, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nimesikia habari punde kutoka TBC ! kuwa TRA, kupitia majembe Auction Mart, imekamata mitambo ya Dowans kwa madai kuwa haijalipa kodi ya zaidi ya Sh bilioni 9.
     
  2. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #2
    Nov 10, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Kaazi kwelikweli
     
  3. b

    benkitech New Member

    #3
    Nov 10, 2009
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni shilingi B 9.1
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Nov 10, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,745
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Ofisa wa Kampuni ya udalali ya Majembe Auction Mart Emmanuel Wambando akionesha mitambo ya Kampuni ya Dowans ambayo kampuni hiyo inaishikilia kufuatia idhini ya Mamlaka ya mapato nchini (TRA) inayoidai kodi ya zaidi ya sh Bilioni 9.120. Jana Majembe wamefunga kwa kufuli eneo hilo la mitambo iliyopo Ubungo Dar es Salaam.(Picha na Mroki Mroki).
    VIDEO | PODCASTS VIDEO ZAIDI | MAONI
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Nov 10, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,745
    Trophy Points: 280
    Fisadi Rostam kama kashindwa kulipa kodi basi afilisiwe na kitakachopatikana kikalipe hilo deni lake.
     
  6. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #6
    Nov 10, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    ushabiki mwingine bana...
     
  7. b

    benkitech New Member

    #7
    Nov 10, 2009
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lakini turudi kwenye ukweli, Deni hilo lote kwa kipindi ambacho hawa waheshimiwa wamekuwa kwenye operation hawakuwahi kudaiwa?

    kama waliwahi kufanya hivyo je ilishindikana kuchukua hatua hizo mapema nakusubiri mpaka wanapotaka kutoweka?
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Nov 10, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,046
    Likes Received: 9,745
    Trophy Points: 280
    Huu si ushabiki bali ni kutetea maslahi ya Taifa. Kwenye nchi za wenzetu unaposhindwa kulipa kodi hata nyumba unayoishi itauzwa ili kufidia deni lako la kodi. Kwanini na Tanzania tusiwe na utaratibu huo ili kuwazuia watu wanaokwepa kulipa kodi wasifanye hivyo!? Ukijua nyumba yako inaweza kunyang'anywa ili ulipe deni lako la kodi basi usanii wa watu kama huyu fisadi utatoweka kabisa nchini.
     
  9. K

    Kaboya Kenneth Member

    #9
    Nov 10, 2009
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jioni ya leo TRA wakiongozana mawakala wao Majembe walifika kuliko mitambo ya Dowans wamefunga kufuli zao na kukamata magari ya wafanyakazi wa Dowans,pia waliagiza mitambo isiuzwe wala isihamiswe. Cha ajabu nasikia haupita muda walirudi tena wakiwa wameloa jasho na kufungua kwa amri kutoka Ikulu. ikulu ina ubia na Dowans??!!
     
  10. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #10
    Nov 10, 2009
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,540
    Likes Received: 422
    Trophy Points: 180
    Kwani TRA walikuwa wapi mpaka kodi inafika kiasi hicho na bado tuna kamishna mkuu bwana Kitilya akilipwa mamilioni si kwa kazi ipi hivi kodi wanaolipa ni watu wadogo tu,hao Dowans wenyewe wanalipwa mapesa kibao na ni ajabu na aibu kuwa wanaachia kwa kutolipa kodi hadi kufikia kiasi hicho swali watoza ushuru wetu walikuwa wapi au ndo kumuogopa Godfather wa Mafisadi
     
  11. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #11
    Nov 10, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Tehe nimefurahi kumwona yule jamaa msimamizi wa mitambo aliyekataa kutaja jina lake akasema mkawaulize wenye mitambo yeye si msemaji wa kampuni, anaitwa mr mwandenga, ni engineer, miaka ya 90 alikuwa tanesco naona kumbe alifuata green pastures kwa fisadis
     
  12. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #12
    Nov 10, 2009
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Mwaka huu tutashuhudia salakasi kama za wachina. Kwa kweli tunakazi kubwa ya kufanya. Mafisi wametushika pabaya Tanzania inapumlia mashine. Mkuu wetu wa kaya Kimya mafisi adi wanafanya kazi. Akisikika ni kulalamika na porojo tu
     
  13. K

    Kituko JF-Expert Member

    #13
    Nov 10, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,946
    Likes Received: 1,087
    Trophy Points: 280
    mbona mnatuchanganya? majembe wamezuia mitambo au ikulu imekuja juu?
     
  14. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #14
    Nov 10, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    walikuwa wapi siku zote mpaka deni limefikia billioni 9.1?
     
  15. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #15
    Nov 10, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni namna nzuri ya kusema serikali inachukua mitambo ..nationalize
     
  16. J

    Jiwe Member

    #16
    Nov 10, 2009
    Joined: Oct 17, 2009
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kazi kweli kweli! Mbona sinema! Au ndiyo kufuata mapendekezo ya Zitto! Si waseme tu wanaitaifisha...!!! Tusubiri tutajionea...!!
     
  17. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #17
    Nov 10, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,531
    Likes Received: 1,600
    Trophy Points: 280
    Hawas tra ni mapumbafu sana tena sana...hat hii kuitoa hadharani jamani yawezakana wameomba hongo ya billion jamaa wakwachomolea..kwa mantiki hii yale makampuni ya migodi si yanavuna bure jamani.....
    Mungu ibariki tanzania
     
  18. Tatu

    Tatu JF-Expert Member

    #18
    Nov 11, 2009
    Joined: Oct 6, 2006
    Messages: 1,077
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Changa la Macho Hilo!!!!!!!!

    Chama cha Mafisadi hawajui sheria za nchi hii. Ni hivi karibuni tu mbunge wa upinzani alisema hiyo mitambo itaifishwe. Akaja waziri husika akasema kuwa Tanzania haina sheria ya kutaifisha mali za watu!

    Mpo hapo?

    Leo tunaambiwa TRA wanataifisha mitambo kwasababu kodi ya 9.1Bil haijalipwa.

    Swali ni kwamba, siku zote TRA walikuwa wapi?

    Mkuu wa Tanesco angekubaliwa ombi lake la kununua hiyo mitambo mapema mwaka huu, hiyo kodi ingelipwa lini?

    Mpo hapo?

    Hilo ni changa la macho tu. Serikali itachukua hiyo mitambo halafu watamuuzia mtu hapa bongo.

    Guess who is going to buy? Guess who is going to get a new contract to supply power into national grid?

    We need to smell the coffee if not the roses.

    Lets wait!
     
  19. Scientist

    Scientist JF-Expert Member

    #19
    Nov 11, 2009
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 392
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh mafisadi wanajitahidi kuwahadaa watanzania but ngumu, watanzania si mabwege tena!!!!!!!!!!!!!!!
     
  20. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #20
    Nov 11, 2009
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    :confused:
    Bhayanda,

    Nisha waulizeni hapo kwa JF haya maswali:

    1: Nini maana ya IKULU??
    2: katika hii mihimili 3 Bunge, Mahakama, Serikali ------ IKULU inatokea wapi na kuwa na mamlaka??
    3: IKULU ndio serikali?????

    Maana matamko mengi yamenitatanisha hapa;
    week chache zilizo pita Kauli ilitoka IKULU rais kaaagiza mtambo wa IPTL uwashwe haraka sana???mmmh nkagutuka
    Gafla ndani ya siku sita Meli imeishatua nanga Dar Es Salaaam jamaaaani.

    Nambo niambiwe anu mnipe ndo ndo za mgawanyiko wa Kikazi kati wafanyakazi waliko IKULU na wale wa wizara husika na ni wapi tamko la serikali hutakiwa kutole na ni wapi IKULU yapaswa kutoa tamko ktk hali gani??

    TRA nayo ni ya kuchunguzwa jamani au nayo yapewa makali ya kunyoa ikinyoa nayo huambiwa weeeeeee alaaaaaa wapenda kunyoa na visivyo nyolewa???? Au Wapi kanuni na sheria za kiutendaji za kuilinda TRA katika utendaji kazi wake??

    Kuna Taasisi nyingi zinashindwa kuundwa makusudi kabisa wakijua fika viongozi wetu watarumbana tu pale mamlaka, Sheria za kiutendaji zitakapo undwa na kuiruhusi iyo taaasisi ifanyekazi itakula kwao, sasa wanaamua kutuburuza wajisikiavyo na kutoa kauri vyovyote wajiskiavyo; Tukihoji kweli watupe Takwimu kweli Dowans wanalipa Kodiiii? Nakama hawalipi Iyo kampuni inafanya kazi gani humu nchi???? Kama ina Kesi mbona hiyo kesi haiiishi na haina au haijulikani aye imiliki iyo kampuni??? Mahaka zetu zahukumu hewa au???
     
Loading...