Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TRA customs Dar es Salaam ni uozo mtupu; ivunjwe

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mkombozi, Apr 6, 2011.

  1. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #1
    Apr 6, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwanza naomba nitangulize shukrani zangu za dhati kwa watakaochangia kwa hoja za nguvu. Ni dhahiri kwa njia moja ama nyingine hamna ambaye haathiriki na operations/kazi za TRA Customs. Vitu vingi vinavyotoka nje lazima vipitie mchakato wa clearing ambayo hufanyika Customs pale LONG ROOM (DSM), TANGA, MTWARA.

    Kwa serikali makini sana, ni dhahiri kua mapato mengi yatapatika Customs, sijui Tanzania ikoje hii. Ila Customs ya Dar es Salaam yaani Long Room ni uozo mtupu. Watu wanateseka sana na utendaji wa wafanyakazi wa TRA Customs, mimi ni mwathirika mmojawao.

    Wameanzisha utaratibu wa HELP DESK, unakuta watu wanaowaweka pale wanajibu kila kitu wakati hawafahamu chochote, kuingia ndani hauruhusiwi kabisa. Kibaya zaidi unapeleka documents za kufanyiwa kazi zinachukua wiki zaidi ya Tatu, meli iko bandarini, mizigo imekaa inaendelea kuchargiwa storage fees. Kuenda upande wa exemption ndio kabisaa utakuta wafanyakazi wanakunywa chai, wanapiga stori, mara ametoka, mara ameenda kusali, unaandika barua inachukua wiki Tatu kujibiwa. Imenisikitisha sana. Hapo hapo serikali inalalamika mapato.

    Ninawaomba TRA customs officers wajirekebishe, sisi ni walipa kodi, wengine wanalipa kodi kubwa sana halafu wanatunyanyasa. HEP DESKI halina msaada wowote kwa mlipa kodi, wafanyakazi wa CUSTOMS DSM hawafanyi kazi inavyotakiwa. Ikiwezekana wafukunzwe Customs iundwe upya.

    Najua mpo wengi mmekutana na uozo mwingine, mfano unaleta mzigo una documents zote, mpaka supplier amesema ndio bei niliyomuuzia, wanakwambia sio bei yake, wanaongeza ili tu ulipie kodo zaidi.
     
  2. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sasa unashukuru watakao changia hoja za nguvu ili iweje? Hoja ni hoja
    Kama mie umenikatisha tamaa kuendelea kusoma niliposoma mwanzo

    Haya sina hoja ya nguvu bali nina hoja za insiders
     
Loading...