Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tra releases new formula for calculating customs values for used motor vehicles

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Congo, Jun 9, 2011.

  1. Congo

    Congo JF-Expert Member

    #1
    Jun 9, 2011
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,002
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
  2. R

    Reasoning Member

    #2
    Jun 9, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    cONGO, thanks for this
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Jun 9, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Imeniharibia mipango yangu ya kuendesha gari
     
  4. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #4
    Jun 9, 2011
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Jamani mbona sasa kuagiza 4 wheel drive car itakuwa in mbinde? Yaani ushuru wake ni zaidi ya 73% na hapo uwe na bahati kwamba haijazidi miaka 10. Hiyo 73% ni 25+10+20+18. Na hapo kwa kuwa Excise duty, EXa na VAT calculation zake zina base kwenye CIF+Import Duty, then ushuru wa gari unakuwa ni karibu 85-90% ya CIF. Hii ni kutafuta watu waendelee kuwa maskini au kwa kuwa wao wanayo tayari, hawataki na wengine wakawa nayo!!!!

    Suala lingine nini definition ya "utility" katika mpango mzima wa kutofautisha magari. Mtu unaweza kuwa umeagiza 4 wheel drive car ili itumike kwa ajili ya kukodisha na biashara. Je hii haipashwi kuingia kwenye kundi la "utility" car?

    Naomba ufafanuzi kwa anayejua.

    Tiba
     
  5. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #5
    Jun 9, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    huu ni mkakati umeandaliwa kupandisha bei magari ya used ili kulinda soko la magari yanayotengenezwa tz yanaitwa nyumbu so jiandaeni kuendesha nyumbu badala ya hiyo mikweche ya jep unapata kitu brdand neew km 00
     
  6. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #6
    Jun 10, 2011
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Asante Mkuu!
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Hayo mafomula ni kwa ajili ya wake zao...sie tunaagiza FORD Explorer cc 4300 ushuru 3.2m TZS gona liko njiani linaweka heshima tu..unakuwa kama hujazaliwa na kuishi mjini bana..hayo mafomula ni kwa ajili ya kumdanganya JK
     
  8. D

    Dina JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,743
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Jamani kwa miundombinu yetu yakikaa ma-nyumbu kwenye foleni, si foleni itaanzia kwenye milango ya ofisi? Au walishatengeneza nyumbu saloon?*

    Kuna kitu ambacho kinanipa ugumu wa kuelewa, hivi kwa nini kodi zote zinapigiwa kwenye gharama ya gari plus import duty? Hii sio kumlima mtu kodi mara mbili mbili jamani?
     
  9. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Nyumbu ni gari au mkokoteni wa Kibaha.
     
  10. m

    mjukuu2009 Member

    #10
    Jun 10, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali ya Tanzania haifanyi jitihada zozote za kupata vyanzo vipya za mapato zaidi ya Wananchi-walalahoi.kila siku tunapandishiwa kodi kwenye beer,soda,sigara uku atusiki kodi zikipanda kwa wachimbaji wa almasi,gold,uranium.
    Madini ndio ilibidi yapandishwe kodi kwani yanaenda kutumika njee ya nchi na wala amna mtanzania anayeweza kuvaa diamond au tanzanite.
     
  11. MANI

    MANI Platinum Member

    #11
    Jun 10, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,866
    Likes Received: 883
    Trophy Points: 280
    Mkuu hizo nyumbu kwani bado wanatengeneza? Hii inawezekana kama tuna local factory za magari ambazo zina fanya kazi sasa haya mambo ya kuiga bila kujua logic ndio tabu yake hii.
     
  12. W

    WAMURUBHERE JF-Expert Member

    #12
    Jun 10, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kwani hizo nyumbu si ni kwa ajili ya magari ya JWTZ tu au wamejikita na kuzalisha na kusambaza kwetu raia?
     
  13. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #13
    Jun 10, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Hawa watu wasubiri kesi......yaani wanataja kabisa'' Land cruiser Hard tops carrying from 10 passengers'' bila kujua katika suala la ushindani hutakiwi kutaja specific brand katika policies? Wakija NISSAN itakuwaje? au ndio tunalazimishwa kununua TOYOTA tu?
     
  14. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #14
    Jun 10, 2011
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Asante mkuu kwa kuliona hilo!!! Hata mimi nilijiuliza kwa nini wametaja kabisa hard top ambayo ni jina linatumiwa na Toyota wakati Nissan Safari ina uwezo wa kubeba abiria 10 pia? Nafikiri hapa walichemsha!!!!!

    Mods, kwanini hizi topic mbili zinazohusu suala hili zisiunganishwe kwa urahisi wa kufuatilia comments za watu kwani hizi formula mpya ni pigo kwa walio wengi!!!!

    Tiba
     
  15. B

    BabieWana Senior Member

    #15
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni mauaji sio mchezo yaani tunagari tuliagiza, Cresta Roulant 2500 cc ambayo japan bei yake ni yakutupa kama dola 1,800 cif yake hapa ushuru umetoka 6,000,000 TZS, Spacio ya 1999 imetoa ushuru wa 4,700,000 na noah imetoa ushuru milion 7,600,000. zitauzwaje mtaani na tutatoa wapi hela ya kuongezea jamani wenzenu twafaaaaaaaaaa. Kweli nchi limeoza, hicho ki list cha bei chenyewe kama mtoto alikua anafanya project aopate diploma maana kiko shalow balaa, nimeangalia Mitsubishi challenger haipo, landcruiser fj80 haipo, cresta haipo, sijui wanafikiria nini elimu kwa raia hawajatoa wamekurupuka tu, soko la hayo magari hata internet wanaonyesha hawana maana japan bei ziko wazi wangeweza hata kuangalia itandao au auction zinazouza magari wakajua records ya bei za magari, lakini mtu amejifungia ndani anatoka na kituko, mfano carina ya 1999 yenye 1990cc wanasema fob yake ni dola 4,400 hata uende autorec, japanesse, sbt kote huwezi pata gari kwa bei hiyo mara nyingi inakua1,200-2,600 dola na wabongo hatuna uwezo wa hizo za bei kubwa hua tunanunua za 1,200 mpaka 1,700 dola.
    Yaani nimatatizo yakuweka mijitu imetoka vijijini na vyeti vya uongo bila exposure ya mambo
     
  16. i411

    i411 JF-Expert Member

    #16
    Jun 17, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 751
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kwani hizi nyumbu wanatengeneza tena minazani zimebakia za maonyesho tuu nasiye tuseme tulikuwa twatengeneza magari. Lakini ni wazo zuri kama waweza kutengeneza magari bongo...
     
  17. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #17
    Jun 17, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kwa sababu wabongo hatuna uwezo wa kufanya madai ya kubadili system zinazowekwa na watawala, hata ziwe za uonevu kiasi gani, inabidi tu-lobby kwa wenxzetu wauza magari huko Japan, UK etc, kwa kutumia balozi zao na mashirika yao ya misaada, kuibana serikali kuachana na huu mfumo mpya wa kodi ambao utafanya watz wengi kushindwa kumudu kuagiza magari. tukumbuke hata kwa wao soko la magari yaliyotumika ni muhimu sana kwao kuondoa magari makuu kuu na kutengeneza ajira. sasa kama wanunuzi wanawekewa ugumu hivi, hata hao wauzaji wataathirika zaidi! Wajapan nyie ndo wauzaji wakuu wa magari bongo, tusaidieni kurekebisha mfumo huu onevu wa kodi...manake sisi wenyewe hatuna la kuifanyia serikali ya ccm kwa kila itakacho amua!
     
Loading...