Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tra ihamishiwe utumishi

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by MAUBIG, Jun 1, 2012.

  1. MAUBIG

    MAUBIG JF-Expert Member

    #1
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 759
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 60
    Naomba kuwasilisha na kupata mawazo na michango yenu wana jf hivi mnaonaje ajira za tra zikawa zinatangazwa na utumishi angalau kupunguza undugu na usiri wanaoufanya hawa jamaa wa tra, kwa sababu hawa jamaa wamezidi kuajiriana kwa kujuana sanaaa afadhali hata hawa wa utumishi sie watoto wa wakulima tunaitwaga mara chache kwenye hizo interview zao.


    Note: Ni idea tu imenijia nikaona nipate michango chanya kutoka kwa wana jf na mitazamo ya great thinkers wa jukwaa la kazi na tenda
     
  2. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    tatizo la ajira haliwezi kutatuliwa kwa kubadilisha namna ya kuajiri, jiulize ili wewe upate inatakiwa wakose wangapi? Maswali ya kujiuliza, je imefika kipindi taifa limejitosheleza kimahitaji kwa hawa wasomi? Jibu ni hapana, wasomi wanahitajika tena sana, lakini serikali yako inadai haina pesa. Mathalani nenda PPRA, wana staffs around 80...mahitaji yao ni staffs 250
     
  3. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ndugu yangu kwani na hao utumishi unawaamini kwa asilimia ngapi? Tafakari na chukua hataua maana kote kumeoza tunahitaji mapinduzi kila sehemu
     
  4. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    sijui anadhani huko utumish kuna watu wa aina gani? Suluhisho ni kufufua na kuanzisha viwanda, then tuwe serious katika kilimo na ufugaji
     
  5. M

    Masarafu Member

    #5
    Jun 1, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tRA wamekuwa very professional kwenye Kuajiri. What mattered was ur GPA. Sasa wewe una Gentleman Pass wakusaidiaje?
     
  6. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    acha dharau mkuu. Kung'ang'ana na GPA ndiyo uproffesional kwa akili yako?
     
  7. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ho ho hoooo asEee ni sooo!!
     
  8. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sio ishu ya GPA nani kakudanganya???? Maeneo mengi kuajiri kwa kufuata misingi stahili imekuwa ngumu na sio TRA pekee.
     
  9. M

    Masarafu Member

    #9
    Jun 1, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa mnataka watumie vigezo gani? Uchaga? Au uislamu?
     
  10. M

    Masarafu Member

    #10
    Jun 1, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi naongea from experience za customs jobs recently. Tulifika pale mtu 300, wote wamechujwa kwa GPA.

    Then tukafanya aptitude test. Wakapanga from matokeo yake, waliofeli wakaachwa.

    What do u want from them? Mi nimepata kazi huko fair and square, bila refa wala nini. Just my GPA, aptitude result na kujibu maswali ya interview.
     
  11. d

    dundula JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 541
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Acha umbumbumbu ww kinachotakiwa kazini ni maadili mazur sio GPA ndio maana hatuendelei inawezekana watu ambao ni wachapakazi wanaachwa kwa kuangalia hizo GPA za kukalili, ni kweli kwamba TRA nao wahamishiwe utumishi kuondoa huo ukiritimba na kuajili watu wa kanda fulani ili kuendelea kulindana na kufichiana siri za kifisadi serikali lifanyieni kaz hilo mungu ibariki tz
     
  12. M

    Masarafu Member

    #12
    Jun 1, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa naona hoja hamna. Swali....

    Application za kazi 40 zinakuja 12,000. Unatumie vigezo gani kuchuja wafike watu 300 ili wawe interviewed.

    Huko utumishi na watawachuja vipi?

    Riddle me that...
     
  13. N

    Ndikwega JF-Expert Member

    #13
    Jun 1, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 3,832
    Likes Received: 965
    Trophy Points: 280
    Kwanza GPA siyo issue katka swala la kazi maana zilingine ni za rushwa za ng**o,zingine kununuliwa tu(inshort Tz is Unfairgh we are not smart at all).Kingine hata mishahara ingekuwa sawa kwa watumishi wote wa umma regardless mashirika ya umma au nini huko alimradi ni ya serikali.wangetumia vigezo vya elimu ya employee kwenye ngazi za mishahara kama wafanyavyo utumishi.
     
  14. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #14
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Inawezekana unachokisema ni sahihi, ila sielewi umejuaje kama ni wote. Na kukosa kazi huko TRA haimaanishi hiki ulichokiandika hapa chini.
     
  15. M

    Masarafu Member

    #15
    Jun 1, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Msiwe wavivu wa kufikiria...

    Wakisha shortlist kwa GPA then wanatoa aptitude test. Hyo inachuja wote walionunua hizo GPA. Kuna waliopata 14% kwenye aptitude simpo tu, pamoja nakua na GPA ya 4.3.

    Isitoshe then wanakupiga oral interview. If ulifika pale kwa ngon* definitely u won't make it...

    Hehe.... They professional son, don't hate for no reason.
     
  16. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #16
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    walianzia GPA ya ngapi mkuu, kupata hao unaowaita wote?
     
  17. M

    Masarafu Member

    #17
    Jun 1, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    3.9 mkuu....
     
  18. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #18
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    we unadhan kulikuwa na sababu gani za kumuacha mathalani mtu mwenye 3.8, je huyu hawezi kumzidi mwenye 4.4 katika hiyo amptitude test? Kumbuka kigezo kilikuwa 3.5, kama ni 3.9 kwanini hawakuisema mapema?
     
  19. d

    dundula JF-Expert Member

    #19
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 541
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tulia dogo km ww ulipata kazi humo bila refa mshukuru mungu ila hao jamaa wa tra ni wabinafsi sana na wanjulikana hivyo kitambo
     
  20. M

    Masarafu Member

    #20
    Jun 1, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Walisema wanataka upper second. Sio kazi yao ya ku specify upper second ya aina gani....

    Upper second ya 3.9 haina jina maalum...

    Furthermore, application zilikuwa nyingi sana. Wangeanza 3,5 ingebidi watoe aptitude test za watu 1,500. Not cost effective when looking for 40 people
     
Loading...