Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TRA na Ukaguzi wa 'fire stickers'

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Made aw kubofya, Aug 5, 2012.

  1. M

    Made aw kubofya Member

    #1
    Aug 5, 2012
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WAKUU HIVI MNAJUA SASA HIVI UKIENDA KU RENEW ROAD LICENCE NI LAZIMA ULIPIE NA FIRE STIKA? HATAKAMA HAIJAISHA NI LAZIMA, NA KAMA UMECHELEWA KULIPIA ROAD LICENCE UNACHAJIWA PENALT YA FIRE WAKATI HAIJAISHA! Mmh
     
  2. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Hii so yani ni mpaka PIKIPIKI!
     
  3. Z

    Zinjathropus JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2012
    Joined: Oct 5, 2010
    Messages: 1,099
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hivi hiyo fire sticker ni kwa sababu gani tena? au gari likiungua inakuwa kama bima yake? nauliza tu.
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Izi ni kodi ambazo zinakusanywa bila ya kuwa na mantiki
    Mtu anaenda sajili kwa kutumia fire extinguisher ya kuazima
    Afterall ata gari ikiungua wao hawa usiki
     
  5. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Hiyo imeanza lini jamani? mbona hii nchi vingozi wetu hawafikiri kabisa,hao TRA wanakagua huo mtungi au wenyewe wanakusanya hela tu,nijuavyo mimi ukienda fire unapeleka na mtungi unakaguliwa kama bado inafanya kazi vizuri
     
  6. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huu inaelekea ni mradi wa watu.Nilifika kuchukua fire sticker katika office ya zima moto Morogoro nikiwa na fire extinguisher yangu, tena nzuri tu.Wakaniambia ni lazima nichukue fire extinguisher ya kwao, kwa vile ya kwangu hawana uhakika nayo.Nikawambia waijaribu wakagoma.Wa-Tz bwana,kazi kweli kweli,ni kuchakachua mambo mtindo mmoja.
     
  7. mito

    mito JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    halafu hiyo fire sticker yenyewe wamepandisha bei mpaka basi, yaani kutoka elfu 3 hadi elfu 40, loh! au nimeibiwa wakuu?
     
  8. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,774
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Heri Mimi sijasema hata kidogo Acha tu nina hasira halafu wameniambia nirudi j4 baada ya kupanga foleni muda mrefu sana...
     
  9. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Umechukua hatua kuhakikisha kama hayo malipo ni halali au ukiambiwa lipa unalipa tu? Kawaida viwango vya kodi au ushuru vikipanda vinatangazwa rasmi sasa hilo ongezeko limetangazwa lini na nani?
     
  10. mito

    mito JF-Expert Member

    #10
    Aug 6, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    We umelipa kiasi gani mkuu? nataka kujua kama nimeibiwa, maana ukifika TRA hawakubali ulipe motor vehicle peke yake bila hiyo fire
     
  11. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,163
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Serikali dhaifu inayomkandamiza mlala hoi na ikimlinda fisadi kwa nguvu zote!
     
  12. Haven

    Haven Senior Member

    #12
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndo bei yake, nachokiona ni wizi tu maana wanakupa sticker tu bila fire extinguisher, sasa hiyo sticker ndo itasaidia nini moto ukitokea,
     
  13. Arsenal

    Arsenal Senior Member

    #13
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 12, 2008
    Messages: 190
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    sasa nini maana ya comprehensive insurance? hii ingekuwa kwa wale ambao wamekata third party only.
     
  14. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #14
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,577
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Na fire extinguisher???au hivihivi kavukavu??nijuze maana hapo....niwizi kama kibaka anavyokupiga roba hakuna tofauti:spy::spy::spy::spy::spy::spy::spy::spy::doh::doh::doh::doh::nono::nono::nono::nono::nono::A S-confused1::A S-confused1::A S-confused1::A S-confused1::rip::rip:CCM:painkiller:
     
  15. masharubu

    masharubu Senior Member

    #15
    Aug 9, 2012
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    cc 0-500 Tshs. 10,000.00
    cc 501-1500 Tshs. 20,000.00
    cc1501-2500 Tshs. 30,000.00
    cc2501-kuendelea Tshs. 40,000.00

    MPOOOOOOOOOOOOO, HIVI KODI HII KWELI SERIKALI ILISHINDWA HATA KUIFICHAFICHA HUMOHUMO NDANI YA STICKER YA ROAD LICENSE KWA KUSEMA TUU IMEPANDA BILA KUFANYA UPUUZI HUU?
     
  16. mito

    mito JF-Expert Member

    #16
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Mkuu una uhakika na hizo categories? manake ya kwangu iko kwenye category ya cc 501-1500 lakini wamenicharge elfu 40, hebu nihakikishie nikaseme nao mkuu
     
  17. jacobae

    jacobae Member

    #17
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Inasemekena zinaendana na ukubwa wa engine (CC)ya gari yako, kwa kifupi kama walivyocategorize cc kwenye road license sticker
     
  18. Kambaku

    Kambaku JF-Expert Member

    #18
    Aug 9, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 450
    Trophy Points: 180
    Jamani haina haja kujiumiza kichwa hapa, huu ni ubabe tu wa serekali yetu, ni kuwa hawana hela sasa hivi, wanahitaji pesa za haraka haraka kuendeshea serekali ndio maana wameibukia huku, inauma sana ila ndio matunda ya kuichagua hakuna cha kufanya tena labda nasema tena labda! kutokee mabadiliko 2015.

    Wakipata pesa wanazohitaji watapotea na hutaona tena ujinga huu pengine hata kabla ya Disemba mwaka huu.
     
  19. mito

    mito JF-Expert Member

    #19
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Mkuu unajua unachosema hapo kwa red au unaleta siasa za ushabiki?

    Hao unaowapigia debe (in blue) hawakuwemo bungeni wakati sheria zinapitishwa?
     
  20. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #20
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,913
    Likes Received: 997
    Trophy Points: 280
    yupo sahihi tena unakwenda na kadi ya gari wahakikishe cc serikali dhaifu inakusanya kodi kwa walala hoi huku mafisadi wakiendelea kupeta na kuzila vile vile
     
Loading...