Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tra mbeya lawamani

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Njowepo, Nov 27, 2011.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Nov 27, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    [h=2]Maaskofu waitupia lawama TRA kwa kodi kubwa[/h] Na Thobias Mwanakatwe

    27th November 2011









    Mkuu wa Mkoa wa Mbeya, Abbas Kandoro

    Maaskofu, Wachungaji na wanataaluma mkoani hapa wameishitaki kwa Mkuu wa Mkoa wa Mbeya, Abbas Kandoro, Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) Mbeya kwa kuwakimbiza wafanyabiashara kuwekeza katika mkoa huo kutokana na kuwatoza kodi kubwa na kusababisha wakimbilie mikoa mingine.
    Walisema hayo juzi wakati wa kongamano la kujenga mkakati wa maendeleo ya mkoa wa Mbeya waliloliandaa na kuwashirikisha viongozi wa dini na wananchi ambalo Mkuu wa Mkoa wa Mbeya, Kandoro alikuwa kama mgeni rasmi.
    Askofu Mkuu wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheli Dayosisi ya Konde, Dk.Israel Mwakyolile, akisoma maazimio ya maaskofu na wachungaji katika kongamano hilo, alisema TRA mkoa wa Mbeya amekuwa kikwazo kikubwa kwa wafanyabiashara.
    Dk. Mwakyolile alisema watu wanajitahidi sana kufanya biashara katika mkoa wa Mbeya lakini wanakatishwa tamaa na TRA ambayo inawatoza kodi kubwa hali ambayo inawafanya wafanyabiashara kukimbilia katika mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Dar es Salaam ambako kodi inakuwa ya kawaida ukilinganisha na Mbeya ambako ipo juu.
    Dk. Mwakyolile alisema TRA Mbeya lazima watambue kuwa biashara ni chanzo kikuu cha ajira kwa vijana hivyo wafanyabiashara wakubwa wanapoanza kuukimbia mkoa vijana nao watakosa ajira na matokeo yake watajiingiza katika makundi yasiyofaa na kusababisha mkoa kutokuwa na amani.
    Mkuu wa Mkoa wa Mbeya Kandoro akijibu hoja hiyo aliwaahidi maaskofu hao kwamba atakaa na Maofisa wa Mamlaka ya Mapato Tanzania Mbeya kujadiliana suala hilo.
    Kwa muda mrefu TRA Mbeya imekuwa ikilalamikiwa na wafanyabiashara wa mkoa huu ambao walishatoa tishio la kuacha kupitisha mkoani hapa bidhaa zao yakiwemo magari wanayoyanunua toka nje kutokana na Mamlaka ya Mapato Mkoani Mbeya (TRA) kuwatoza kodi kubwa ambayo wakati mwingine inazidi thamani ya bei waliyonunulia vitu hivyo toka nje.
    Walisema maofisa wa TRA waliopo kitengo cha forodha wamekuwa wakiwatozwa kodi kubwa kila wanapoingiza bidhaa hususani magari kutoka nchi za Malawi, Zambia na Afrika Kusini hali ambayo inawafanya wapate hasara katika biashara zao.
    Mmoja wa wafanyabiashara hao Protence Mpora alitoa mfano kuwa mwezi Januari mwaka huu aliingiza magari mawili yaliyotumika kutoka Malawi lakini kiwango cha kodi alichoambiwa atoe ni kikubwa sana ukilinganisha na bei aliyonunulia.
    Mpora alisema tangu Januari amekuwa akifuatilia kuomba apunguziwe kodi hiyo lakini maafisa wa TRA wameshilia msimamo wa kutaka kiwango cha kodi walichomkadilia akitoe na kumtishia kuwa asipolipa watayataifisha magari hayo.
    Meneja wa kanda wa TIC, Daudi Riganda akizungumza wakati wa semina ilitoandaliwa na TIC kuwatambulisha wafanyabiashara utendaji kazi wa kituo hicho ambayo ilifanyika mjini Vwawa wilayani Mbozi alisema tangu afike mkoani Mbeya amekuwa akipokea malalamiko kutoka kwa wafanyabiashara juu ya utendaji wa baadhi ya maafisa wa TRA ambao wamekuwa wakiwaona wafanyabiashara kama adui zao.

    CHANZO: NIPASHE JUMAPILI
     
  2. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #2
    Nov 27, 2011
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kinahitajika kikao cha pamoja kati ya wafanyabiashara na TRA vinginevyo uchumi wa Mbeya utaendelea kudorora. Na inashangaza kuona kwamba kilio hiki ni cha siku nyingi na hakuna hatua madhubuti zilizokwisha chukuliwa.

    Ni vyema pia hao TRA wakawa na wazo kuwa bila wafanyabiashara watakuwa hawana la kufanya hivyo wafanyabiashara ni wateja na sio maadui zao.
     
Loading...