Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TRA hii ni haki?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Watunduru, Feb 15, 2012.

  1. Watunduru

    Watunduru Senior Member

    #1
    Feb 15, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba kuelimishwa,mamlaka ya mapato ktk kukadiria kodi wajasiriamali kwa mwaka huu wa 2012-2013,hapa ktk wilaya ya tunduru,wanahitaji bank statement ya mwaka uliopita na kwamba makadirio yate yatatokana na pesa iliyoingia na kutoka bank kwa kipindi chote cha mwaka uliopita bila kujali kwamba kuna pesa ambazo hupitia ktk akaunti kwa sababu moja ama nyingine lakini haziwahusu wenye akaunti.sasa kutumia bank statement kama kigezo cha makadirio ni haki,sheria,au kuwakomoa wajasiriamali?
    Nawasilisha.
     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    wezi na mifumo yao mibovu...wamo humu humu jf wanaona aibuu
    yaani ukiwa mlipa kodi unakuwa adui yao wanakutafutia vijisababu,ila ukiwa mkwepaji wanakufurahia ili wakuvute
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    TRA hawana tofauti na Trafic wanaoshika tochi barabarani kucontrol speed!
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kama unatunza kesabu zako za biashara vizuri na hauna ubabaishaji hauna sababu ya kuonesha account yako ya biashara au ya binafsi kwani itaonesha hizo pesa zilivyoingia na hata kama ni za watu wamepitishia kwako itaonesha tu. Au unafanya money laundering? kwanini uruhusu watu wengine watumie akaunti yako? na kwanini uogope kuionesha? hapa kuna walakin hapa.
     
  5. Watunduru

    Watunduru Senior Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkubwa,wao wameshaweka sharti la bank statement bila kujali kama umetunza vema hesabu ama la,cha ajabu afisa wa tra anaonyesha wivu na chuki ya wazi kwa mfanya biashara kiasi kwamba ni kama kukomoa flani,na pia swali la mtu kupitishia pesa ktk akaunti ya mtu ni la kawaida sana hasa kwa watu walio nje ya tunduru na ambao wanatumia benki tofauti na nmb.ikumbukwe kwamba tunduru kuna benki moja tu-nmb,japo kilio kikubwa cha wananchi ni kuwa na benki mbadala kutokana na maumivu wanayopata toka nmb.inafikia hata kupata mkopo ni lazima uwahonge maafisa mikopo.kwa kweli hali ni ya kuhuzunisha mno.
     
  6. S

    SWAI Jnr New Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi nadhani katika kutizama bank statement huonyesha kila transaction ilifanyikaje na tarehe! Ni vyema lakini tra wakaliangalia hili kwani iwapo kuna bank moja tu huko, ama kwa hakika mtateseka sana! Na hiyo jam ikoje huko?
     
  7. S

    Snitch Senior Member

    #7
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tatizo liko wapi

    Kama watatumia hiyo account kufanya makadirio basi fungua account nyingine ya biashara ili Pesa za biashara ziwe za biashara na uwe mwaminifu kwa Taifa letu..


    Tatizo hatufuati utaratibu tumebaki kulalamika tu Mwaka mzima malalamiko tu.

    Kila utaratibu mbaya wewe unashauri nini sasa au ulitaka humu jamvini tukusaidie nini?

    Sasa Tuwe tunaulizana solutions na mawazo yako kabla ya wengine humu kuchangia Kama kukukosoa tukukosoe Kama kukushauri tukushauri
     
  8. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #8
    Feb 17, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kaa!! tumefikia huko? Baba mwanaasha anakaba penalty sasa
     
Loading...