Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TRA, BoT wanalipwa mishahara minene kuliko maprofesa’

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by sumasuma, Feb 7, 2012.

  1. sumasuma

    sumasuma JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2012
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nora Damian
    MJUMBE wa Kamati Kuu ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Profesa Abdallah Safari, amesema sera mbaya za Serikali katika mishahara zimesababisha mgomo wa madaktari.

    Amesema sera hizo zimesababisha mkanganyiko mkubwa katika mishahara na kuibua manung’uniko katika baadhi ya sekta na hatimaye migomo.

    Akizungumza katika mkutano wa hadhara wa chama hicho uliofanyika katika viwanja vya Keko Magorofani juzi, Profesa Safari alisema sera hizo zimesababisha kuwe na viwango tofauti vya mishahara kwa baadhi ya watumishi wa umma.
    Alitoa mfano wa watumishi wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) na Benki Kuu ya Tanzania (BoT) ambao alisema wanalipwa mishahara mikubwa tofauti na watumishi wengine wa sekta za umma.

    “Mimi ni Profesa wa chuo kikuu lakini mshahara wangu haufiki hata Sh2 milioni lakini huko BoT na TRA kuna watu wa kada za chini kabisa wanalipwa mamilioni ya pesa,”alisema Profesa Safari.

    Profesa Safari ambaye alikuwa akizungumza kwenye kampeni maalumu ya chama hicho ijukanayo kama ‘Ondoa CCM Dar’ alisema mgomo wa madaktari unaoendelea sasa ni matokeo ya sera mbovu za mishahara zilizowekwa na Serikali.

    Katibu wa Chadema katika Kanda ya Dar es Salaam, Henry Kileo, alisema Serikali ndiyo inayopaswa kulaumiwa kuhusu mgomo wa madaktari na kwamba wananchi wasio na hatia ndiyo wanaoumia.

    “Hao viongozi na familia zao wakiumwa wanakimbilia nje ya nchi lakini walalahoi hawana pa kwenda na ndiyo wanaoumia,”alisema Kileo.

    Alisema mfumo mbaya wa utawala uliowekwa na CCM, umesababisha maisha yawe magumu na taifa kukosa mwelekeo.
    “Tutapambana kudai haki zetu za msingi na tukishindwa kuwaondoa kwa kura tutatumia nguvu ya umma,”alisema Kileo.

    Kuhusu kampeni hiyo, Kileo alisema ina lengo la kukiimarisha chama na kujiandaa kwa chaguzi mbalimbali..
    source,gazeti,mwananchi,07/02/2012
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Feb 7, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,050
    Likes Received: 15,969
    Trophy Points: 280
    Anafundisha chuo gani huyu profesa? Manake nijuavyo mishahara ya walimu wa UDSM miaka ya hivi karibuni imeboreshwa kwa kiasi kikubwa sana.
     
  3. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wasomi wa chuo kikuu katika level ya PhD wanalipwa shillingi ngapi?

    Senior Professor analipwa shillingi ngapi?

    Kuboreshwa ni kutoka shillingi ngapi hadi ngapi?

    Serikali ya CCM wakiongeza Shs 1000/= kwa mwaka juu ya 500,000 hwaachi kuita mshahara umeboreshwa.
     
  4. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Huyu prof bado anamentality za kizamani. Inabidi afanye tena research yake kuhusu mishahara. Kwa miaka hii mishara mikubwa TZ hii haipo tena B0T na TRA!!
     
  5. Zinedine

    Zinedine JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Rejao, 'follow your heart but go with your brain' eenh! Anachozungumzia Pro.ni tofauti ya mishahara baina watumishi wa umma wenye sifa zinazofanana au vice-versa. Inakuaje afisa wa (lets say) Ewura mwenye BA awe na mshahara mkubwa kuliko afsa mwenye MA aliyeko kule wizara ya fedha na wote wako Dar? Tumie akili zenu jaman nyie kina FF japo 1/100!
     
  6. S

    Siasa Member

    #6
    Feb 7, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 29
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bali iko wapi????
     
  7. Kaliua urambo

    Kaliua urambo JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 604
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ndio uwezo wake wa kufikilia umeishia hapo
     
  8. C

    Chesty JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Hii lugha isiyoambatana na figures umeitoa wapi.
     
  9. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Imeboreshwa na kuwa sh. ngapi? pamoja na hayo unayoyaita maboresho mshahara wa "Full Professor " katika vyuo vikuu vyote vya umma nchi ni "fixed" kati ya Tsh. 3million-3.5mil. Hakuna profesa anayepata mshahara 4 miln.
     
  10. New2JF

    New2JF Senior Member

    #10
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    basi na yeye aende huko BOT au TRA
     
  11. g

    gongolamboto JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2012
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Imeboreshwa kwa kiasi gani? Acha uongo wewe
     
  12. g

    gongolamboto JF-Expert Member

    #12
    Feb 7, 2012
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wala hajakosea. Kwenye taasisi za serikali mishahara mikubwa ipo TRA na BOT. Kama wewe unajua taasisi nyingine iweke hapa
     
  13. M

    Makupa JF-Expert Member

    #13
    Feb 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    kweli kabisa amesahau ewura,tcra na sumatra
     
  14. kingadvisor

    kingadvisor Senior Member

    #14
    Feb 7, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa wanaomjua Profesa Safari na outputs zake kama kweli wanamlipa hizo hela there is no value for money ilibidi alipwe chini ya hizo.
     
  15. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,428
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    imeboreshwa kwa kiasi gani? inakuwa ni basic 3m, ukichukua makato lazima zibaki 2m. wanataaluma wamepuuzwa, ndo maana wanaingia siasa
     
  16. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #16
    Feb 7, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hii ndio bongo viongozi wanaposema wananchi fungeni mikanda wao huwa wanalegeza.
     
  17. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #17
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ainisha ngazi zao za mishahara na sisi tujirithishe.
     
  18. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #18
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nimekuwa tu nasikia mishahara minono lakini hakuna aliyewahi kuja na vielelezo vya kutosha kila mmoja wetu anadaka maneno ya mwenzake na kufanya mjadala
     
  19. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #19
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mishahara yao ikoje? weka wazi!!!!!!!!!!!! mtu wa chini kiasi gani na wa juu kiasi gani.
     
  20. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #20
    Feb 7, 2012
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,602
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Na huko tra,bot n.k. ndiko wanakowapeleka watoto,wajomba,mashemeji na vimada wao.
     
Loading...