Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TRA: Hivi huu ndio utendaji bora? Bora mfutwe tu...

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by TIMING, Oct 1, 2010.

  1. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Najua kuna wadau wa TRA humu jamvini

    for the past 8 weeks tumekua tunashuhudia mambo mengi sana ya ajabuajabu kutoka TRA.. personally kuna incidences tatu nimezipata
    1. ya kwanza mliuplift gari na mkalipwa lakini baada ya all clear lile gari likazuiwa getini at hiyo valuation imekosewa... sasa nauliza makosa yenu yanakuwaje adhabu yangu?? je mwaweza beba makosa yangu?? ni wiki ya tano sasa mnajizungusha tu
    2. jingine ni vitu visivyotozwa kodi, mmeleta utaratibu wa kupitia valuation na sasa tuna mwezi na nusu mnashindwa hata ku-clear makopyuta na kila mnapojaribu kuyatoa mnakosea documents
    3. kwa sasa mmeonesha wazi hamna ccordination ya mipango yenu kwani tumehangaika wiki ya tatu sasa na kila idara inaonekana haijui idara nyenzake infanya nini... hivi kweli haya ndio maanalizi ya kuinua uchumi na kutuondolea kero???
    4. Tumekimbilia mikoani, mmecentralise systems ambazo hata nyie wenyewe hamzielewe...
    mnatutesa na kutuumiza watanzania wenzenu sana.... AU NI MBINU YA KUCHANGISHA PESA ZA KAMPENI KWA KUTUMIA STORAGE CHARGES ZETU?? HII SI LAANA?
     
  2. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2010
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hehehehe!
    wewe nadhani unahitaji BAN!

    kuna parameters ambazo nadhani hujaziangalia kwenye sredi yako...!

    ngoja nikupigie wewe
     
  3. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Thank you very much for this useful post! Need I say again?
    Mimi Binafsi ni Muathirika wa hili!! Gari yangu wali uplift kwa Dola $200
    Kuepuka usumbufu nikaona nilipe hiyo kodi tu. ila Roho iliniuma sana!
    Naomba kuuliza jamani. Ku uplift ni utaratibu wa TRA? Huu Mchezo umeongezeka sana kuanzia mwezi wa Tisa.
    CCM you have an Upper hand on this!!
    Jamani wadau kama nina TT receipts! E-mail correspondents!! what else do I need to provide ndio hawa mabwege waamini Value Niliolipia gari?
    Mimi ni mtanzania ninaye ipenda Nchi yangu. Kuna uozo mwingi sana hapo TRA. Endeleeni kutunyanyasa Tu. Dawa yenu itaiva October 31.
    sasa nimeamua kula na nyinyi sahani moja! hizo gari bora niwaachie lakini sitalipa an Extra Amount for someone who need to be bribed so that I get my right!! achaaani upuuzi jamani.
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    Mimi nina mzigo toka mombasa wiki sasa lori lipo horohoro tunasubiri tra waseme lini tulipie!huku wanasema bajeti ni tegemezi,jee fikiri una chemicals za kiwanda si utachanganyikiwa,muda zinatoka zimesha expire!mengi alikimbiwa na watengenezaji wa colgate,lux kutokana na ukiritimba wa tra!ccm inalaumu tpa badala ya tra.uwekezaji ktk mazingira haya ni hadithi
     
  5. dorin

    dorin Senior Member

    #5
    Oct 1, 2010
    Joined: Jan 29, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi hili swali kwanini hakuulizwa mdanganyika ila siku ya muulize rais @ yahoo.com TBC!
     
  6. a

    as me Member

    #6
    Oct 1, 2010
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    frankly speaking these people are problematic, tatizo wana introduce systems mpya bila kuwapa training watu wao, wanaofanya kazi wengine wanaenda training mabos wat du u expect? eti pamoja tulijenge taifa letu kwa mtindo huu kweli???. humu ndani najua kuna wadau wa TRA wafikishieni taarifa plsss
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Oct 1, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu laiti ungejua maumivu niliyonayo usingesema

    baadhi ya vifaa vilikua vya misaada kwa vijana wapate ajira... sasa ni mwezi na vijana wale (graduates) wamefulia

    sijui nini hatima ya TRA kwa mwendo huu
     
  8. B

    Bonge JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2010
    Joined: Aug 29, 2007
    Messages: 442
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
  9. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wenzako huwa wanasusa kabisa na maudhi ya hao jamaa.
     
  10. Mziba

    Mziba JF-Expert Member

    #10
    Oct 2, 2010
    Joined: Feb 7, 2010
    Messages: 226
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Wakuu hii mada nyeti, (lakini acheni ukali wa manung'uniko). Tusiandikii mate na wino upo. Tuwaombe JF watupe mtu wao aje hapa atufundishe. Au tumtume mtu wetu akaeleweshwe. Sheikh, Kuna kauhuru ka vyombo vya habari. Hata wazee wanavikubali. Tutamtuma mwana JF mwenzetu apate interview labda kapicha kamoja au tuwili. Unajua hawa ni wahasibu, muhasibu akiwa mwizi lini utaendelea, natua wako busy apo nitaelewa. Sio wafanya kazi wetu ni wafanyakazi wa siri-kali. haya, interview ya redio basi alafu tunafanya mp3. Hii ndio department inatakiwa itengenezwe sana baada ya usalama wa taifa (the boys). Ebu jamani tuwasaidieni. Wabunifu USA hatutapendelea. Tutatengeza system based on current rules and regulation. alafu tutawafundisha wadau entrprenurials and Financial Literacy,. Department nyingine ni Customs. Hawa ndio wanatakiwa wawe pale bandarini, wale TRA pale bandarini sio department yao. Yaani hapo kuna ubadhirifu wa mali ya umma. he wakuu tazameni, Bandarini kuna customs ambao kazi yao ni tarifs. na kukamata magendo. Tayari kuna polisi wa duty, sasa hawa TRA hapa bandarini wanatafuta nini aanzia na hilo swali, ukifikia kahawa ya tatu, utakua umechuja hizi khabari kiasi ya kutosha. Tungependa wana JF kusapoti Wana WABUNIFU USA. ni sisi hawa jamaa zenu wa California, lakini tunaexpand rapidly. Plenty of managemet exparties on our Board of Directors with some Tangible Networks of Good People. Tunahitaji wadau, watusaidie our expansion in Dar. Good plans toilered toward poverty elliviation the UNITED NATION MANDATE BY 2015 all countries in Africa are behind in getting situation to improve. Any Govenement that will be in Ikulu will focus on this one. That is why oppositions are pointing a finger at poverty but they too are thinking of this very issue as we communicate. WABUNIFU USA has alredy done feasebility study done in 2008 pretty current huh? we did it on Business Management, on Two most likely to produce a good sample with comfortable margin of error. We got it. Join me on this one please, we will help lot and lots of wajasirimali.
     
  11. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #11
    Oct 2, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Hivi hmna mtu wa TRA humu akajibu hizi tuhuma?
     
  12. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #12
    Oct 2, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hii ndiyo Tanzania inayojengwa na watu wake.

    Mimi naogopa kuingia ktk madaraka kwa sababu siwezi kuvumilia uzembe kama huu na walah watu watatengana na wapendwa wao endapo ningekuwa kiongozi.

    TRA ni mkono mwingine wa watawala (CCM) kukusanya pesa za kukiendeshea na kupromoti walarushwa.
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    Oct 2, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hapo mkuu Acid naona unashindwa kuunyosha mkono.
    Wao wanakutengenezea mazingira ya kuwahonga sasa wewe hujagundua ukikata kidogo mbona fasta.
    Ukikomaa gari itaozea bandarini hapo hao jamaa hawafai.
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Oct 2, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    tutahonga wangapi sasa?? si wajitangaze tu kwamba na wao wanauza kama machangudoa basi tununue.... wanakera sana TRA
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    Oct 2, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    nimejaribu sana kukwepa kuhusisha TRA na CCM lakini inaonekana siwezi kutenganisha maana sijaona jamaa wanazungumzia nini kuhusu kuboresha hii institution ambayo kwa kiasi kikubwa inaharibu mahusiano ya kibiashara na nachi jirani
     
  16. J

    Jahom JF-Expert Member

    #16
    Nov 18, 2010
    Joined: Aug 26, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Suala hili limejirudia mara nyingi sana bila sababu za msingi sana. Mamlaka ya Mapato Tanzania inapaswa kuwa consistent katika kazi zake. Hoja za mada hii zimejitokeza kwa wengi na kwa gharama za wateja hali kwama:
    • ukadiriaji wa kodi hufanyika bila mteja kuonana na mkadiriaji;
    • nyaraka zinazotumika hazitambuliwi na wale wanaoitwa Wharf, wao wanatumia macho kubuni bei
    • hakuna hatua zinazochukuliwa iwapo kulikuwa kweli na makosa ya ukadiriaji kwa "anayekose"a kila mara halafu wale wa getini ndo wanarekebisha kwa makubaliano maalum (this is more serious);
    • ukimuuliza meneja wa Long Room tatizo lilikuwa ni nini mbona anazuiliwa tena kwa kulipa kidogo, anasema hao ni wengine kabisa wala hawezi kuwaingilia;
    Hizi concern ni vema zifike kwa Wakuu wa TRA iwapo hawajui ili Nchi iwe na huduma zenye viwango vinavyotabirika kuliko kila mtu ni Mungu kwenye kakitengo

     
  17. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #17
    Nov 18, 2010
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Katika taasisi muhimu na nyeti nchini ni TRA, kama hawa jamaa wataamua kufanya kazi yao kwa umakini wa hali ya juu tutasonga mbele mapema, lakini utasikia mizingo mingine inapita bila kulipiwa ushuru, mingine ndo hivyo wanacompensate kupitia kwa wenye kidogo.
    Sina hamu na hawa jamaa, bora ukaingizia gari Mombasa kuliko Dar es salaam maana kutoka bandarini tu kuna watu kijiji kizima inabidi uwahonge.
     
  18. J

    Jahom JF-Expert Member

    #18
    Nov 18, 2010
    Joined: Aug 26, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Solution is to change top management as it has never considered that this time is not for ubabaishaji rather, it is time for credible determination.
     
  19. k

    ktman Member

    #19
    Nov 18, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo wapenda hela (wachagga ) ndiyo wajemaa huko ,wanaharibu hata utaratibu wa kazi . nilishawahi kulipishwa kamzigo kangu kutoka Ughaibuni sina hamu .
     
  20. gongotamu

    gongotamu Member

    #20
    Nov 18, 2010
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nchi hii hakuna mkubwa. hakuna wa kumkemea mwenzake
     
Loading...