Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TRA: Ku transfer umiliki, taratibu zikoje?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Zero One Two, Dec 20, 2010.

  1. Z

    Zero One Two JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2010
    Joined: Sep 16, 2007
    Messages: 9,394
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wakuu, habari za mida hii. Nitashukuru kwa mawazo.

    Nataraji kununua gari used ya biashara, Coaster, lakini mmiliki wake wa sasa hana karatasi yeyote kuonyesha alikuwa akilipa kodi ya mapato toka 2007 ambayo na hakika ni lazima uonyeshe kuwa uko up to date na kodi zao wakati unapotaka ku renew leseni ya biashara au hata usajili wenyewe wa gari, yani ku transfer kwenda kwenye jina langu. Yeye ana TIN namba yake, mimi sina, na sina deni na TRA.

    Sasa nikienda TRA ku transfer jina huo mzigo wa kodi zake bado utaniangukia mimi? Nifanyeje.
     
  2. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2010
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hata mimi nasubiri mawazo,naona wengine hawajaamka si unajua blue Monday! au foleni
     
  3. Z

    Zero One Two JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2010
    Joined: Sep 16, 2007
    Messages: 9,394
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    du, hamna watu waliowahi ku transfer majina ya gari la biashara?
     
  4. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    MADA ZA KUELIMISHA WATU HATUCHANGII.....ULIZA MASWALA YA NGUVU ZA KIUME.....UMEFUMANIWA.....KUIBIWA KURA......BAR/CLUB NZURI IPO WAPI UTAPATA MAJIBU LUKUKI....lakini...MADA YENYE FAIDA KWA UMMA .....UTABAKI KUCHANGIA MWENEWE....SISI NDO GREAT THINKERS BWANA....!
     
  5. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Kutransfer kitu chochote kile kuna sheria zake. Kwanza inategemea the status of the current registration. Kama gari iliingia kwa ajili ya kufanya kazi za NGO and the like ni dhahili ilikuwa tax exempted. Anything like kubadili status will require new user to pay the exempted taxes kabla hajalibadili gari hilo. Kama gari lilikuwa linadaiwa kodi yoyote ile ni lazime iwe cleared kwanza kabla ya kutransfer ambapo pia kutakuwa na other costs associated with that.

    Kwa hiyo kabla hujanunua gari hakikisha umefahamu historia yake yote vinginevyo ulinunue liwe lako lakini jina na kila kitu viendelee kuwa vya aliyekuuzia kitu ambacho ni risk kwa muuzaji na mnunuzi. Kwa muuzaji kama gari likijihusisha katika uhalifu na likakamatwa wanakufuata wewe. Kwa mnunuzi ni kwamba jamaa anaweza kukugeuka wakati wowote kuwa hajakuuzia na analitaka gari lake. Watu wengi sana Tanzania wapo hapa kwa kukwepa gharama ila wanasahau risk nyuma ya hii option

    Ni bora kufuata sheria zaidi. Chukua kadi ya gari ongozana na muuzaji(Current owner)TRA watakusaidia kujua kila kitu, nina sema kadi siyo namba maana ukienda na kadi watajua kuwa kuna ownership relationship na hivyo kukusaidia.
     
  6. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    ndio nini sasa Mkuu? Badala ya kuponda ungetoa unaloelewa wewe kuhusiana na mada husika
     
  7. Z

    Zero One Two JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2010
    Joined: Sep 16, 2007
    Messages: 9,394
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mkuu, ahsante sana. Kwa hiyo mimi ndio nitabebeshwa mzigo wa deni la Muuzaji na TRA.

    Ngoja nikawasikilizie TRA kabla sijanunua, lakini gari ni nzima sana ukilinganisha na bei yake.
     
  8. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,021
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Watu wengi wanatumia magari yenye kadi za watu wengine,hii inatokana na usumbufu wa TRA yani ukienda pale utaambiwa mkataba wenye stempu,kitambulisho cha muuzaji,ole wako uweke bei halisi ulionunulia utaambiwa transfer fee hukuitegemea.
     
  9. m

    makeke Member

    #9
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa kadri ninavyoelewa kama mtu anadaiwa kodi,( kutoka na maelezo yako nahisi ni kodi ya mapato) haiwezekani kodi anayodaiwa mtu mmoja haiwezi kudaiwa mtu mwingine SIJAWAHI KUSIKIA KESI AMBAYO MDAIWA KODI NA WATEJA WAKE WAKAJUMUISHWA KWENYE KULIPA KODI ALIYOKWEPA MUUZAJI. iwapo kama gari haijalipiwa USHURU ilipoingia nchini basi inaweza kukamatwa muda wowote na TRA au wakala wake.
    ukitaka kufanya transfer ni kwamba unaenda TRA unajaza fomu za transfer na taratibu zote watakufahamisha, lakini uwe mvumilivu kuhusu uchelewesha jambo muhimu ni kujua tu kama kweli huyo mtu anamiliki hilo gari kihalali kuhusu kodi ya mapato ni yeye na TRA. Kuhusu ni namba ambayo inamtambulisha mlipa kodi kwahiyo utakapoanza biashara lazima uwe nayo ( unaomba TRA hii haina usumbufu)
     
  10. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #10
    Dec 27, 2010
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ukipaata majibu njoo urushe tujue mwisho wa ii issue
     
Loading...