Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TRA wanavunja rekodi ya mapato: Serikali haina pesa hapo vipi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Vijijini Lawama, Apr 14, 2012.

  1. V

    Vijijini Lawama JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 299
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wadau naomba kujua ni vipi serikali inakosa pesa za kuendeshea shughuli zake za kiofisi na kufanya miradi ya maendeleo kama alivosema Pinda wakati TRA inavunja rekodi yake ya ukusanyaji wa mapato? Je Vile viwanja vya ndege, mito ya maziwa na mabomba ya maziwa na asali, ujenzi wa reli, ununuzi wa ndege za kisasa, bajaji za wagonjwa kila kijiji, barabara za angani, meli za kisasa katika maziwa yetu na laptops kwa kila mwanafunzi, vitanda kwa wajawazito kwa kila nyumba yenye mwanamke n.k tutafanyaje?

    Nisaidien mimi nabwabwaja sina pa kusihka tena
     
  2. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    simple question simple answer kuna 'mchwa' unakula hayo mapato basi.
     
  3. s

    slufay JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Itabidi tuwaulize wataalam wetu
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Apr 14, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,934
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Wala hainiingii akilini, kuikubali lazima uwe na matatizo ya kifikra. Kwamba pesa iko tena wanavunja rekodi ila wale ambao kodi hukusanywa na kupekwa kwao HAWANA PESA? We are lacking strategists in this country!!!!!!
     
  5. F

    Froida JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Nchi ya walalamikaji nilimsikia mkubwa wa TRA akisema wangekusanya zaidi kama isingekuwa vimemo wanavyolazimishwa watoe misamaha ya kodi unajuwa wamesame kwa kiasi gani kwa ripoti ya CAG ( 18%)
    Sasa ndugu yangu embu tafiti uone nani wamesamehewa makampuni yote ambayo vigogo na watoto wao wana ubia na makampuni hayo ,kazi ipo kweli kweli
     
  6. M

    Mnyalu-DSM Member

    #6
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    simple qn and the simple answ is:Baada ya kuona vyanzo vya kodi vimepungua kutokana na kupungua kwa uzalishaji,TRA wanajiwekea achievable targets kwa kujipunguzia malengo (projections).Na hicho kidogo anakula JK na misafara yake.
     
  7. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Swali lako linastahili jibu alilowahi kutoa Jk alipoulizwa kwa nini Tanzania ni masikini ingawa ina rasilimali nyingi sana.
    "SIJUI"
     
  8. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hapo ni sawa, lengo bila kuangalia mfumuko wa maisha ni hovyo
     
  9. M

    Museven JF-Expert Member

    #9
    Apr 14, 2012
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Mifuko ya serikali imetobolew na magamba, hela zinavuja ovyo!
     
  10. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #10
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    malengo/target kiduchu, halafu wanalinganisha viwango bila kuangalia ushukaji wa thamani ya tsh
     
  11. K

    Kariongo Senior Member

    #11
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sera mbovu za chama cha magamba. Kazi nikulindana tu hawana jipya.
     
  12. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #12
    Apr 14, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hazipo za maendeleo kwa wananchi ila za kuiba zipo bwerere!
     
  13. MANI

    MANI Platinum Member

    #13
    Apr 14, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,847
    Likes Received: 861
    Trophy Points: 280
    Jana kamishina wa KRA (KENYA) alikuwa anaagwa na raisi baada ya muda wa utumishi kwisha,yeye alisema chini yake walitafuta vyanzo vipya vya kodi ni kuifanya bajeti ya serekali yao kuwa inajitegemea sisi hivyo vyanzo vichache bado tunavisamehe kwa vimemo. Tunayo safari ndefu mbele yetu!
     
  14. s

    sangija Senior Member

    #14
    Apr 14, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni mambo yako waz jamani,Arumeru kwa harakaharaka walitapanya kias gani cha pesa??je zilitoka wapi??? Suala la kutuambia serikali haina pesa ni kiini macho tu!!!! pesa zipo na kwa manufaaa ya wachache!!! Leo hii ukiamrishwa uchaguzi wowote wa mbunge,utaona kwa jinsi vigogo na makada wa magamba watakavyotapakaa mtaani na pesa za kurubuni wananchi!!! je hizo zinatoka wapi??? ole wao,siku inakuja,watalia na kusaga meno!!!
     
  15. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #15
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Msamaha wa kodi nao ni chanzo cha upotevu wa mapato!
     
  16. V

    Vijijini Lawama JF-Expert Member

    #16
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 299
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kweli mkuu hilo unalosema lina ukweli na hawa jamaa wanatuchezea akili bt iko siku haya yote yatafahamika.
     
  17. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #17
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,214
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    pakacha hata likijaa halihifadhi
     
  18. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #18
    Apr 14, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,416
    Likes Received: 2,271
    Trophy Points: 280
    Wakenya ni wabunifu sana, na hawana lelema katika mambo ya kazi-wanafanya kazi as if there is no to-morrow!
     
  19. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #19
    Apr 14, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,702
    Likes Received: 1,717
    Trophy Points: 280
    Mkulo ni bingwa wa KANYABOYA, hapo alikuwa anapoza wale waliolalamikia TRA kuwa haifanyi kazi nzuri, fuatilia kama hiyo record collection ipo kweli?! Kumbuka hata EPA tuliambiwa kuna fedha ilirudishwa but hadi leo hakuna anayejua ziko wapi.
     
  20. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #20
    Apr 14, 2012
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,602
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Who set the K.P.I for TRA?
     
Loading...