Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TPI yakana kutengeneza ARV bandia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KIGENE, Oct 12, 2012.

  1. KIGENE

    KIGENE JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 861
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    KIWANDA cha Tanzania Pharmaceutical Indusrties Ltd (TPI), kimekanusha kuhusika na usambazaji, uzalishaji wa dawa bandia za kupunguza makali ya virusi vya Ukimwi (ARV's).

    Kiwanda hicho kinachomilikiwa kwa ubia baina ya Serikali asilimia 40 na wamiliki wazawa asilimia 60, kimesema kuwa kinazalisha dawa ya TT-VIR 30 na si TT-VR30 ambayo ni bandia huku utaalamu wao wakiupata kutoka nchini Thailand.

    Akizungumza jana jijini Dar es Salaam jana, Naibu Mkurugenzi Mtendaji wa TPI, Zarina Madabida, alisema kuwa kiwanda hicho hakijawahi kutengeneza dawa hiyo.


    Madabida ambaye pia ni mbunge wa Viti Maalum (CCM), alisema kuwa kiwanda hicho hakiwezi kutengeneza dawa bandia ikizingatiwa kuwa ni teknolojia yao inachanganya dawa na kuwa katika muonekano mmoja na si rangi tofauti kama dawa hizo bandia.

    Badala yake, mbunge huyo alihusisha tuhuma hizo na harakati za kuchafuana ili kiwanda hicho kifungwe. Alisisitiza kuwa kutokana na hali hiyo wanaunda timu yao ya uchunguzi kuhusiana na jambo hilo ili wajue nani aliyefanya mchezo huo wa kiuaji na wakishetani na kwamba hawatakubali mpaka wezi hao wakamatwe.

    Madabida aliongeza kuwa anashangazwa na dawa hizo kukamatwa Agosti wakati wao dawa zao zilipelekwa kwa msambazaji (MSD) Machi 2011.


    "Mimi nashangaa sana sisi dawa zetu zilitoka Machi na muda wote huo hatujatengeneza, sasa iweje zionekane feki Agosti?
    Alihoji na kuongeza kuwa "hatuwezi kuua ndugu zetu wala kuharibu biashara yetu hapa nimechezewa faulo."

    Kuhusu kiwanda hicho kufungiwa na serikali ili kupisha uchunguzi, alisema bado hajapata taarifa bali amepewa barua na TFDA kujieleza ndani ya siku 14 kwanini asifungiwe.

    Akizungumzia wagonjwa wanaotumia dawa hizo kuandamana alisema kuwa wana haki ya kufanya hivyo kwani wanatetea uhai wao.


    Kiwanda cha TPI, ni kiwanda kikubwa cha dawa kwa ukanda wa Afrika Mashariki kilichokuwa kizinduliwe Novemba mwaka huu kikiwa kimewezeshwa euro milioni 5 na Shirika la Afya Duniani (WHO).

    Source: Tanzania Daima
     
  2. b

    busar JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 436
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Only in Tz, kila kitu fake, hadi watz nasi pia fake
     
  3. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hiyo tume inayoundwa inatokana na akina nani? wanatumia njia gani kugundua uhalifu huo kama ulifanywa? napendekeza utaalamu wa forensic technology utumike kwa vile huo unga dawa fake umepita kwenye mitambo hiyo siku nyingi. Kwanza kabisa hicho kiwanda kifungwe mara moja na uchunguzi huo ufanywe na chombo huru kutoka nje ya nchi.
     
  4. j

    joejou Member

    #4
    Oct 12, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 45
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Inakuwa kama issue ya Mwangosi kila mtu anaunda tume yake. Ina maana taasisi zilizowekwa kisheria zimeshindwa kazi au haziaminiki?
     
  5. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    TPI pekee ndiye sole supplier wa dawa hizo MSD,pia hizo dawa feki na halisi makopo 12000 yote ni batch moja.Hana la kutudanganya watanzania huyu kada wa ccm,ilitakiwa maelezo haya atoe mahakamani
     
  6. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Huyo kada wa CCM hawezi kukamatwa kwasababu yeye anatumiwa tuu na mwenyekiti wa chama chake
     
  7. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Rule number one never ever accept guilt
     
  8. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #8
    Oct 12, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Tuhuma ni kwamba hizo ARV fake zinaletwa kutoka India na kufanyiwa packaging hapo. Hilo wafanyakazi wa TPI na watu wengine wanaweza kuthibitisha iwapo uchunguzi utafanywa kwa makini. Tatizo linakuja ni kwamba:

    1. Serikali ina share asilimia 40 katika TPI

    2. Akina Madabida ni wachangiaji wakubwa sana wa CCM

    Hili suala nalifananisha na kiwanda kingine kinachotengeneza vyandarua vyenye dawa za mbu, vyandarua ambavyo siku hizi ni fake kabisa havijamaliza kabisa malaria. kiwanda hicho cha Wahindi huchangia mabilioni kwa CCM.

     
  9. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #9
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,188
    Likes Received: 3,471
    Trophy Points: 280
    Tatizo wavunja sheria nchii hii ndio wafadhili wa CCM,hivyo ni muda wao sasa kurudisha hasara walizotumia.
     
  10. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #10
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    A to Z au TMTL mkuu? Hebu funguka banaa!
     
  11. m

    mechard Rwizile JF-Expert Member

    #11
    Oct 12, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 483
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Haziaminiki.
     
Loading...